Có gì mới?

Hỏi Cần AE giúp đỡ e cái ạ

ho khac vu

Thành viên
Cấu hình hiện tại của e H81 - G3440- VGA 7730 - 4g ram
Dạo này e thấy máy nhà e chơi Lol + FF3 + Face đuối quá , e muốn nâng cấp thì phải nâng cấp cái nào ạ ?
Xin mọi người tư vấn giúp e .

nguyenhuy1986

Thành viên
nhà tui dùng h61 ram 4g card 730 mà có thấy yếu đâu, thử kiểm tra lại cây sever xem

ho khac vu

Thành viên
nhà tui dùng h61 ram 4g card 730 mà có thấy yếu đâu, thử kiểm tra lại cây sever xem
Main Board Intel® Server Board S5500/ Hỗ trợ 02 CPU chạy song song/ Sotket 1366/ 08
CPU Bộ xử lý Intel® Xeon® Processor L5520 Quad Core 4
Ram Hynix 16GB PC3-1600 DDR3 1333MHz Memo
Card Lan Card mạng
Lan1: 02 lan onboard 1Gb (1000M)
HDD Enterpriser 1 x 1TB WD Dell Enterpriser | Hitachi Enterpriser (Full Game)
SSD For Server 1 x 120GB SSD sata 3 ( Cache ) for Server

Đây là cấu hình sv nhà e a xem thử có ổn ko ?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Vài tháng trở lại đây, LOL có gói nâng cấp lớn, FF3 cảm nhận ngày càng nặng. Chuyện như chủ TOP hỏi có thể lý giải được. Tạm đoán bạn dùng image của ktv - vì sao nó nặng tui giải thích sau. Ta tạm đưa ra 1 ví dụ:
Giả sử như bạn nói là mở đồng thời lol, ff3, chrome nó cần 900 điểm để chạy tốt. Trong khi image (bộ win) của bạn chưa tối ưu nên nó chỉ ráng được 800 điểm => lag là dễ hiểu.
Vậy 1 số bạn tương tự bảo ổn thì sao? Vì image họ tối ưu, nó cho ra được 1000 điểm, thành ra ổn.
Vì sao image của ktv không tối ưu:
Image ktv đa phần do hãng họ làm ra, họ đáp ứng số đông, tóm lại là tương thích, ít lỗi. Vì lẽ đó nên bộ win thường là bản full (nặng), chưa kể họ cố nhét quá nhiều thứ vào nữa.

ho khac vu

Thành viên
Vài tháng trở lại đây, LOL có gói nâng cấp lớn, FF3 cảm nhận ngày càng nặng. Chuyện như chủ TOP hỏi có thể lý giải được. Tạm đoán bạn dùng image của ktv - vì sao nó nặng tui giải thích sau. Ta tạm đưa ra 1 ví dụ:
Giả sử như bạn nói là mở đồng thời lol, ff3, chrome nó cần 900 điểm để chạy tốt. Trong khi image (bộ win) của bạn chưa tối ưu nên nó chỉ ráng được 800 điểm => lag là dễ hiểu.
Vậy 1 số bạn tương tự bảo ổn thì sao? Vì image họ tối ưu, nó cho ra được 1000 điểm, thành ra ổn.
Vì sao image của ktv không tối ưu:
Image ktv đa phần do hãng họ làm ra, họ đáp ứng số đông, tóm lại là tương thích, ít lỗi. Vì lẽ đó nên bộ win thường là bản full (nặng), chưa kể họ cố nhét quá nhiều thứ vào nữa.
Cám ơn a đả tư vấn

Top Bottom