Có gì mới?

Hỏi Các bác cho em hỏi cấu hình mạng chạy 60 máy. như trên có hợp lý không ạ. cấu hình server và setup

khanetco

Năng động
hình ảnh hệ thống mạng chủ top chưa rõ ràng làm cho người xem có nhiều suy nghĩ và suy đoán kết quả giúp đỡ mình nghĩ =0

Địa điểm
Bình dương
Em thấy. Từ Modem -> 4 sw + 1 ra server .
Điều em thắc mắc ở đây là -> 3 Port ra sw team lại được với nhau chứ cái port từ mod.em vào Server không hiểu Team kiểu gì :D .
Hoặc có thể bác ý chưa vẽ cái port onbo

thuan12

Thành viên
Trước toàn đấu nối tiếp qua swich. => đến dãy cuối bị yếu hơn tý

tgiang216

Thành viên
Không ổn chút nào bác ơi, nên chọn 1 switch làm chỉnh rồi chia ra các switch khác , mô hình mạng hình sao nhé. giống hình bác rất dễ bị vòng lặp .

kimtung

Thành viên
Không ổn chút nào bác ơi, nên chọn 1 switch làm chỉnh rồi chia ra các switch khác , mô hình mạng hình sao nhé. giống hình bác rất dễ bị vòng lặp .
làm như bác này nói thấy hợp lý, mạng internet không cần phải đi ra từ nhiều cổng lan ở modem đâu,

Địa điểm
Bình dương
làm như bác này nói thấy hợp lý, mạng internet không cần phải đi ra từ nhiều cổng lan ở modem đâu,
E cũng đang thắc mắc . Con draytek nó có cân bằng tải sao lại đi như thế.
Cơ mà bác bảo 3sw là ý gì @@.

Địa điểm
Bình dương
Và em thấy bác ấy . Đi lan từ Modem ra Server và đi từ modem ra sw luôn ?
Nhiều cái cao thâm quá

netloctien

Năng động
theo mình biết thì thêm 2 dây lan nối 3 swich lại và bỏ bớt 3 line từ moderm tới 2 swich và và từ moderm tới lan( server) thì ok nhưng không dám chắc vì mình không có điều kiện để thử :)

Top Bottom