Có gì mới?

Chia sẻ phương án, kế hoạnh chống ế cho hàng net

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Vô Thường

Thành viên
Chào các bác như tiêu đề anh em chủ net nào có phương án hay hay thì share lên cho mọi người chống ế nhé .
Vì một cộng đồng net lành mạnh ai củng có cơm ăn :D.
=>/s:
nếu e lập thớt không đúng, hay sai luật thì mong mod xóa dùm nhé.Cám ơn.

1./ Phương án cá nhân em : tiệm e nằm vùng tại khu vực hẻo lánh nên buổi trưa từ 11h -> 2h rất ế nên e đưa ra giá khuyến mãi là 2,5k. còn các bác có phương án nào ạ?

punhuykorea

Thành viên
Theo mình nên:
Khuyến mãi và lâu lâu tổ chức game show cho ae chơi.

hanet

Thành viên
- Vì một cộng đồng net lành mạnh ai củng có cơm ăn <<< phá giá sao gọi là ai cũng có cơm ăn.
- nhưng cũng công nhận không có cái nào kéo khách = hạ giá

armytoan

Thành viên
tâm lí , chỗ em game nào chơi đông là em tìm cách cho nó phải độc hơn các tiệm khác, chỗ em chơi liên minh nên game đó h đang chơi map summon rift nâng cấp , CF thì cho hẳn vài cái CF private . tuyệt đối không hạ giá, bác hạ giá nó hạ theo là 2 đứa cùng chết !

netviet

Thành viên
quán nét ế đông tùy vào thời điểm, tùy nơi kinh doanh, mặt bằng, cấu hình, dịch vụ
cái ế do thời điểm thì chấp nhận chứ khó mà thay đổi, chẳng hạn như mới nhập học năm học mới, thi cử, kinh tế khó khăn, mất mùa, thiên tai...
còn những thứ còn lại thì ta đều có thể khắc phục được.
tùy số mạng mỗi con người mà kinh doanh phát triển tốt đẹp hay cứ bình chân như vại
nói như ta hay nói là Vía ấy.
còn ế ẩm thì ta có thể bán thêm các loại mặt hàng khác nhằm tăng doanh thu như: bánh kẹo, nước ngọt, thuốc lá, card điện thoại, bánh tráng trộn, bánh bao, bao cao su, đồ chơi tình yêu, bánh tráng trộn, xúc xích chiên...

utcgame

Thành viên
tâm lí , chỗ em game nào chơi đông là em tìm cách cho nó phải độc hơn các tiệm khác, chỗ em chơi liên minh nên game đó h đang chơi map summon rift nâng cấp , CF thì cho hẳn vài cái CF private . tuyệt đối không hạ giá, bác hạ giá nó hạ theo là 2 đứa cùng chết !
Bác ơi cho e xin cái map summon rift nâng cấp được ko

thanhhaiek

Năng động
ế vì khách không có tiền thì có trời chống kakakka

NetAT

Năng động
thất sách : các bác hạ giá ( giết mình giết đồng nghiệp của mình )
ế .trước tiên phải tìm ra căn nguyên
cũng có thể khách khu đó vắng .ko có tiền .ko có thời gian .quanh đó quá nhiều quán .máy lởm .phục vụ kém .mang lag
- em xin chia sẻ phương pháp đang ứng dụng tài NetThủy
=> tăng 10 % giá tri cho các tài khoản lặp từ 20k đổ lên (Hv)
=> tổ chức các giải đấu cho nhưng games hót
=> chuột phím khách ko bao giờ phải nghĩ ( bụi bẩn .chuột phím như ship ) chẳng may khách kêu phát thay luôn sau 10s .
chú ý câu này em nói nhé .máy hơi lag máy hơi lởm nhưng chuột phím ngon thì con chấp nhận được ...nhưng máy i7 vga xin chuột phím lởm thì cũng ko bằng máy hơi lởm đâu :))
=> phục vụ khách tận tình vui vẻ .hãy tỏ ra chủ quán là người thoái mái nhất
=> lên có mối quan hệ với nhưng khách ( được xem là khách ruột ) để tìm hiểu tâm tư của khách hàng
=> an toàn cho tài sản của khách hàng ( camera ) 1 quán có camera khách họ cũng cảm thấy tin tưởng hơn
......... có thể nhiều anh em khác còn nhiều ý kiến .
:) đồng tinh với bác NetViet ..ế có thể bán thêm dịch vụ tăng doanh thu .như bán bao cao su ,đồ chơi tình dục ( em khuyên lên có hóa đơn đỏ của mặt hàng đó haha )

skynet

Thành viên
net mở quá nhiều thì ế là đương nhiên, cung vượt cầu, Thử hỏi 1 công ty bèo bèo 1 tháng tư vấn mở từ 5-10 phòng, cả nước này bao nhiêu công ty làm dịch vụ vi tính thì biết ngay ah?1 con đương dài chưa đến 100m đã có 10 tiệm, toàn máy khủng, phòng nào cũng 50-80mays, thì lấy đâu ra người chơi.
Chốt hạ: Quy luật tự nhiên sẽ đào thải

