Có gì mới?

Chia sẻ phương án, kế hoạnh chống ế cho hàng net

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
quán nét ế đông tùy vào thời điểm, tùy nơi kinh doanh, mặt bằng, cấu hình, dịch vụ
cái ế do thời điểm thì chấp nhận chứ khó mà thay đổi, chẳng hạn như mới nhập học năm học mới, thi cử, kinh tế khó khăn, mất mùa, thiên tai...
còn những thứ còn lại thì ta đều có thể khắc phục được.
tùy số mạng mỗi con người mà kinh doanh phát triển tốt đẹp hay cứ bình chân như vại
nói như ta hay nói là Vía ấy.
còn ế ẩm thì ta có thể bán thêm các loại mặt hàng khác nhằm tăng doanh thu như: bánh kẹo, nước ngọt, thuốc lá, card điện thoại, bánh tráng trộn, bánh bao, bao cao su, đồ chơi tình yêu, bánh tráng trộn, xúc xích chiên...

hihi em thích Bác rồi đấy, em đang ế và đang nghe lời Bác nhập thuốc kích dục về bán đây

hunghaiht

Thành viên
lượng khách có hạn.giảm giá mà thêm khách thì quán khác cũng giảm.tìm cách khác(ko khuyến mại cái gj hết.rồi kéo nhau mà cùng chết thôi).ko đạt doanh thu thì nghỉ luôn cho khỏe ng

alo2

Năng động
Chỗ mình tiệm net mọc lên quá trời , trong vòng bán kính vài trăm mét mà có đến mấy chục tiệm , mình mở lâu rồi , cũng thu hồi vốn lâu rồi , mở hồi ấy ít tiệm net nên còn có khách có lời , giờ thì mở cầm hơi qua ngày , chỉ tội mấy đứa ngu ngu bây giờ đâm đầu vào mở net là chúng nó chết trước .

vantrung3718

Thành viên
thất sách : các bác hạ giá ( giết mình giết đồng nghiệp của mình )
ế .trước tiên phải tìm ra căn nguyên
cũng có thể khách khu đó vắng .ko có tiền .ko có thời gian .quanh đó quá nhiều quán .máy lởm .phục vụ kém .mang lag
- em xin chia sẻ phương pháp đang ứng dụng tài NetThủy
=> tăng 10 % giá tri cho các tài khoản lặp từ 20k đổ lên (Hv)
=> tổ chức các giải đấu cho nhưng games hót
=> chuột phím khách ko bao giờ phải nghĩ ( bụi bẩn .chuột phím như ship ) chẳng may khách kêu phát thay luôn sau 10s .
chú ý câu này em nói nhé .máy hơi lag máy hơi lởm nhưng chuột phím ngon thì con chấp nhận được ...nhưng máy i7 vga xin chuột phím lởm thì cũng ko bằng máy hơi lởm đâu :))
=> phục vụ khách tận tình vui vẻ .hãy tỏ ra chủ quán là người thoái mái nhất
=> lên có mối quan hệ với nhưng khách ( được xem là khách ruột ) để tìm hiểu tâm tư của khách hàng
=> an toàn cho tài sản của khách hàng ( camera ) 1 quán có camera khách họ cũng cảm thấy tin tưởng hơn
......... có thể nhiều anh em khác còn nhiều ý kiến .
:) đồng tinh với bác NetViet ..ế có thể bán thêm dịch vụ tăng doanh thu .như bán bao cao su ,đồ chơi tình dục ( em khuyên lên có hóa đơn đỏ của mặt hàng đó haha )
như ở quán em em khuyến mãi 50% khí nạp trên 50k,tặng 1h khi nạp 20k trở lên.mà tiền giờ ngta mở trước hạ giá xuống quá nên jờ mình phải theo và khuyến mãi lâu dài luôn để kéo khách.giờ chỉ thu lại nhỏ quá bạn dịch vụ nước nôi thôi,em thấy là muốn đông khách thì chỉ có phục vụ thật tốt và luôn vui vẻ và làm sao cho khách chơi thấy thoải mái nhất là ok rồi,cấu hình máy chơi game ko bị lag giật vs chuột phím ngon nữa là xong

