Có gì mới?

Hỏi Các bác cho em hỏi cách treo màn hình LCD lên thanh sắt phía sau bàn

vietdungcr

Thành viên mới
Như tiêu đề em đang định thay dàn máy cũ chuyển wa bootrom và dùng máy ko case, em đóng bàn rùi mà ko biết thế nào để treo màn hình lên thanh sắt phía sau được, màn em định sắm là loại Dell 22". Mẫu bàn em đính kèm phía dưới ạhinh 1.jpg hinh 4.jpg

hieutu007

Thành viên
Màn hình Dell mình ko rõ màu nó chuẩn như thế nào chứ nhìn bề ngoài nó dày cui, thích em LG siêu mỏng hơn.... Còn về mẫu bàn này thì đẹp và gọn, tuy nhiên bác chú ý : phần tản nhiệt, nếu bàn dài chỉ 3-4 máy thì Ok, còn thiết kế dài trên 5 máy thì phải tính đến phần tản nhiệt. Phòng Net nhà mình làm liên tù tì 12 máy, khi ko bật quạt tản nhiệt thì ôi thôi, nó nỏng cả dàn... Ngoài ra, loại bàn này khi 1 máy bị lỗi thì phải mở bung cả 3-4 máy bên cạnh nên cũng hơi bất tiện....
....

vietdungcr

Thành viên mới
Thanks bác nhé, cách treo này ngó bộ đơn giản cho màn hình có sẵn mấy chỗ vặn ốc phía sau để treo, còn các loại màn hình ko thiết kế mấy cái chỗ vặn ốc để treo phía sau nó mới khó @@

vietdungcr

Thành viên mới
Màn hình Dell mình ko rõ màu nó chuẩn như thế nào chứ nhìn bề ngoài nó dày cui, thích em LG siêu mỏng hơn.... Còn về mẫu bàn này thì đẹp và gọn, tuy nhiên bác chú ý : phần tản nhiệt, nếu bàn dài chỉ 3-4 máy thì Ok, còn thiết kế dài trên 5 máy thì phải tính đến phần tản nhiệt. Phòng Net nhà mình làm liên tù tì 12 máy, khi ko bật quạt tản nhiệt thì ôi thôi, nó nỏng cả dàn... Ngoài ra, loại bàn này khi 1 máy bị lỗi thì phải mở bung cả 3-4 máy bên cạnh nên cũng hơi bất tiện....
....
Mình làm bàn 1 dãy 3 cái, với lại mặt sau của hộc bàn là lưới sắt tổ ong chứ ko làm ván kín, trong thùng còn bắt thêm quạt hút vào và hút ra nữa nên chắc phần nóng thì hok lo lắm :D

achieve

Thành viên
có ai biết mấy con ốc bắt sau màn hình bán ở đâu ở SG ko?

korolan

Thành viên
sang các tiệm bán phụ tùng xe máy, xe đạp, mua loại ốc 4, dài 1,5 - 2 cm. lấy thêm ít longden lót vào. ok

achieve

Thành viên
Do cái màn benq của mình nó ko có 4 con ốc đằng sau lưng để treo, nên mới hỏi chỗ mua mấy con ốc bắt vào sau lưng để treo ấy. Bác nào biết chỗ bán chỉ giúp mình!

BiNetBìnhChánh

Thành viên
Chủ thớt làm cái bàn nhìn đẹp quá nhưng sợ khách nó làm đổ nước xuống thì nguy hiểm ))

BiNetBìnhChánh

Thành viên
Đây là cách treo màn hình chổ tui , hơi kỳ công xíu nhưng có thể bật lên, bật xuống thoải mái ))

Attachments

470 KB · Đã xem: 705
    553,5 KB · Đã xem: 731
    1,2 MB · Đã xem: 681

korolan

Thành viên
bác chớp 1 cái hình up lên ae xem r mới giúp được
màn hình sao lại ko có ốc phía sau lưng, cuingf lắm mình mở mở pass chân ra bắt chứ bác nhễ

Top Bottom