Có gì mới?

Hỏi Cách chỉnh file game.cfg của game LMHT

ngdcnam

Năng động
Để chỉnh chất lượng đồ họa trong file game.cfg của game LMHT thì chỉnh chổ nào vậy mấy bác.

Cứ mỗi lần cập nhật là phải chỉnh lại, chỉnh trong game mà không chơi tiếp thì tài khoản đó, lần sau không vào được, có 6 tài khoản mà đều bị phạt vì bỏ trận đấu nửa chừng.

Mã:
[System]

PhysicalMemoryByte2=0

PhysicalMemoryByte1=1

Identifier=Intel64 Family 6 Model 42 Stepping 7

MeasuredProcessorSpeed=1701

[General]
CfgVersion=4.11.401
SnapCameraOnRespawn=1
WindowMode=0

BorderlessWindow=0

EnableLightFx=0

Windowed=DEPRECATED

PredictMovement=0

WaitForVerticalSync=1

Colors=32

Height=720

Width=1280

GameMouseSpeed=20

SystemMouseSpeed=0

[Performance]

ShadowsEnabled=1

PerPixelPointLighting=1

EnableParticleOptimizations=0

AdvancedShader=0

FrameCapType=5

ShadowQuality=1

EffectsQuality=1

GammaEnabled=1

Full3DModeEnabled=0

EnvironmentQuality=1

CharacterQuality=1

AutoPerformanceSettings=0

[HUD]
MinimapMoveSelf=1

ShowAllChannelChat=1

NumericCooldownFormat=1

SmartCastOnKeyRelease=0

EnableSnowEffect=DEPRECATED

EnableLineMissileVis=1

FlipMiniMap=0

[FloatingText]

Legacy_Enabled=0

Debug_Enabled=1

LegacyCritical_Enabled=1

EnemyCritical_Enabled=1

Critical_Enabled=1

vanhocdoan

Thành viên
Chắc ông thớt vẫn còn xài HDD nên mới có chuyện mổi lần update cấu hình đồ họa về mặc định .Chứ bootrom thì làm gì có chuyện này .
Nếu thới xài HDD thì thớt phải mở game ngay tại server chỉnh đồ họa theo ý muốn rùi thoát game . Các máy con không cần mở băng chỉ cần triển khai game máy trạm lại là được , như thế thì các bảng update sau này chất lượng đồ họa không bị thay đổi nửa .

Phù Du Kiếp

Guest
Nếu chủ Top dùng Br : như CSM boot,GCSM thì trong thư mục game của LoL vs FF3 có 1 file là pcconfig.ini,có thể dùng file đó mà update vẫn ko bị mất config

ngdcnam

Năng động
Chắc ông thớt vẫn còn xài HDD nên mới có chuyện mổi lần update cấu hình đồ họa về mặc định .Chứ bootrom thì làm gì có chuyện này .
Nếu thới xài HDD thì thớt phải mở game ngay tại server chỉnh đồ họa theo ý muốn rùi thoát game . Các máy con không cần mở băng chỉ cần triển khai game máy trạm lại là được , như thế thì các bảng update sau này chất lượng đồ họa không bị thay đổi nửa .

Tôi xài boot rom từ năm 2008 bác à.Tôi tự làm từ A->Z bây giờ vẫn vậy. Lúc đó ở Việt nam không có mấy người xài đâu.

Vấn đề trong quá trình cập nhật nó chép đè file game.cfg mà bác không thấy đó

Nếu chủ Top dùng Br : như CSM boot,GCSM thì trong thư mục game của LoL vs FF3 có 1 file là pcconfig.ini,có thể dùng file đó mà update vẫn ko bị mất config

Tôi cập nhật bằng tay không bác ơi, lúc trước cái vụ check x2 bên Hòa Bình nó hành, trong khi source game của CSM click nó thêm tùm lum file nên tôi ngại. Cộng với yếu tố là phòng máy tôi khách họ mua bản quyền game trên steam value và origin rất nhiều ( tổng dung lượng nó tới 300GB)

Phù Du Kiếp

Guest
Như vầy! hơi thủ công,nếu bác đã dùng Br thì bác config 1 cái chuẩn,xong lưu lại cái file ấy! khi nào game nó update,bác đè lại cái file config :D.Còn em thì xài CSM boot vẫn cho auto cả,mà em cũng bị gì ạ.

ngdcnam

Năng động
Như vầy! hơi thủ công,nếu bác đã dùng Br thì bác config 1 cái chuẩn,xong lưu lại cái file ấy! khi nào game nó update,bác đè lại cái file config :D.Còn em thì xài CSM boot vẫn cho auto cả,mà em cũng bị gì ạ.

Tôi hồi giờ vẫn làm như bác nói.

Vấn đề chính của tôi là muốn biết các dòng lệnh trong file trên, chỗ nào chỉnh đỗ bóng, chất lượng nhân vật,...