vanhocdoan

Thành viên
Cho dù là kinh doanh hay làm bất cứ điều gì muốn thành công thì phải đảm bảo quy tắc Pareto dể hiểu đó là quy tắc 80/20 .Trong nghề Nét chúng ta tôi xin mạo muội dịch ra như thế này 20% lượng khách thân thuộc "một ngày chơi trên 5 tiếng" sẽ quyết định cho 80% doanh thu của bạn . Vì thế thế ta phải tập trung chăm sóc tốt cho 20% lượng khách Vip đó để đảm bảo doanh thu của bạn.
Có người lại phản bác rằng 100% khách của tôi đều là Vip và tôi chăm sóc tất cả họ rất Vip => đúng vậy nếu bạn làm được như thế thì bạn quá tài năng lực bạn là vô hạn không một lý do gì tiệm bạn lại ế .Nếu bạn không làm được như thế năng lực có hạn bạn hãy quay về quy tắc ở trên Pareto tức 80/20.
Nên nhớ rằng trong kinh doanh giảm giá tức là bạn đang dùng dao găm để đâm vào chính mình ./.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
kết bác câu "quy luật tự nhiên đào thải" em đang làm giá 2k500
Điện tăng ở đó mà 2,5k
Làm ăn khó lại gặp phá giá, bên ngoài treo biển là 4k/1h ở trong là 3k/1h thảo nào nó động, vãi shit thiệt, thâm độc quá.

thuannt8888

Thành viên
ko biết chỗ máy bác sao.. chứ chỗ em cách bán kính 1km có 4 tiệm .. tiệm nào tiệm náy cũng cùi. trong đó có tiệm e. máy tiệm kia thì 3k/h ko hội viên, tiệm em cũng 3k/h . hội viên 2.5h nên lúc nào cũng nhĩn hơn máy tiệm khác. và thân thiện và dễ chịu zới khách sẽ ổn hơn.

dungot

Thành viên
Phương án của em là thế này: vệ sinh máy móc sạch sẽ, chú ý chuột, phím, phone, nếu chuột bị dính, phone nghe 1 bên.... phải thay liền cho khách. Mua thêm HDD chép phim vào cho khách xem,...gắn camera giám sát để khách yên tâm về vụ mất tài sản. chia nhóm máy để làm 2 giá tiền, máy cấu hình thấp hơn để giá rẻ cho tụi trẻ con chơi. máy cấu hình ngon giành cho khách lớn (để có nhiều lựa chọn cho khách, khách nào mình cũng chiều). Đặc biệt vấn đề các bác đã nói ở trên, phải bán dịch vụ. thứ 1 tăng thêm doanh thu, thứ 2 thuận tiện cho khách khi họ cần(ví dụ: nếu khách A đến quán bác chơi, họ cần thẻ game nếu bác ko bán, lần sau họ đi quán khác) và phong cách phục vụ, nói chung là v.v.v..v và v.vv.v. Đây là chương trinh khuyến mãi của e.

Vì ở quê nên lượng khách ko đa dạng như thành phố, chỉ học sinh cấp 2 và cấp 3, chơi 3 tiếng vào buổi chiều thậm chí ko đủ máy cho khách chơi vào thời điểm này. Còn sáng và tối 1 số ít thanh niên chơi, vì học sinh phải học ở trường và ở nhà. Ngày Tết SV và công nhân từ TP về nhiều nên em lên giá 5k/h ra tết giữ nguyên ko hạ. Nhưng mây quán kia vẫn để 4k/h. em mới quyết định k/m kiểu này.
P/s: em đăng ký dc điện sản xuất 13xx/số, mặt bằng nhà,thoáng mát, tự trông coi, tự sữa chữa, số lượng máy con nhiều, ko nợ ngần hàng, còn mấy quán kia mới mở nên vây vốn NH, thuê kỹ thuật cài đặt, máy ít từ 15 - 20pc... Các bác cho thêm ý kiến ạ

lha2013

Thành viên
chống ế ah =)) tuỳ khu vực thôi vd: chỗ bạn kd có khoảng chừng 500 - 700 gamer + non-gamer nhưng tổng số lượng máy tới 200-300 thì xác cmn định là ế và chỉ đủ ăn, huề vốn và đến lỗ thôi, cạnh tranh và chạy đua vũ trang rất khốc liệt, tiền điện sắp lên mà giá net kèn cựa nhau từng đồng một, ai mà thuê mặt bằng thì ko cạnh tranh nổi đâu
Mỗi người có lộc trời cho nên ko bít đâu dc :D khi cung đường tới cảnh "cung nhiều hơn cầu" thì tự khắc sẽ có ông chủ đội nón ra đi thôi :)

