Có gì mới?

Hỏi Cấu hình máy mạnh, chơi liên minh bị lag cả dàn cực khó chịu

Dương Hải Sang

Thành viên
Cấu hình máy trạm của e như thế này mà chơi liên minh cứ bị delay hoài :( đứng hình nữa ai biết bệnh gì ko ạ ... e nhờ KTV trên VNG khắc phục miết vẫn ko ổn ~~ hóng cao nhân cứu e ngậm hành cả tháng nay r

Bolacuame

Thành viên
A nhìn sem trong game phần cài đặt hình ảnh kéo xuống côi cùng sem có bị chọn dòng Chờ Đồng Bộ Dọc ko nếu có thì bỏ đi .

vanhocdoan

Thành viên
Bị cả giàn thì do server . Có nhiều nguyên nhân phải kiểm tra mới biết được mình nghi co ổ SSD lỗi rồi . Bạn có thể dùng một số lệnh như Htop để kiểm tra . Hoặc vào google dow và cài Netzone monitor xem các thông số trên server có ổn không.

bacninh4

Năng động
Đầu tiên bác kiểm tra mạng : cắm mạng trực tiếp vào 1 máy có ổ cứng ( máy tính tiền ) kiểm tra ping , sau đó mới kiểm tra dần vào , chứ ko là mất tiền oan với mấy thằng KTV kiêm luôn bán linh kiện đấy ? Thay modem khác đi xem nào . Trước ko bị mà bây giờ tự nhiên bị thì khả năng là do modem là rất cao .

Dương Hải Sang

Thành viên
moderm e nghĩ vẫn tốt , ổ ssd thi th KTV nó mới vừa mount lại cho e . tối qa e nhờ hỗ trợ thì nó bảo là do máy server ko nhận RAM e tháo ra vs các kiểu hết vẫn vậy lun ~~

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
bệnh lag nguyên dàn này, thi hỏi 1 2 câu ở đây chẳng thể nào ra bệnh.
thà nó bị lỗi gì thì anh em còn chỉ được. còn lag thì cả ngàn lý do.

Dương Hải Sang

Thành viên
bệnh lag nguyên dàn này, thi hỏi 1 2 câu ở đây chẳng thể nào ra bệnh.
thà nó bị lỗi gì thì anh em còn chỉ được. còn lag thì cả ngàn lý do.
nó bị delay ngẫu nhiên 1 2 máy 1 lần anh ạ ~~ cả dàn thì e thấy hiếm lắm . cả tuần thỉnh thoảng bị 1 lần thôi a

anhvu

Năng động
phòng mình cũng vậy lag nguyên dàn . chơi thử trên máy chủ cũng lag giống như máy con suy ra là do mạng. còn máy cũng có tình trạng lác đác vài máy lâu lâu đang chơi lol lướt face dc lúc nó đơ máy đóng ứng dụng không được phải bấm nút khởi động lại. nhiều ng kêu vệ sinh ram cũng đã vệ sinh mà đâu đến nổi bụi cứ 1 tuần bị lác đác vài cái như thế được.

hominhhoa

Thành viên
Lấy ổ cứng cài vào máy con chơi thử xem có lag ko nêu ko lag la sever rồi.

vodanhpro

Năng động
Lỗi này mình nghi là do ổ cứng có vấn đề ( test kỹ càng cả SSD + HDD thử xem sao )
2 là do image

Minh Trường

Thành viên
theo mình
1.kiểm tra đường mạng
2. cài lại driver của car main ( chắc là do cái này )
trước quán ông anh car 750Ti mà cũng lagg thế kiểm tra các kiểu gọi thợ rồi vẫn bị cuối cùng thanh lý hết

thanhnx

Thành viên mới
- Bác chuyển qua Gcafe của csm đi, chuyển qua Win7 64 bit đó. Bác đang sử dụng 32bit của csmboot.
- Bác kêu kt test lại ổ game và down lại game luôn.
- Bác kêu kt xem lại hệ thống mạng luôn nhoa. Thường thì dây mạng của server đi vào switch chứ ko đi vào modem đâu.....

zumba

Thành viên
Sau mấy năm sống chết với CSM boot nay em đã chia tay em nó,dù rất nhớ mỗi lần sờ nắn em nó đã quen tay.... :))( em cũng bị hành mất hơn 1 tuần, treo gần cả dàn , chuyển qua gcafe VNG gần tuần nay chưa thấy bị treo lại, hiện đang trong quá trình làm chuột bạch :)) !

vnptthanhsang

Thành viên mới
Mình cũng xài csm boot và bị lag lung tung chen nên đã quay về Nxd Linux lúc mình mới mở tiệm, nxd linux không cần cấu hình máy server manh

neuercafe

Thành viên
Trước phòng em cũng bị nè
KTV kiểm tra do lỗi ổ cứng HDD (Ổ game)
Họ cho mượn thêm 1 ổ hdd khác gắn vô rồi cài cái wirtebak gì đó
Giờ mượt mà ngon lành

luudangtien

Thành viên
Dàn nhà bạn có cài cái X2 của cái bang không? Trước nhà mình cài cái đó và cũng bị giật lag ff lẫn lm. Sau đó gỡ ra là bình thường hết cả ff lẫn liên minh

Top Bottom