Có gì mới?

Hỏi Có nên chuyển từ gcafe vng sang gcafe Hòa Bình

hatan9009

Thành viên
Nói như bạn thì thiên hạ đua nhau chuyển sang Gcafe VNG hết rồi, dùng Gcafe HB làm gì nữa. Vừa rẻ hơn, 4k/m so với 7k/m, lại ổn định, lại ngon, lại hỗ trợ tốt ol of, kĩ thuật lành nghề.
Thế tại sao mà Gcafe HB lại vẫn phổ biến thế?
Lý do là vì Gcafe HB sau thời gian chuyển đổi thiếu kinh nghiệm thì bây giờ chạy rất ngon, ít lỗi lầm, x2 chạy ổn định, trong khi các tool x2 hiện tại hầu như không chạy được hoặc chỉ được 1,2 ngày là bị fix. Ai bảo x2 ko quan trọng thì vui lòng ko bàn, game siêu hot, quán net toàn chơi game này mà ko quan trọng thì cái gì quan trọng.
Rồi cài Gcafe HB game LMHT luôn được cập nhật sớm hơn 2-4 tiếng khi có bảo trì, cái này cũng rất quan trọng, nhất là buổi trưa về khách thường tranh thủ chơi 1,2 tiếng trước khi về nhà, đợi lâu nó không đợi được.
Cuối cùng là ai bảo bác là việc hỗ trợ online do ktv đảm nhiệm, tổng đài 19001232 hỗ trợ từ 8h-22h nhé. Còn vấn đề có được làm chủ phòng máy hay không thì như sau: Nếu ai ko biết gì về máy tính, đóng hết vào là tốt nhất, nếu ai biết về máy tính, có thể giữ pass sever, tự cài win máy tính tiền và yêu cầu kĩ thuật chỉ cài phần mềm tính tiền, mọi cái khác chủ phòng máy lo.
bác này nói chuẩn này. mình đồng quan điểm với bác.

PhuongChamNgoan

Thành viên

Hình như bạn Khoa chưa bao giờ dùng G HB ?Hình bên dưới là mình chụp tại thời điểm đang POST bài này...Hiện giờ đang full máy,80% chơi LMHT 10% FF3 10% các game khác
Thứ 1 : G VNG free 100% chứ ko phải mất phí 4k/1 máy như bạn nói
Thứ 2: cái x2 với cái PC FF3 ko quan trọng và thần thánh như bạn tưởng (quán tớ chuyển từ G HB sang G VNG mà còn đông hơn này)
Thứ 3:Muốn cài đặt hay chỉnh sửa gì thì ko phải gọi 1 cái có ngay nhé,mình đã từng gọi và đã từng chờ dài cổ,nào là game chưa cập nhật kịp,nào là mất key VIP,nào là màn hình xanh,dis,lag...nào là mất dữ liệu máy chủ...Bạn nghĩ gì khi tớ gọi cài G HB mà lỗi lên lỗi xuống phải đến 1 tháng sau mới tạm ổn,chưa tính lỗi vặt,cứ 1 2 ngày kĩ thuật lại phải xuống ngồi vọc mà ko xong...
Thứ 4: tớ xin pass máy chủ hàng chục lần rồi mà chúng nó có cho đâu.Chuyển sang G VNG sướng,thích làm gì thì làm,khách cần gì,muốn chỉnh thế nào,mình vào làm được luôn...^^...Từ lúc cài G VNG duy nhất 1 lần chuẩn luôn chưa bị lỗi gì

Tớ nói vậy thôi,chứ tớ vẫn thích dùng G HB vì muốn chiều khách vì có khách vẫn hỏi PC FF3,nhưng tớ vẫn phải chuyển sang G VNG vì những lý do tớ nói ở trên

Tóm lại là tớ ko thần thánh hóa cái x2 LMHT và PC FF3,phần thưởng chẳng được bao nhiêu mà nhiều lúc bực mình với nó...Có thì tốt,ko có thì khách cũng chẳng cần...Tớ thích được tự do làm chủ cái máy tính của mình hơn