BảoTrangComputer

Năng động
net mở quá nhiều thì ế là đương nhiên, cung vượt cầu, Thử hỏi 1 công ty bèo bèo 1 tháng tư vấn mở từ 5-10 phòng, cả nước này bao nhiêu công ty làm dịch vụ vi tính thì biết ngay ah?1 con đương dài chưa đến 100m đã có 10 tiệm, toàn máy khủng, phòng nào cũng 50-80mays, thì lấy đâu ra người chơi.
Chỗ nào cũng thế bác ạ.........máy nhiều có khách chơi đâu? vẫn ế hết

thanhtai1980

Tân bang chủ Gboot
kết bác câu "quy luật tự nhiên đào thải" em đang làm giá 2k500

tranhuye

Thành viên
ế vì khách không có tiền thì có trời chống kakakka
Đúng , 1 số khách chơi có tí đứng dậy về . Tôi hỏi bửa nay chơi ít vậy .Khách nói .. hết tiền.Trước kia ít tiệm , còn có khách khác , giờ nhiều tiệm , chia bớt khách , lấy đâu ra đông , giải pháp hạ sách .. hạ giá kéo nó lại , quán khác chi phí nhiều , không hạ giá được

netkhanhvy

Thành viên
Nhiều tiệm ế ko biết sao ế,treo băng rôn 2k/h thế là ngày sau full liên tục vì khách gần đó thấy rẻ nên vào chơi.Mấy tiệm vòng vòng thấy vậy chơi băng rôn lớn hơn 2k/h chơi 5h tặng nước uống thế là khách đâu về tiệm nấy cuối cùng khu đó chết giá 2k luôn.Buồn cảnh làm nét.

tranhuye

Thành viên
Nhiều tiệm ế ko biết sao ế,treo băng rôn 2k/h thế là ngày sau full liên tục vì khách gần đó thấy rẻ nên vào chơi.Mấy tiệm vòng vòng thấy vậy chơi băng rôn lớn hơn 2k/h chơi 5h tặng nước uống thế là khách đâu về tiệm nấy cuối cùng khu đó chết giá 2k luôn.Buồn cảnh làm nét.

Đó cũng là 1 kế sách . Ông bà có câu ngẫm rất hay . "Buôn tài ,không bằng dài vốn " chịu dc sóng , qua sóng sẽ khác , không chịu được sẽ chết

Shock

Thành viên
Góp ý tí, những chiêu hạ giá hay tặng nước, tiệm mình làm dc thì tiệm người ta cũng làm dc, cuối cùng thì khách về lại nơi cũ nhưng bù lại khách đông, lúc khách đông tranh thủ bán dịch vụ kiếm chút đỉnh kéo lại tiền hạ giá hay tặng gì gì đó. Cũng tùy khu vực, có nơi làm biển tiền ra tiền vô con nít có tiền, thời gian kiếm tiền chủ yếu ban đêm, ban ngày thì chơi net. Có nơi làm nông, thời gian bắt buộc là ban ngày, thì lấy đâu thời gian mà ngồi net, hơn nữa làm nông thì 2-3 tháng mới có thu nhập.
Tiếp tục, những vùng lưng chừng giữa biển và núi thì thường có trường học câp 2 cấp 3 nhiều, đối tượng là học sinh nên đánh vào tâm lý của học sinh, thích màu mè, game đa dạng, ko thích chơi những game ngồi lỳ , cày cuốc vì còn thời gian để học. Còn ở TP khách đa dạng thì mặt bằng là quan trọng nhất, nếu chơi máy lạnh thì ko cần phải bàn, còn ko máy lạnh thì sao: Nếu nhà hướng chánh tây, tức là nắng buổi chiều chiếu thẳng vào nhà thì thiết kế làm sao cho mát mẻ có chỗ để xe thoải mái, vì khach bắt đầu chơi là từ 1h>4h, nếu ko mát mẻ, để xe ngoài nắng thì cả tôi cũng ko muốn vào nói chi khách. Nếu nhà hướng khác thì quá thuận lợi it tốn chi phí làm mát.
Tôi đã từng khảo sát tiệm net, tôi thấy như sau: tiệm có cấu hình cao, mát mẻ, có máy lạnh, game chạy mượt, phím chuột phone ngon, số lượng máy nhiều, cùng 1 cấu hình thì lúc nào cũng khách đông, những quán bước vào âm u, phone chuột phím sức mẻ, mặt bằng bằng nóng nảy thì leo veo khách, cũng là nơi tụ tập thành phần bất hảo.
Riêng cá nhân tôi, nếu chủ net nào tài chính ko tốt thì nên giải nghệ đi, tìm việc khác sẽ hay hơn, net bây giờ chỉ dành cho người có đủ tài chính để nâng cấp hoặc làm event gì đó. Việt nam có 90 triệu dân lận, ko thiếu người chơi, còn chủ net có tài chính khá mà làm hok dc thì kiếm mặt bằng khác làm, làm hok dc nữa là ko có duyên với nghề net chia tay thôi. Một điều nữa xung quanh mình rất nhiều tiệm net thì ae đừng quan tâm làm gì cho mệt, thời gian rãnh hãy nghi cách giữ khách, chiến lược chiến thuật về sau, có doanh thu thì làm miễn là đừng chơi bẫn nhau, ko có chiến thuật thì mời ae làm kinh nghiệm lâu năm, thành đạt họ về khảo sát cho, bao xăng bao xe bao nhậu là ae về ngay. Mong ae góp ý thêm. Xin hết!

huyen_2nhoc

Thành viên
ở chỗ mình mấy năm truớc họ kg cấp gpkd cho net nhưng 1 năm trở lại đây họ cấp ào ào.gần quán e có ông tới 3 phòng net lận 1 cái thì ở ngay truớc truờng cao đẳng rất đông,1 cái sau lưng ktx nhưng khu này thì cũng tùm lum quán nên cũng kg đông lắm và 1 cái thì gần khu trọ sv và khách làm xa mà kg hiểu sao cũng vắng nay dẹp tiệm này rồi.hôm qua đi photo gặp ổng thấy ổng in cái bảng mừng khai giảng giảm giá 2k hic nghề net cũng oải

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom