Có gì mới?

CPU I5 4460 Tray.ACE giúp cho ý kiến

Nghĩa1989

Thành viên
ACE cho em hỏi CPU Tray xài cho phòng net được không vậy mọi người.cụ thể là i5 4460.hiện tại tiệm em đang xài H81 nên e tính qua tết nâng cấp máy.nếu bỏ hết làm dàn máy mới thì không đủ tiền.nên em tính giữ lại main.thay CPU và card màng hình.tính lên i5 luôn chơi cho ngon.mà mua box thì không đủ tiền nên định xài hàng Tray.ACE cho em ý kiến nhe.và nếu xài được thì ai biết ở đâu bán CPU Tray chất lượng uy tín chỉ em với.
+CH1 :
- CPU i3 4160 Box
Ram 8g Box
Card 1050ti 4g Box
+ CH2:
- CPU i5 4460 Tray
Ram 8g Box
Card 1050 2g Box
2 cấu hình này thì cấu hình nào xài ngon,tốt,mượt game PUG và game Esport
Mong ACE chỉ giáo tận tình.thankss....

Có sửa bởi điều hành viên:
cpu thì mua tray vẫn tốt nhứ mua mới thôi
chơi games ngon thì nên I5 + 1050TI 4G +ram 8G trở lên là chiến ngon

netloctien

Năng động
có 1 chút lưu ý là fan của tray thường là không phải fan zin. nếu chổ bán hàng không mấy uy tin thì họ sẽ kèm fan box (nhưng fake). nếu họ không kèm fan thì tìm fan zin dùng vô tư

Nghĩa1989

Thành viên
có 1 chút lưu ý là fan của tray thường là không phải fan zin. nếu chổ bán hàng không mấy uy tin thì họ sẽ kèm fan box (nhưng fake). nếu họ không kèm fan thì tìm fan zin dùng vô tư[/QUOTEC
có 1 chút lưu ý là fan của tray thường là không phải fan zin. nếu chổ bán hàng không mấy uy tin thì họ sẽ kèm fan box (nhưng fake). nếu họ không kèm fan thì tìm fan zin dùng vô tư
Cảm ơn ông a....

wonkang

Thành viên
xài i3 4160 là ok rồi , không cần lên i5 đâu (trừ khi làm máy VIP thì làm 1 dàn i5 cho khác tí ) , với nếu lên I5 thì cân nhắc nguồn CST trên 400W nhé vì I5 ăn điện nhiều hơn i3 tầm 30W

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
1 ) Cpu bền thì bên thật nhưng không có nghĩa là không lỗi nhé có tỉ lệ % cả ai từng dính mới hiểu .Do đó chọn nơi bán uy tín và có bảo hành
2) hàng tray ngoài nguồn hàng như bác @MNKJP nói thì ở VN ae thương lái đang bán ra chủ yếu là hàng cũ (thu từ nhiều nguồn ) về bán lại . Bảo hành thì cũng tùy chỗ nhiều nơi ghi bảo hành 36 th nhưng bảo hành khá nhiêu khê .Mình ví dụ cụ thể luôn như THNS bảo hành 36th nhưng yêu cầu khi đi bh phải có phiếu mua hàng (cái này 90% ae mua xong là vứt phiếu ) và chỉ bảo hành cho chính người mua (đi bảo hành giùm cũng không cho )... muôn vàng cách để từ chối bảo hành ...dù rằng sp bán ra đểu có nhập seri trong phần mềm bán hàng và kèm tem
3 ) Xài fan này khỏi lo bi nóng
FAN XIN.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Nghĩa1989

Thành viên
1 ) Cpu bền thì bên thật nhưng không có nghĩa là không lỗi nhé có tỉ lệ % cả ai từng dính mới hiểu .Do đó chọn nơi bán uy tín và có bảo hành
2) hàng tray ngoài nguồn hàng như bác @MNKJP nói thì ở VN ae thương lái đang bán ra chủ yếu là hàng cũ (thu từ nhiều nguồn ) về bán lại . Bảo hành thì cũng tùy chỗ nhiều nơi ghi bảo hành 36 th nhưng bảo hành khá nhiêu khê .Mình ví dụ cụ thể luôn như THNS bảo hành 36th nhưng yêu cầu khi đi bh phải có phiếu mua hàng (cái này 90% ae mua xong là vứt phiếu ) và chỉ bảo hành cho chính người mua (đi bảo hành giùm cũng không cho )... muôn vàng cách để từ chối bảo hành ...dù rằng sp bán ra đểu có nhập seri trong phần mềm bán hàng và kèm tem
3 ) Xài fan này khỏi lo bi nóng
Xem file đính kèm: 10831
Cảm ơn a đã chia sẽ...e cũng mua bên THNS được mấy lần.mà mua chuột bàn phím thui à.mà nghe nhiều người nói về chổ này bán hàng này nọ rồi bh k tốt nên e cũng ngán,không dám đựng tới.chứ lúc đầu em cũng tính mua ở đây,vì thấy giá mềm hihi.
A có biết chổ nào bán đồ tốt mà giá mềm tí không.chỉ em với.chắc em lên i3 4170 Box cho chắc ăn

leminhdhsp

Thành viên
Cảm ơn a đã chia sẽ...e cũng mua bên THNS được mấy lần.mà mua chuột bàn phím thui à.mà nghe nhiều người nói về chổ này bán hàng này nọ rồi bh k tốt nên e cũng ngán,không dám đựng tới.chứ lúc đầu em cũng tính mua ở đây,vì thấy giá mềm hihi.
A có biết chổ nào bán đồ tốt mà giá mềm tí không.chỉ em với.chắc em lên i3 4170 Box cho chắc ăn
Nói đến BH của THNS mình cũng bị ức chế:
- Lần đầu: BH 3 bàn phím thằng mập nó nói: hàng này của FPT BH lâu lắm, chú có BH không?
Các bác nghĩ xem mang đồ đi BH không lẽ nghe hù BH lâu rồi mang về sao?
- Lần 2: mua main server Intel nguyên hộp mang về không gắn miếng Fe được (không phải của main). Gọi điện báo bọn bán hàng thì chúng ừ ừ khi nào mang lên đổi lại. Lúc có dịp đi mua hàng mang lên gặp thằng mập, các bác biết nó nói gì không? "Sao lúc mua không ướm thử, mỗi main đi với 1 miếng đâu có đâu mà đổi". Thế là xong hàng!

hatan9009

Thành viên
víp thì gắng ch 2 lên 1050ti. còn bình thường thì thế là ngon rồi

Top Bottom