Có gì mới?

cần tư vấn lắp phòng game

maivanbon

Thành viên mới
Địa điểm
hcm
Như tiêu đề .em thì chưa biết gì nhiều cũng chỉ biết cài win là cùng thôi nhưng có cô em gái muốn mở phòng game gọi em làm cùng. Gia đình thì ở quê thanh hóa người chơi chủ yếu là học sinh cấp 3 trở xuống. Tiền thì cơ có thể vay mượn dc gần 300tr. Nên mong mọi ng tư vấn giúp em nên chọn máy cấu hình thế nào . Của hãng gì cho bền và ổn định.em tính lắp 20 máy. Màn to 21" tới 23-24 gì đó. Và dùng bootrom . Mong các bác anh chị tư vấn thật tình giúp em cho phù hợp ạ.em cam ơn nhiều

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Giờ Net héo lắm chứ ơi, thấy bác mỳ "KHÔ MÁU" mà ko ăn thua kìa :D
Nên xem xét kỹ rồi hẵng làm; Nếu khu đấy chưa có hoặc nhu cầu cao thì hãy nên còn ko thì hùn vốn làm việc khác cho lành.
Nếu quyết vẫn làm thì:
Phương án lắp mới tiết kiệm: Giá tham khảo nhé:
Main Asrock H81 1100k
CPU G3250 Tray fan zin. 1150k
Ram 4G/1600 performance (Panram tản nhiệt nhôm dày) 540k
Vga Palit GT730 1GD5 1280k
PSU Zalman LE 300 425k hoặc AC bel 350 390k
LCD LG 22M47D 2680k
Chuột, phím, tai nghe tùy chọn, sao cho bền, chơi ổn và giá mềm tầm 350k
Tổng 1 máy trạm: 7525k
Máy Server cho 20 máy ráp như sau:
Main Asrock H81 Pro BTS 1280k
CPU G3250 1150k
Ram 2*4G/1600 hercules Panram 650k
SSD Intel 535 120Gb 1700k
SSD Kington HyperX 240Gb 2650k
PSU Zalman LE 300 425k
Lan TP-link TG-3468 170k
Vỏ Case tốt, khá đẹp 250k
Tổng cho server: 8925k
SW 24p 1G Tp-link 1650k
UPS ~700k
Cáp 5E Golden 810k
Đầu mạng RJ45 Goldenlink FTP mạ vàng (bọc thép Chống nhiễu) 130k.
Thấy chú là đồng hương nên post bài giúp đỡ, thấy thích và có ích thì LIKE nhé :D
Chúc thành công.

Trong10492

Thành viên
image.jpg Mình chuẩn bị làm như thế này b tham khảo xem

ndq239

Thành viên
Như tiêu đề .em thì chưa biết gì nhiều cũng chỉ biết cài win là cùng thôi nhưng có cô em gái muốn mở phòng game gọi em làm cùng. Gia đình thì ở quê thanh hóa người chơi chủ yếu là học sinh cấp 3 trở xuống. Tiền thì cơ có thể vay mượn dc gần 300tr. Nên mong mọi ng tư vấn giúp em nên chọn máy cấu hình thế nào . Của hãng gì cho bền và ổn định.em tính lắp 20 máy. Màn to 21" tới 23-24 gì đó. Và dùng bootrom . Mong các bác anh chị tư vấn thật tình giúp em cho phù hợp ạ.em cam ơn nhiều
Chào đồng hương :)

300tr bạn có thể làm 25 máy cấu hình cứng bao tất cả game online và off tầm trung hoặc 30pc chạy ổn game online ( đã bao gồm bàn ghế, thiết bị mạng, ko tính chi phí mặt bằng)
bạn nên làm từ 25 máy trở lên, 20 máy hơi ít, mà không biết là bác thuê mặt bằng hay sao. bác có thể add face em: facebook.com/ndq239 hoặc 0938982771 thắc mắc gì em tư vấn cho :)