Lỡ nhà phát hành game thay đổi cấu trúc dòng lệnh trong file này, mình dùng file cũ chép đè lên không chạy thì toi.

vanhocdoan

Thành viên
Cho dù là cài và cập nhật bằng tay không thông qua CSMClick thì phần cấu hình đồ họa nó củng đâu có thay đổi . Lúc trước tôi cũng có lúc làm như thế do bị Check key X2 , nhưng cấu hình khi mổi lần up nó củng đâu có thay đổi gì . Còn giờ thì tôi cho CSM nó tự up cho đỡ mệt hằng hà người xài đâu có ai lỗi gì . Còn cái vụ Check key thì sử lý bằng cách đừng có cài sẳng X2 trên image nếu xài thằng cái bang chỉ việc Send to Desktop CIG.exe trong mục Tray thui , đứa nào muốn có X2 X3 thì tự cài .
Còn còn vụ bị khóa tài khoảng do thoát trận thì chỉ cần vô hướng dẩn trận đấu hay tùy chọn với Máy thì muốn out lúc nào củng được
* Nếu thít tự chỉnh tay thì cứ việc làm thế này bảo đảm ngon :
PhysicalMemoryByte2=0

PhysicalMemoryByte1=1

Identifier=Intel64 Family 6 Model 42 Stepping 7

MeasuredProcessorSpeed=1701

[General]

BorderlessWindow=0

EnableLightFx=0

Windowed=0

PredictMovement=0

WaitForVerticalSync=1

Colors=32

Height=720

Width=1280

GameMouseSpeed=20

SystemMouseSpeed=0

[Performance]

ShadowsEnabled=1

PerPixelPointLighting=1

AdvancedShader=0

FrameCapType=0

ShadowQuality=1

EffectsQuality=1

GammaEnabled=1

Full3DModeEnabled=0

EnvironmentQuality=1

CharacterQuality=1

[HUD]

ShowAllChannelChat=1

NumericCooldownFormat=1

SmartCastOnKeyRelease=0

EnableSnowEffect=1

EnableLineMissileVis=1

FlipMiniMap=0

[FloatingText]

Legacy_Enabled=0

Debug_Enabled=1

LegacyCritical_Enabled=1

EnemyCritical_Enabled=1

Critical_Enabled=1

Chỉnh sửa cuối:

Phù Du Kiếp

Guest
Tại đây, các bạn chỉnh tất cả giá trị về không, trừ 2 giá trị: ShadowsEnabled và FrameCapType là để nguyên nhé. Các bạn có thể xem phần thông số mục Performance của mình như sau :

[Performance]
GraphicsSlider=0
EnableHUDAnimations=0
BudgetOverdrawAverage=0
BudgetSkinnedVertexCount=0
BudgetSkinnedDrawCallCount=0
BudgetTextureUsage=0
BudgetVertexCount=0
BudgetTriangleCount=0
BudgetDrawCallCount=0
EnableGrassSwaying=0
EnableFXAA=0
CharacterInking=0
ShadowsEnabled=1
PerPixelPointLighting=0
AdvancedShader=0
FrameCapType=2
ShadowQuality=0
EffectsQuality=0
GammaEnabled=0
Full3DModeEnabled=0
EnvironmentQuality=0
CharacterQuality=0

Lưu ý: giá trị ShadowsEnabled và FrameCapType đang có giá trị bao nhiêu thì hãy để nguyên, và lưu ý nữa là ngoài mục này ra các bạn không được chỉnh bất kỳ mục nào khác kẻo bị lỗi game đó.

cái này là em sưu tầm,trước em ko dùng tool auto fix thì em cũng dùng cái này!

ngdcnam

Năng động
Tại đây, các bạn chỉnh tất cả giá trị về không, trừ 2 giá trị: ShadowsEnabled và FrameCapType là để nguyên nhé. Các bạn có thể xem phần thông số mục Performance của mình như sau :

[Performance]
GraphicsSlider=0
EnableHUDAnimations=0
BudgetOverdrawAverage=0
BudgetSkinnedVertexCount=0
BudgetSkinnedDrawCallCount=0
BudgetTextureUsage=0
BudgetVertexCount=0
BudgetTriangleCount=0
BudgetDrawCallCount=0
EnableGrassSwaying=0
EnableFXAA=0
CharacterInking=0
ShadowsEnabled=1
PerPixelPointLighting=0
AdvancedShader=0
FrameCapType=2
ShadowQuality=0
EffectsQuality=0
GammaEnabled=0
Full3DModeEnabled=0
EnvironmentQuality=0
CharacterQuality=0

Lưu ý: giá trị ShadowsEnabled và FrameCapType đang có giá trị bao nhiêu thì hãy để nguyên, và lưu ý nữa là ngoài mục này ra các bạn không được chỉnh bất kỳ mục nào khác kẻo bị lỗi game đó.

cái này là em sưu tầm,trước em ko dùng tool auto fix thì em cũng dùng cái này!

Bác có thể giải thích rỏ hơn nửa không?

Giá trị 1 là bật, giá trị 0 là tắt.

Vậy cái bảng giá trị bác đang ghi phía trên là chỉnh đồ họa ở mức cấu hình thấp nhất.

ngdcnam

Năng động
.
Còn còn vụ bị khóa tài khoảng do thoát trận thì chỉ cần vô hướng dẩn trận đấu hay tùy chọn với Máy thì muốn out lúc nào củng được

Làm như chữ in đậm là được hả bác,làm như vậy nó cũng vào game được là tốt

Hay !

Do tôi không biết chơi game và cũng không thích chơi game, nên mấy cái vấn đề này đối với tôi rất khó khăn

Phù Du Kiếp

Guest
Theo như Bác thấy trong đó thì nó đã tắt hết các hiệu ứng làm cho game ko bị lag,.....Em thì cái đó là sưu tầm và chia lại,còn em đang xài là cái tập tin em đính kèm,bỏ vào thư mục LMHT và chạy bằng LMHT.exe,còn file cấu hình txt,Bác để ý cái dòng rộng cao,nó sẽ auto phân giải cho mọi loại màn hình.và khi dùng cái này thì em bao anh cho nó game update.anh có thể ngâm thêm cái em gởi

Attachments

• LMHT.zip
    19,8 KB · Đã xem: 454

Top Bottom