Chỉnh sửa cuối:

kynhongchua

Thành viên
Hình như bạn Khoa chưa bao giờ dùng G HB ?Hình bên dưới là mình chụp tại thời điểm đang POST bài này...Hiện giờ đang full máy,80% chơi LMHT 10% FF3 10% các game khác
Thứ 1 : G VNG free 100% chứ ko phải mất phí 4k/1 máy như bạn nói
Thứ 2: cái x2 với cái PC FF3 ko quan trọng và thần thánh như bạn tưởng (quán tớ chuyển từ G HB sang G VNG mà còn đông hơn này)
Thứ 3:Muốn cài đặt hay chỉnh sửa gì thì ko phải gọi 1 cái có ngay nhé,mình đã từng gọi và đã từng chờ dài cổ,nào là game chưa cập nhật kịp,nào là mất key VIP,nào là màn hình xanh,dis,lag...nào là mất dữ liệu máy chủ...Bạn nghĩ gì khi tớ gọi cài G HB mà lỗi lên lỗi xuống phải đến 1 tháng sau mới tạm ổn,chưa tính lỗi vặt,cứ 1 2 ngày kĩ thuật lại phải xuống ngồi vọc mà ko xong...
Thứ 4: tớ xin pass máy chủ hàng chục lần rồi mà chúng nó có cho đâu.Chuyển sang G VNG sướng,thích làm gì thì làm,khách cần gì,muốn chỉnh thế nào,mình vào làm được luôn...^^...Từ lúc cài G VNG duy nhất 1 lần chuẩn luôn chưa bị lỗi gì

Tớ nói vậy thôi,chứ tớ vẫn thích dùng G HB vì muốn chiều khách vì có khách vẫn hỏi PC FF3,nhưng tớ vẫn phải chuyển sang G VNG vì những lý do tớ nói ở trên

Tóm lại là tớ ko thần thánh hóa cái x2 LMHT và PC FF3,phần thưởng chẳng được bao nhiêu mà nhiều lúc bực mình với nó...Có thì tốt,ko có thì khách cũng chẳng cần...Tớ thích được tự do làm chủ cái máy tính của mình hơn
Xem file đính kèm: 3955
nói chung bạn nói cũng đúng. và bạn đang dùng G-HB nói cũng không sai. ban đầu mình dùng G-HB thì đang lúc vng mua bản quyền của gcafe nên chắc lỗi. khi mình mới cài thì lau lau có 1 máy đứng phải đè nút nguồn tắt máy. còn lại fifa lol chơi rất mượt. còn chuyện pass server ai nói là KTV không cho. chỉ là khi cài các bạn không hỏi. sau đó cứ alo lên tổng đài hỏi xin. của tớ hỏi cái là anh KT đưa hết. không sữ cái gì. do máy cứ đứng nên mình bực mới chuyển sang Gcafe VNG. hiệ tại vẫn đang xài vng nhưng cảm nhận lol và fifa không đươc mượt như lúc cài G-HB. nhung vng lại không bị đứng máy random nữa. hiện tại thì anh KT bên G-BH có alo cho mình và nói hiện tại đã xài ổn định và chắc chắn 100% ko bị đứng máy nữa. nên mình đang phân vân có nên chuyển qua không. 1 phần cũng vì fifa và lol chạy mượt hơn. vì mình đã chạy 2 cái G-HB và G-VNG mỗi cái khoảng 3 tháng nên mình cảm nhận được. 1 phần vì x2. nói hcung nó cũng không quan trọng lắm khách quen của mình vẫn chơi quán mình mà không có X2 ko bỏ quán đi. nhưng lau lau vẫn hỏi X2 có lại chưa anh. mình thấy hỏi nhiều nên cũng muốn X2 ổn định, vì thời gian trước x2 bên thứ 3 bị fix hết.

PhuongChamNgoan

Thành viên
Hi,cái bọn KTV G HB khu vực tớ bị khùng hay sao ấy(Hải Phòng),tớ hỏi 3 4 đứa mà ko đứa nào cho,nó bảo quy định Công Ty nó thế nên nó ko dám cho
Hết hợp đồng tớ chuyển sang G VNG luôn,nhẹ cả người,thích làm gì thì làm,ko sợ tốn tiền ĐT gọi như trước nữa

hatan9009

Thành viên
Hi,cái bọn KTV G HB khu vực tớ bị khùng hay sao ấy(Hải Phòng),tớ hỏi 3 4 đứa mà ko đứa nào cho,nó bảo quy định Công Ty nó thế nên nó ko dám cho
Hết hợp đồng tớ chuyển sang G VNG luôn,nhẹ cả người,thích làm gì thì làm,ko sợ tốn tiền ĐT gọi như trước nữa
chẳng biết kt khu bạn thế nào chứ. khu mình, mình hỏi gì kt chỉ cho hết. họ còn hướng dẫn làm như thế nào nữa.

