Có gì mới?

Chia sẻ Cảnh báo chập điện cháy phòng Net .

tht208

Thành viên
Sai lầm trong việc sử dụng thiết bị điện gây hậu quả lớn đến kinh tế gia đình mình , chia buồn cùng bác .

tungtkt

Thành viên
Đen thôi một người Làm NET 17 năm thì k/n trong vấn đề này các bạn tự hiểu như thế nào.chia buồn cùng bác.

camnamdx

Moderator
Xin chia buồn! hãy cố lên!Cố lên; Cố lên.
Vững bước niềm tin, đường đời phía trước, hướng tới tương lai huy hoàn

vodanhpro

Năng động
Quá đen cho bác ... thôi thì của đi thay người vậy ... Chúc bác sớm lấy lại những gì đã mất . Em nhìn mấy quả Dell mà xót quá ~~ . Không biết Dell thường hay Utral sharp vây bác

chauchaucc

Thành viên
Xin chia buồn cùng anh chủ net conan... hi vọng sớm làm lại phòng máy vip hơn.

chiên@

Thành viên
Địa điểm
Long An
xin chia buồn cùng bác.mình củng ngủ riêng biệt nhà mình thì 2 dàn máy cùng quạt( 2 CP) đi ngủ thì tắt hết tắt cả server lun

MNKJP

Thành viên
Nhìn mà xót , mong bác vượt lên khó khăn . Nhìn mấy đ/c công an cười toe toét mất cảm tình quá !

secrethung

Thành viên
Nhìn thấy mà xót xa. Thôi thì của đi thay người, còn người còn có cách làm ra tài sản. Mong bác sớm phục hồi, ổn định.

hqgame

Năng động
Ngủ thì mình tắt sạch thiết bị điện trong quán, trừ đường cam, modem.

chuatesoul

Thành viên
Chia buồn với bác. Lão làng trong nghề Game Rạch Giá. 17 năm trong nghề.
Vấn đề điện là mình sợ nhất trong phòng NET, lý do chúng ta xài nhiều điện công xuất thì lớn đồ điện thì hay bị kém chất lượng.

nhimnet

Thành viên
Bà Hỏa ghé thăm thì đúng thật là xui xẻo.Cũng may gia đình bác bình an.Chúc bác sớm hồi phục về mọi mặt.

netconan

Thành viên
Mình cảm ơn sự chia sẻ cảm thông của tất cả mọi người, đúng là bà hỏa ghé thăm vào đêm khuya thì hậu quả thật khôn lường, CB điện nhà khi chập mạch thì đã tắt nhưng cái quạt nó cháy mãi mới đến khổ .
thôi thì đành cố gắng vay mượn làm lại từ đầu và kéo cày trả nợ nữa.
hic hic

ntg87

Điều hành chính
Mình cảm ơn sự chia sẻ cảm thông của tất cả mọi người, đúng là bà hỏa ghé thăm vào đêm khuya thì hậu quả thật khôn lường, CB điện nhà khi chập mạch thì đã tắt nhưng cái quạt nó cháy mãi mới đến khổ .
thôi thì đành cố gắng vay mượn làm lại từ đầu và kéo cày trả nợ nữa.
hic hic
bữa nhà em đang ngủ, trong phòng cứ nghe mùi khét khét, tìm hoài ko ra, tự nhiên linh cảm không yên, trèo lên coi cây quạt thì nó đơ 1 chỗ. cũng may em phát hiện, vợ e đi mua ngay cây khác. chứ không giờ này cũng chín rồi. Trước sự cố nhà bác đúng 1 ngày. tại phòng bật máy lạnh kèm thêm cây quạt thổi phụ, nên ít để ý đến nó.khô quạt bị đơ. em mới bán ve chai luôn rồi, thấy ghê quá.

C.P.N

Thành viên
Xin chào mọi người !
Mình là chủ Net Conan tại Tp Rạch Giá , Kiên Giang

Vào đêm rạng sáng chủ nhật ngày 8/5/2017, cả nhà mình đi ngủ sớm để thứ 2 lo thức dậy sớm chở con đi thi. Xui xẻo làm sao, vừa đi ngủ được 20 phút thì chiếc quạt treo tường bị chập điện bốc cháy. Tiếc thay, 2 vợ chồng ngủ say không phát hiện. Hàng xóm gọi điện thoại thì ko nghe máy vì để đt dưới nhà trệt xạc Pin, sáng ra mở Tel ra thấy 5 cuộc gọi nhỡ, Anh chị nhà hàng xóm đập cửa vẫn không thức nên thấy vậy họ bèn gọi cho CS PCCC và chạy thẳng qua PCCC báo tin . CS đến đập cửa và dùng phương tiện cứu hỏa để chữa cháy thì lúc này vợ chồng mình mới biết. Ôi thôi, ngọn lửa vô tình đã lần lượt thiêu rụi những tài sản mà vợ chồng đã tích cóp bấy lâu nay... mình vội chay xe ra ngoài vì xe đầy xăng, còn vợ và cảnh sát ôm hai đứa bé ra ngoài. Có lẽ trong cái rủi cũng có cái may vụ cháy ko ảnh hưởng đến gia đình chắc có lẽ do ăn ở hiền lành nên trời vẫn còn thương, ba mẹ con vừa ra ngoài thì ngọn lửa bùng lên dữ dội làm tiêu tan mọi thứ...

Mình gõ vài dòng này để chia chia sẻ cùng mọi người, các chủ net, các đồng nghiệp cùng làm chung ngành nghề để mọi người đề cao cảnh giác với các thiết bị điện gia đình. Chỉ một chút bất cẩn thôi mà hậu quả khôn lường. Camera nhà mình có lưu lại , chiếc quạt treo tường bị chập điện, nguyên nhân là do quạt bị đứng nhưng bên trong máy vẫn hoạt động vì quạt chưa tắt. Nhưng vì quạt bị đứng không quay được nên mọi người không để ý và nghĩ là đã tắt rồi.

Mong qua vụ việc này mọi người nên cẩn thận hơn

-Điện thoại lúc nào cũng phải để gần bên mình khi có tình huống nguy cấp.
-Chìa khóa nhà phải để nơi dễ lấy.
-Phải bình tĩnh khi có sự cố xảy ra.

Đây là năm bước sang năm thứ 17 làm Net, 1 kỉ niệm buồn không bao giờ quên.
Qua đây mình cũng chân thành cảm ơn đến AE bạn bè đồng nghiệp gần xa trong công ty VNG , các đối tác, các cty cửa hàng tin học, các chủ phòng Game xa gần đã gọi điện và động viên chia sẻ với gia đình vượt qua lúc khó khăn này .
Lê Văn Hiến
mình xin chia buồn cùng gia đình bạn

Top Bottom