Có gì mới?

Hỏi Có Bác Nào FIFA 3 Bị Giật Không

Luân Liều Lĩnh

Guest
thấy bảo lên 64bit thì nó cũgn ngốn ram nhiều nên không lên
cái này nghe lạ à nha, từ hồi mới vào nghề đến nay, nghe câu này ngớ người luôn. Ngốn hay ko ngốn là do hệ điều hành đã được tinh chỉnh loại bỏ những cái ko cần thiết, xài cho IMG thì nên tự build 1 bản từ iso còn ko có thời gian thì tìm trên diễn đàn, tui xài IMG của a Trí thấy ram vẫn ở mức nhỉnh hơn 600Mb khi chưa cài pm gì, còn tui tự build cài chỉnh chọt đủ thứ thì nó ở tầm hơn 900Mb vậy là ngốn hay ko? Bản thân hệ điều hành chả có ngốn ram nhé! chỉ những cái pm hoặc service chạy ẩn ngốn ram thôi

daikyminh

Thành viên
cấu hình này thì thay 750ti cũng chưa mượt nha bác. Kinh nghiệm của e là tất cả các chip Pen G34xx trở lên chơi ok. Ok thì i3. còn thấp hơn thì chấp nhận gần max cpu khi chạy fifa thì sao mà ko giật
mình kiểm tra cpu lúc đa 1nó load ko có full tầm 70% à nhưng fps đang 200 bị tụt xuống tầm 6x lag vài s xong lại lên ali5

doanngoc1080

Thành viên
không hiểu nổi fifa ,tôi tést của tôi fps trên 40 nhưng khách chơi cứ nói lack

tatino

Thành viên
Bảo trì tuần trước tới giờ phòng mình cũng bị lag, giật mà chưa biết khắc phục sao. Tắt Vsyn vẫn còn bị. Chỉ bị duy nhất game Fifa 3 còn lại vẫn bình thường.
Cấu hình client: H81, G3420, Ram 4G, GT 730, Win 7x64

e trước cũng bị giật đứng hình fifa .Sau em để fifa ở dạng cửa sổ thì ko thấy giật nữa

vanhocdoan

Thành viên
Ông thớt nên kiểm tra lại hệ thống máy Như : mạng, tảng nhiệt CPU, Bootrom thì kiểm tra Image- server , HDD thì kiểm tra bảng Win và chính cái ổ HDD đó, bảng cài đặt game fifa .. .
Về mặt lý thuyết cấu hình : win 7 32bit- CPU: G2130- main: H61-RAM: 4GB-Vga GT 630 Chơi Fifa không thể bị Lag được trừ khi vào game chỉnh mức đồ hoạ ở mức cao nhất . Tôi củng có 5 máy cấu hình y chang như thế chỉ khác là chạy Image Win7 64bit mà thui .

ktvhoang

Thành viên
Phòng mình hỏi khách chơi FF thì khách nói bình thường không bị gì, mình xài NXD.

Luân Liều Lĩnh

Guest
Bảo trì tuần trước tới giờ phòng mình cũng bị lag, giật mà chưa biết khắc phục sao. Tắt Vsyn vẫn còn bị. Chỉ bị duy nhất game Fifa 3 còn lại vẫn bình thường.
Cấu hình client: H81, G3420, Ram 4G, GT 730, Win 7x64
coi chừng có phần mềm xung đột hoặc chỉnh max setting, nên cho về cấu hình trung bình tắt hiệu ứng khán giả đi, sẽ cải thiện rõ rệt, cũng nên kiểm tra ram thực tế có nhận đủ trên win ko? nhỡ bị khùng nhận có 2Gb thì toi
Mình dùng H61 Giga CPU 2020 VGA GT240 512Mb D5 Màn 24ich,win7-64bit chạy FF3 ào ào có bị lag giật gì đâu ta, cả mấy năm nay rồi

vcht2031

Thành viên mới
Mình cũng bị lỗi tương tự cứ đứng khựng lại cái rồi tua nhanh, cấu hình h81 - G3240 - ram 4 - vga r7 250 vẫn bị, theo như mình thấy thì lúc khựng lại do cái Garena + Plugin services ( ggdllhost.exe) nó chiếm CPU gây ra tình trạng trên, nhưng mà vẫn chưa có cách khắc phục, bác nào có cách nhờ chỉ giáo với ạ.

Luân Liều Lĩnh

Guest
Mình cũng bị lỗi tương tự cứ đứng khựng lại cái rồi tua nhanh, cấu hình h81 - G3240 - ram 4 - vga r7 250 vẫn bị, theo như mình thấy thì lúc khựng lại do cái Garena + Plugin services ( ggdllhost.exe) nó chiếm CPU gây ra tình trạng trên, nhưng mà vẫn chưa có cách khắc phục, bác nào có cách nhờ chỉ giáo với ạ.
game của garena mà ko chạy 2 cái đó thì đâu được. Tui thấy cái ggdlhost.exe nó vẫn chạy trên CPU server tui chơi LMHT bình thường mà có cao đâu. :D nên làm 1 IMG sạch, xem lại cache ram, xóa source game đi tải lại file cài đặt full. Đảm bảo xài Gcafexxx + Primocache + Icake là mượt mà, xem bài hướng dẫn của tui trong Gcafe

vcht2031

Thành viên mới
game của garena mà ko chạy 2 cái đó thì đâu được. Tui thấy cái ggdlhost.exe nó vẫn chạy trên CPU server tui chơi LMHT bình thường mà có cao đâu. :D nên làm 1 IMG sạch, xem lại cache ram, xóa source game đi tải lại file cài đặt full. Đảm bảo xài Gcafexxx + Primocache + Icake là mượt mà, xem bài hướng dẫn của tui trong Gcafe
Thế ko xài Gcafexxx là dính à bác, cái ggdllhost đó bt nó cũng chả chạy lâu lâu nó vọt lên 50-60-70 phát rồi xuống

Luân Liều Lĩnh

Guest
Thế ko xài Gcafexxx là dính à bác, cái ggdllhost đó bt nó cũng chả chạy lâu lâu nó vọt lên 50-60-70 phát rồi xuống
hiểu sai ý rồi, ko phải ko chạy xxx là dính, mà mình đã nói là nên chỉnh lại IMG, còn xài của mình thì đảm bảo mượt vì mình đã fix hết IMG rồi. Bài viết HD của mình từ cài server đến IMG cũng có sẵn, nên an toàn và ổn định

vcht2031

Thành viên mới
hiểu sai ý rồi, ko phải ko chạy xxx là dính, mà mình đã nói là nên chỉnh lại IMG, còn xài của mình thì đảm bảo mượt vì mình đã fix hết IMG rồi. Bài viết HD của mình từ cài server đến IMG cũng có sẵn, nên an toàn và ổn định
HD ở mục nào bác ơi, sao tìm ko thấy

Top Bottom