lha2013

Thành viên
à quên còn 1 phương án mà mình áp dụng là in giấy mời "họp cf" giữa các chủ quán để chúng ta cùng sống, cùng lên và xuống giá, ko đá đểu nhau vì như vậy ai cũng thiệt cả (chỗ mình toàn hàng xóm láng giềng nên cũng đỡ) các bác làm thử xêm

long tran

Thành viên
cứ ế thì hạ giá.
để mấy người nhâm nhe mở tiệm thấy không có ăn khỏi làm nữa.
chứ cứ thấy làm nét tưởng ngon lắm, xúm nhau mà mở có mà ăn cám hết.
vậy đi.

alo2

Năng động
Phương án của em là thế này: vệ sinh máy móc sạch sẽ, chú ý chuột, phím, phone, nếu chuột bị dính, phone nghe 1 bên.... phải thay liền cho khách. Mua thêm HDD chép phim vào cho khách xem,...gắn camera giám sát để khách yên tâm về vụ mất tài sản. chia nhóm máy để làm 2 giá tiền, máy cấu hình thấp hơn để giá rẻ cho tụi trẻ con chơi. máy cấu hình ngon giành cho khách lớn (để có nhiều lựa chọn cho khách, khách nào mình cũng chiều). Đặc biệt vấn đề các bác đã nói ở trên, phải bán dịch vụ. thứ 1 tăng thêm doanh thu, thứ 2 thuận tiện cho khách khi họ cần(ví dụ: nếu khách A đến quán bác chơi, họ cần thẻ game nếu bác ko bán, lần sau họ đi quán khác) và phong cách phục vụ, nói chung là v.v.v..v và v.vv.v. Đây là chương trinh khuyến mãi của e.

Vì ở quê nên lượng khách ko đa dạng như thành phố, chỉ học sinh cấp 2 và cấp 3, chơi 3 tiếng vào buổi chiều thậm chí ko đủ máy cho khách chơi vào thời điểm này. Còn sáng và tối 1 số ít thanh niên chơi, vì học sinh phải học ở trường và ở nhà. Ngày Tết SV và công nhân từ TP về nhiều nên em lên giá 5k/h ra tết giữ nguyên ko hạ. Nhưng mây quán kia vẫn để 4k/h. em mới quyết định k/m kiểu này.
P/s: em đăng ký dc điện sản xuất 13xx/số, mặt bằng nhà,thoáng mát, tự trông coi, tự sữa chữa, số lượng máy con nhiều, ko nợ ngần hàng, còn mấy quán kia mới mở nên vây vốn NH, thuê kỹ thuật cài đặt, máy ít từ 15 - 20pc... Các bác cho thêm ý kiến ạ

Ế thì dẹp tiệm hay chú yêu nâng cấp phòng máy này nọ , phục vụ tốt vô chứ nhìn cái KM tùm lum thế này nản toàn tập .

Tóm lại cứ 5k /h mà dã. mình giảm giá thì mọi người cũng giảm => chủ nét giết nhau khách hưởng lợi

thanhtuan0510

Thành viên
khách vãng lai cứ 5k mà tình, còn hội viên 2k hay 3k cũng dc như thế sau này lên giá hội viên cũng dễ

dackhiem

Thành viên
Nó chết là những quán nét ra sau .đã víp, máy mới .lại khuyến mãi giảm giá..v v để lấy khách. thế là các quán nét cũ phải giữ khách bằng mọi cách ...lấy giá thấp hơn quán mới ra là điều hiển nhiên.không thể ngồi cùng bàn để nói chuyện giá cả được???Thôi thì ai chịu được thì tồn tại. ai không chịu được thì thanh lý. chứ đừng chửi bới nhau hay tìm cách hại nhau làm gì? đều có luật nhân quả thôi. Mong rằng những ai ra sau đã víp thì giá "víp" vào đừng để những nét đi trước khổ vì giá.điện tăng liên tục mà nét lại giảm liên tục thì sống sao nổi trong thồi buổi này?...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom