Có gì mới?

Chỉ em sửa lỗi này với main giga g41 combo

binxuanan

Thành viên
lỗi của em y cái này không biết lỗi do đâu. Mấy anh giup em fix với. thanks các anh nhiều.

hetien

Thành viên
Mấy bản đầu của csmboot mình cũng bị như thế. Windows XP dễ bị thế lắm. Giờ mình chuyển qua Windows 7 rồi.
Xem lại dây, đầu mạng có bị đen ko? đổi port khác trên switch.

jonnypham

Thành viên
lỗi của em y cái này không biết lỗi do đâu. Mấy anh giup em fix với. thanks các anh nhiều.
IMG của Bác úp lên Server đã Active chưa vậy ? Theo mình biết thì lỗi này do IMG chưa Active hoặc bị trường hợp là chọn sai chuẩn Kpxe của chip LAN.
CSMBoot có 2 loại PXE cho LAN nhé:
LAN Realtek thì dùng undionly.kpxe ( cái này mặc định )
LAN Atheros thì dùng ipxe.pxe ( dòng G41 hay dùng chip LAN này )

net618

Thành viên
lổi bios . clear cmos cái chạy lại bình thường.

gamer01

Thành viên
bạn làm theo mình nha không biết cao nhân nào chỉ giáo thêm không
1- khởi động máy nhấn delete vào màng hình bios , bạn tìm phần lan boot room bạn mở enlable card lan lên sau đó nhấn f10 cho save lại vậy là xong
2- nếu vẫn chưa xong bạn kiểm tra phía sau thùng máy đèn dây mạng có sáng ko? nếu ko bạn tháo ra vệ sinh kỹ gắn vào , còn ko lên nữa , vui lòng mua card lan 1g gắn vào là xong , chúc bạn kinh doanh tốt , xin cao nhân chỉ giáo thêm

hunghaiht

Thành viên
lỗi này như bác trên nói thủ chọn boot bằng ipxe xem sao ạ

hondacodon

Thành viên
Bạn làm theo hướng dẫn của Jonypham đó banj
1
Xem bạn đã Set Active Windows chưa
LAN Atheros thì dùng ipxe.pxe --> chọn menu "tắt dịch vụ boot" và Chọn lại "Mở Dịch Vụ Boot"
2
Đã boot vào windows rồi nhưng hay bị lỗi đó khi boot thì bạn nên test từng card lan trên server
--> vd server có 2 lan là eth0 và eth1 thì bạn nên qui định sẳn card lan cho máy đó boot lun, không nên để auto

Top Bottom