vanhocdoan

Thành viên
Nét giờ kinh doanh rất khó muốn thành công phải xác định được khách hàng mục tiêu và tiềm lực của bản thân .
Phương án 1 : Nét đại gia " làm theo mô hình Cyber Game " : H81 +CPU i5+ Vga GTX960 trở lên +LCD 24" +Ram 8G . Một máy luôn bàn ghế tầm 20 củ trở lên .Thuê công ty thiết kế cho nó hoành tráng .
Phương án 2 : Nét bình dân " khô máu " Củ mới lẩn lộn P31 hay G41 +CPU E8500 + Vga GT440 +LCD 19" hoặc 22" +Ram 4G . Một máy luôn bàn ghế 5 củ trở suống .
Nếu ráp phòng máy theo kiểu nửa vời thì rất khó có thể cạnh trạnh . Tiền mượn, mặt bằng thuê , vốn ít . Thì làm công nhân cho nó khỏe cái đầu .

maivanbon

Thành viên mới
Địa điểm
hcm
Vì ở quê nên em thấy cái giá đầu tư cho 1 tiệm nét cỡ 300tr là em thấy quá cao rồi các bác ạ. Em lam tại nhà k phải thuê mặt bằng địa điểm cũng gần gần trường cấp 3. Khách chủ yếu là học sinh. Và các chú chăn trâu hay rảnh vào ngồi vọc. Chứ k phải như khách thanh phố. Nên em nghĩ trong khoang chục năm khách vẫn không đòi hỏi gì quá cao như may lạnh. Ghế như kiểu giám đốc... tiêu chí của em là máy bền ổn định chạy mượt các game phổ biến trên thị trường hiện tại cũng như 1 vài năm năm tới ạ. Kiểu ở quê nên nhờ kỹ thuật tới cũng mệt lắm đâu phải như thành phố đâu.em thì em cũng chưa biết gì cho lắm . Và con em đứng ra chịu mọi chi phí lại càng k biết gi. Cũng rất căng nhưng nó thích mở quán nét nên giúp nó làm chung thôi ạ. Bác nào có chỗ lấy hàng ở tp thanh hóa thì chỉ em với. Ra hn thì cung dc nhưng xa với lại có gì đi bảo hành cũng vất vả.em cam ơn các bác đằng trên đã tư vấn em.

Boss.Net

Vì ở quê nên em thấy cái giá đầu tư cho 1 tiệm nét cỡ 300tr là em thấy quá cao rồi các bác ạ. Em lam tại nhà k phải thuê mặt bằng địa điểm cũng gần gần trường cấp 3. Khách chủ yếu là học sinh. Và các chú chăn trâu hay rảnh vào ngồi vọc. Chứ k phải như khách thanh phố. Nên em nghĩ trong khoang chục năm khách vẫn không đòi hỏi gì quá cao như may lạnh. Ghế như kiểu giám đốc... tiêu chí của em là máy bền ổn định chạy mượt các game phổ biến trên thị trường hiện tại cũng như 1 vài năm năm tới ạ. Kiểu ở quê nên nhờ kỹ thuật tới cũng mệt lắm đâu phải như thành phố đâu.em thì em cũng chưa biết gì cho lắm . Và con em đứng ra chịu mọi chi phí lại càng k biết gi. Cũng rất căng nhưng nó thích mở quán nét nên giúp nó làm chung thôi ạ. Bác nào có chỗ lấy hàng ở tp thanh hóa thì chỉ em với. Ra hn thì cung dc nhưng xa với lại có gì đi bảo hành cũng vất vả.em cam ơn các bác đằng trên đã tư vấn em.
Vậy thì lắp như dàn trên em tư vấn ý, giá mềm mà hiệu năng tốt, mát mẻ, đỡ tốn điện, màn thì giờ nên lấy LG, nó ko có gì đặc sắc nhưng mà nó cứ lầm lì và âm ỉ chạy cả chục năm :p:cool:

