Có gì mới?

Hỏi Cho mình xin tư vấn cấu hình quán nét.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Vừa muốn esport vừa muốn bình dân - ca này khó, muốn chạy đua cấu hình với người ta, muốn hơn người ta mà lại sợ tốn kém; Nói thật, nếu có tiền thì làm cái cạch - sẽ có từ A-Z còn chỉ ở mức bình dân thì hãy cứ bắt đầu từ cái bình dân ấy đi đã; Chi phí eo hẹp thì cứ H81 + G3250 + Ram 4G + GT730D5 + LG22" + Nguồn thực 300W trở lên+ Fhulen L411 + L102 + Nubwo 3000 hoặc X1/X2 --> Tổng khoảng 8 chai còn lại đóng vào bàn ghế, phòng ốc, trang trí bắt mắt, mát mẻ chút là hút khách tốt, đâu phải cứ nhọc vào cấu hình chạy theo sau phải đẹp hơn ngta. Cái cấu hình kia nó còn sống nữa và sống tốt nhiều năm tới; Phải công nhận là cái tai nge trâu vàng nó đau tai và âm hơi nhỏ thật nhưng mà nó đúng là trâu và rẻ, còn phím và chuột cũng vậy, làm nhiều bạn sẽ hiểu "bền" nó cần như thế nào. Còn cái nguồn của máy thì nếu bạn chỉ dùng đến GTX750 trở lại thì 350W công suất thực là đủ cho bạn, cao hơn chỉ thêm tốn tiền mà thôi; Như mình đang dùng và lắp cho khách thì mình cũng chỉ dùng đến 300W của Zalman thôi và mình khuyên bạn nên dùng nguồn này, giá của nó là 435k, vì sao ko phải là acbel 350 thì bạn có thể lên mạng so sánh nhé.
Một điều nữa mình muốn nhắn bạn là: Dù khu bạn dân giàu hay bình thường thì nó cũng giống như nhau hết thôi, yêu cầu của nó cũng chỉ là cảm tình - thích - chơi ổn - thoải mái OK hết, xin lỗi chứ G1830 fix thành CoreI3 mà chẳng thằng nào quan tâm chỉ biết là tiệm đó CoreI3 - bó tay - Căn bản là nó đáp ứng đủ nhu cầu mà họ cần chấm hết. chúc thành công.

G9 esports

Thành viên
bác mở ra sau này để kiếm cơm + cạnh tranh với người ta thì đua cấu hình chẳng là cái j đâu, hôm nay bác cấu hình thế này tháng sau người ta nâng cấp lên "chơi lại", net mún ngon gần đạt chuẩn cyber thì cái chính "đập thẳng vào mặt người chơi" là:
+ Không gian đẹp, "độc", thoải mái, thoáng mát
+ Màn hình đẹp, mún ngon thì xúc Dell UltraSharp "chất + lì đừng hỏi"
+ Gear ngon, phím cơ (razor, tessoro, roccat) + tai nghe ngon đeo lâu đỡ đau tai
Nếu đủ tiềm lực mở ra thì các thằng khác cũng phải nể bạn vài phần ;)
Nvidia GT730 bản 1gb và 2gb hiệu năng cũng như nhau cả thôi, mà giá thì chênh tới cả 300k, lấy 300 đập thẳng vào gear có phải hơn ko ??? Giá con 730 theo mình bít là tầm 1tr7, nếu bạn muốn vga hiệu năng cao hơn thì 7730 or 7750 sẽ ngon hơn và đập chết ngắc thằng 730
Nói thẳng luôn, cái màn 20 bé như cái mắt muỗi, giờ quán nào cũng 23 hết rồi, thậm chí còn 27" (giá 5k/h nhá), bạn thử dùng man 23 tầm 1 tháng xong đổi sang cái màn 20 xem nó như thế nào, có khó chịu mắt hay ko ??? Chỗ mình đầy quán 18.5 + 21,5 giờ người ta xúc lên 23, 27 cả rồi. Với lại màn HP thì đứng cùng hàng với Dell, để làm đồ họa thì chả còn j bằng, còn làm net thì chắc đây là lần đầu mình đọc 1 bài viết về lcd hp của bạn, tầm tiền thì HP cao hơn Dell nhưng ở VN người ta chuộng thằng Dell hơn, xung quanh bạn người ta dùng 23 nếu làm phải bằng hoặc hơn, người chơi chả quan tâm hp hay dell hay aoc đâu, sự lựa chọn là do bạn mà thôi
Bác góp ý rất chuẩn ạ. Cảm ơn bác rất nhiều.
Hướng đi của em cũng không phải đua cấu hình. Cũng giống như bác tư vấn.
+ Không gian: Không gian 2 tầng 35m2 . Tạm thời nét tầng 2 , tầng 1 bán cafe . Tầng 2 với 2 mặt kính thuỷ lực ( gần 60 chai của em) tầm view đẹp. nên em muốn thiết kế chữ U và diện tích 1 máy em cũng cho rộng rãi ~ 1m để khách ngồi thoải mái vs ghế chân quỳ đệm da êm ái.
+ Màn hình đẹp nên em mới chọn con HP giá 3,3-> 3,5tr 22'' ( kiểu mẫu mã giống Apple) chứ Dell UltraSharp e thấy toàn 5tr :(( Bác cho em thông số + báo giá con màn nào mẫu mã đẹp ~ 3,5t đổ về thôi có được không ạ.
+ Gear + phím + tai nghe chơi kiểu nhái ngon được không ạ :D . Kiểu khác biệt bình dân mà lại chưa bằng Cyper ^^ . Bàn phím + chuột ngầu + có đèn led "trang điểm" còn tai nghe thì e nghĩ Quilian A6 chắc đáp ứng cũng kha khá. Không thì đang có bác hatan mách con DXpro em thấy mẫu mã khá đẹp . Không biết chất lượng ra sao thôi :(.
+ Em chọn GIGA 730 2GB D5 vì 1GB k có hàng. Mà quán đối thủ 1GB mình cũng làm tý cho khác biệt 1 chút. Chứ khách vô chưa chắc mấy chú đã biết kiểm tra cấu hình cũng như sử dụng hết cấu hình của VGA. Lỡ có đứa táy máy còn bốp chát nó 1 câu :" card màn hình a hơn hẳn , chú cứ cắm tầm chục acc Lm thì biết :D "
Em đè khoản không gian, phong cách , dịch vụ , event để đi lên thôi. Mở sau người nên làm thế có được không hả bác ?