maivanbon

Thành viên mới
Địa điểm
hcm
Vậy thì lắp như dàn trên em tư vấn ý, giá mềm mà hiệu năng tốt, mát mẻ, đỡ tốn điện, màn thì giờ nên lấy LG, nó ko có gì đặc sắc nhưng mà nó cứ lầm lì và âm ỉ chạy cả chục năm :p:cool:
Sao đi các tiệm thấy ít dùng LG nhỉ. Với lại e thấy m
Giờ Net héo lắm chứ ơi, thấy bác mỳ "KHÔ MÁU" mà ko ăn thua kìa :D
Nên xem xét kỹ rồi hẵng làm; Nếu khu đấy chưa có hoặc nhu cầu cao thì hãy nên còn ko thì hùn vốn làm việc khác cho lành.
Nếu quyết vẫn làm thì:
Phương án lắp mới tiết kiệm: Giá tham khảo nhé:
Main Asrock H81 1100k
CPU G3250 Tray fan zin. 1150k
Ram 4G/1600 performance (Panram tản nhiệt nhôm dày) 540k
Vga Palit GT730 1GD5 1280k
PSU Zalman LE 300 425k hoặc AC bel 350 390k
LCD LG 22M47D 2680k
Chuột, phím, tai nghe tùy chọn, sao cho bền, chơi ổn và giá mềm tầm 350k
Tổng 1 máy trạm: 7525k
Máy Server cho 20 máy ráp như sau:
Main Asrock H81 Pro BTS 1280k
CPU G3250 1150k
Ram 2*4G/1600 hercules Panram 650k
SSD Intel 535 120Gb 1700k
SSD Kington HyperX 240Gb 2650k
PSU Zalman LE 300 425k
Lan TP-link TG-3468 170k
Vỏ Case tốt, khá đẹp 250k
Tổng cho server: 8925k
SW 24p 1G Tp-link 1650k
UPS ~700k
Cáp 5E Golden 810k
Đầu mạng RJ45 Goldenlink FTP mạ vàng (bọc thép Chống nhiễu) 130k.
Thấy chú là đồng hương nên post bài giúp đỡ, thấy thích và có ích thì LIKE nhé :D
Chúc thành công.

Dòng Asrock ổn k anh? Vớ con server 8xx nữa em tương củ chuối cũng cơ 20tr rồi chứ.

Boss.Net

Sao đi các tiệm thấy ít dùng LG nhỉ. Với lại e thấy m

Dòng Asrock ổn k anh? Vớ con server 8xx nữa em tương củ chuối cũng cơ 20tr rồi chứ.
LG bảo hành siêu tốc :D, với cả cái quan trọng là nó chạy lầm lì, ít hỏng hóc, trục trặc, dòng 47D khá đẹp và mịn;
Main Asrock khá rẻ và dùng ổn - giá thành/hiệu năng (p/p) tốt; Cứ cái nào p/p tốt thì dùng, ko phải đua đòi với ai hết vì thực sự mục đích cần dùng cũng chỉ có đến thế; Còn Thằng nào cứ bảo là lấy Giga hay Asus sau này thanh lý được giá - đợi đến cái sau này đi, và hỏi rằng cái "được giá" đó chênh nhau bao nhiêu và lúc mua mới chênh nhau bao nhiêu;
Còn server bootrom nó ko có cái gì ghê ghớm cả, ngta còn xài G31 làm server đấy - chạy ầm ầm kéo 30 máy kìa;
Anh em cùng cảnh nên chia sẻ thật tình với nhau ko có gì phải giấu giếm, cùng muốn tốt cho nhau chứ ko phải tìm nhau để trục lợi - áp cho cái đồ cao sang, giá ngắc ngưỡng mới là tốt - Cứ tìm hiểu, tham khảo nhiều phòng đã lắp chạy cấu hình cùi cùi bình dân với cấu hình "bị gọi là trên chục tr" xem nó chạy thế nào nhé - Nhiều bạn cứ bỏ nhiều tiền rồi "ảo tưởng" đồ của mình ngon hơn - nhưng sự thật thì :D