G9 esports

Thành viên
Vừa muốn esport vừa muốn bình dân - ca này khó, muốn chạy đua cấu hình với người ta, muốn hơn người ta mà lại sợ tốn kém; Nói thật, nếu có tiền thì làm cái cạch - sẽ có từ A-Z còn chỉ ở mức bình dân thì hãy cứ bắt đầu từ cái bình dân ấy đi đã; Chi phí eo hẹp thì cứ H81 + G3250 + Ram 4G + GT730D5 + LG22" + Nguồn thực 300W trở lên+ Fhulen L411 + L102 + Nubwo 3000 hoặc X1/X2 --> Tổng khoảng 8 chai còn lại đóng vào bàn ghế, phòng ốc, trang trí bắt mắt, mát mẻ chút là hút khách tốt, đâu phải cứ nhọc vào cấu hình chạy theo sau phải đẹp hơn ngta. Cái cấu hình kia nó còn sống nữa và sống tốt nhiều năm tới; Phải công nhận là cái tai nge trâu vàng nó đau tai và âm hơi nhỏ thật nhưng mà nó đúng là trâu và rẻ, còn phím và chuột cũng vậy, làm nhiều bạn sẽ hiểu "bền" nó cần như thế nào. Còn cái nguồn của máy thì nếu bạn chỉ dùng đến GTX750 trở lại thì 350W công suất thực là đủ cho bạn, cao hơn chỉ thêm tốn tiền mà thôi; Như mình đang dùng và lắp cho khách thì mình cũng chỉ dùng đến 300W của Zalman thôi và mình khuyên bạn nên dùng nguồn này, giá của nó là 435k, vì sao ko phải là acbel 350 thì bạn có thể lên mạng so sánh nhé.
Một điều nữa mình muốn nhắn bạn là: Dù khu bạn dân giàu hay bình thường thì nó cũng giống như nhau hết thôi, yêu cầu của nó cũng chỉ là cảm tình - thích - chơi ổn - thoải mái OK hết, xin lỗi chứ G1830 fix thành CoreI3 mà chẳng thằng nào quan tâm chỉ biết là tiệm đó CoreI3 - bó tay - Căn bản là nó đáp ứng đủ nhu cầu mà họ cần chấm hết. chúc thành công.
Tại em mở sau người ta với lại chưa có khách quen nên phải nghĩ chiêu trò để câu khách bác ạ. Địa điểm đẹp hơn, không gian rộng hơn nên em mới nghĩ là cấu hình k cần cao hơn họ. tăng vào không gian , màn hình , phím , ghế ,... Những thứ đập vào mắt thẳng e nghĩ là hơn cái cấu hình máy. Không biết em làm thế có ổn không? Bình dân chơi trội một tý khéo lại ẻo :((

cứ lắp cấu hình này 1,5 bán đồng nát là ok nhất . H 61 GTX650 corei3 2xxx acbel 350 ram 4 g màn 24 . cân hết các game oline

anhnghivt

Thành viên
Ko biét quán bác hoạt động tốt ko. E tham khảo mẫu bàn.....

monhlinhlx

Thành viên
Cuối năm 2016 không biết Vga có ra siêu phẩm cho tiệm nét không nữa. Giá Vga giga 730 vẫn cao ngất lưỡng, mua hàng cũ thì không có hàng, hàng mới thì sợ lỗi thời công nghệ. Nên tới giờ vẫn xài onboard h81.

hatan9009

Thành viên
Cuối năm 2016 không biết Vga có ra siêu phẩm cho tiệm nét không nữa. Giá Vga giga 730 vẫn cao ngất lưỡng, mua hàng cũ thì không có hàng, hàng mới thì sợ lỗi thời công nghệ. Nên tới giờ vẫn xài onboard h81.
sắp có bản AMD RX460 RX 470 rồi đó bác.

alo2

Năng động
Ko rành thì nhờ người tư vấn miễn bác đừng up driver thường là ko lỗi. Mình cũng ko rành amd nhưng nhờ phúc khang xài đến giờ 4 năm rùi chưa thấy lỗi gì hết

Xài 20 cái VGA MSI HD6670 hơn 3 năm chưa hư cái nào , chỉ có hư quạt , phải đem bảo hành , giờ hết bảo hành hư quạt phát sửa sao đây @@

Top Bottom