lha2013

Thành viên
Hay cho câu "cô em gái muốn mở phòng game gọi em làm cùng" = )) nói thật 300tr đi vay mượn: tính làm sao phải lắp từ 25-30 pc trong vòng 250tr, 50tr còn lại thì tu bổ nhà cửa, trang trí, máy lạnh, giấy tờ,... (ở thanh hóa nóng mà ko có máy lạnh ngồi ko nổi). Đối tượng là HS cấp 3 "trở xuống" thì tiền dịch vụ nước nôi, bánh kẹo cũng chả được bao nhiêu đâu ? Mở net cho lũ trẻ ranh cấp 2, cấp 3 này chỉ tổ cực thân thêm. Khỏi cần vay mượn làm gì kêu "cô em gái" kiếm cái khác mà làm cho nó nhàn cái thân. Như mình đây làm net tính ra cũng 6 năm rùi, hành tỏi đủ kiểu, kinh nghiệm cũng có thể tự mình xem là cứng nhưng giờ đây "tuổi trẻ qua đi, tuổi già chóng tới" đành phải dứt áo ra đi "tìm đường cứu thân". Bây giờ thì mình đã yên ổn với một cửa hàng ăn uống, thu nhập tính ra không bằng nghề net 24 máy hồi trước nhưng cũng phải ~70% net, thời gian linh động, ko còn cái cảm giác nhàm chán, tù túng và nhất là thoát được cái cảnh 365 ngày phải làm 16 - 18 tiếng ko ngời nghỉ. Giờ mình đã có thời gian đi du lịch cùng vợ con, gia đình, cảm giác như tù nhân được ra khỏi trại. Nếu bác và cô em gái muốn làm thì cứ post cấu hình lên đây, các lão làng sẽ tư vấn free cho.

Trong10492

Thành viên
Hay cho câu "cô em gái muốn mở phòng game gọi em làm cùng" = )) nói thật 300tr đi vay mượn: tính làm sao phải lắp từ 25-30 pc trong vòng 250tr, 50tr còn lại thì tu bổ nhà cửa, trang trí, máy lạnh, giấy tờ,... (ở thanh hóa nóng mà ko có máy lạnh ngồi ko nổi). Đối tượng là HS cấp 3 "trở xuống" thì tiền dịch vụ nước nôi, bánh kẹo cũng chả được bao nhiêu đâu ? Mở net cho lũ trẻ ranh cấp 2, cấp 3 này chỉ tổ cực thân thêm. Khỏi cần vay mượn làm gì kêu "cô em gái" kiếm cái khác mà làm cho nó nhàn cái thân. Như mình đây làm net tính ra cũng 6 năm rùi, hành tỏi đủ kiểu, kinh nghiệm cũng có thể tự mình xem là cứng nhưng giờ đây "tuổi trẻ qua đi, tuổi già chóng tới" đành phải dứt áo ra đi "tìm đường cứu thân". Bây giờ thì mình đã yên ổn với một cửa hàng ăn uống, thu nhập tính ra không bằng nghề net 24 máy hồi trước nhưng cũng phải ~70% net, thời gian linh động, ko còn cái cảm giác nhàm chán, tù túng và nhất là thoát được cái cảnh 365 ngày phải làm 16 - 18 tiếng ko ngời nghỉ. Giờ mình đã có thời gian đi du lịch cùng vợ con, gia đình, cảm giác như tù nhân được ra khỏi trại. Nếu bác và cô em gái muốn làm thì cứ post cấu hình lên đây, các lão làng sẽ tư vấn free cho.
Làm net dùng i3 cũ đươc ko cụ?

lha2013

Thành viên
Chưa có kinh nghiệm về pc nhiều, chỉ bít mỗi việc cài OS mà mua máy cũ thì xác định trước là bị hành khá là nhiều. Cấu hình thì cứ theo mặt bằng chung hiện nay: pentium G3240, 4 GB ram, main H81 (giga, asus, ashock, biostar, foxcon), vga thì gt740 or r7 250X. Linh kiện pc thì hãng nào cũng tốt cả thôi, thích hàng thương hiệu giga, asus thì mỗi main thêm vào 200k. Tiết kiệm thì biostar, foxcon. Đồ pc thì hên xui thôi, hãng nào cũng xêm xêm, trúng lô hàng bị lỗi thì dù là thằng nào cũng phải đi bảo hành hết. Bỏ net mấy tháng rùi giờ thì quán nào cũng phải gear thật ngon (1 bộ phone, key, mouse ~ 1tr or hơn), màn hình bèo cũng 24 or 27. Server lấy link kiện máy con mà làm tiết kiệm khối tiền hơn là build main chuyên dụng. Khi nào phòng >70 cái thì hãy làm main chuyên dụng + xeon + ram ecc.

Top Bottom