Unknown08

Thành viên
chuẩn giống khu mình. chắc mình gặp ông tốt tính . kỹ thuật cũng tốt nữa. làm okie từ a-z ko vấn đề gì . có gì thắc mắc cứ alo ông ấy làm cho rồi ko có time ông điện hướng dẫn làm. ngon choét. mình cũng dùng của HB từ bản cũ diskless cũ 2.2 vẫn okie đến sáng nay vừa chuyển sang THAI xem nó như thế nào :)

kynhongchua

Thành viên
chuẩn giống khu mình. chắc mình gặp ông tốt tính . kỹ thuật cũng tốt nữa. làm okie từ a-z ko vấn đề gì . có gì thắc mắc cứ alo ông ấy làm cho rồi ko có time ông điện hướng dẫn làm. ngon choét. mình cũng dùng của HB từ bản cũ diskless cũ 2.2 vẫn okie đến sáng nay vừa chuyển sang THAI xem nó như thế nào :)
đặt dép hóng coi bản thái của bạn như thế nào. mình cũng đang tính chuyển qua mà chưa dám. có j bác cho ae xin ý kiến nhé

lehai.net

Thành viên
nói chung bạn nói cũng đúng. và bạn đang dùng G-HB nói cũng không sai. ban đầu mình dùng G-HB thì đang lúc vng mua bản quyền của gcafe nên chắc lỗi. khi mình mới cài thì lau lau có 1 máy đứng phải đè nút nguồn tắt máy. còn lại fifa lol chơi rất mượt. còn chuyện pass server ai nói là KTV không cho. chỉ là khi cài các bạn không hỏi. sau đó cứ alo lên tổng đài hỏi xin. của tớ hỏi cái là anh KT đưa hết. không sữ cái gì. do máy cứ đứng nên mình bực mới chuyển sang Gcafe VNG. hiệ tại vẫn đang xài vng nhưng cảm nhận lol và fifa không đươc mượt như lúc cài G-HB. nhung vng lại không bị đứng máy random nữa. hiện tại thì anh KT bên G-BH có alo cho mình và nói hiện tại đã xài ổn định và chắc chắn 100% ko bị đứng máy nữa. nên mình đang phân vân có nên chuyển qua không. 1 phần cũng vì fifa và lol chạy mượt hơn. vì mình đã chạy 2 cái G-HB và G-VNG mỗi cái khoảng 3 tháng nên mình cảm nhận được. 1 phần vì x2. nói hcung nó cũng không quan trọng lắm khách quen của mình vẫn chơi quán mình mà không có X2 ko bỏ quán đi. nhưng lau lau vẫn hỏi X2 có lại chưa anh. mình thấy hỏi nhiều nên cũng muốn X2 ổn định, vì thời gian trước x2 bên thứ 3 bị fix hết.
Chát riêng mình bầy cho cách dùng cả 2 Gcafe VNG+Gcafe HB
Nhận đủ cả X2 và ưu tiên của đột kích

hatan9009

Thành viên
đặt dép hóng coi bản thái của bạn như thế nào. mình cũng đang tính chuyển qua mà chưa dám. có j bác cho ae xin ý kiến nhé
cứ chuyển bạn nhé. hiện tại quán mình chỉ bị 1 lỗi thỉnh thoảng bật máy bị màn hình xanh. kĩ thuật bảo đã fix được lỗi đó.

zamaha2907

Thành viên
Nói như bạn thì thiên hạ đua nhau chuyển sang Gcafe VNG hết rồi, dùng Gcafe HB làm gì nữa. Vừa rẻ hơn, 4k/m so với 7k/m, lại ổn định, lại ngon, lại hỗ trợ tốt ol of, kĩ thuật lành nghề.
Thế tại sao mà Gcafe HB lại vẫn phổ biến thế?
Lý do là vì Gcafe HB sau thời gian chuyển đổi thiếu kinh nghiệm thì bây giờ chạy rất ngon, ít lỗi lầm, x2 chạy ổn định, trong khi các tool x2 hiện tại hầu như không chạy được hoặc chỉ được 1,2 ngày là bị fix. Ai bảo x2 ko quan trọng thì vui lòng ko bàn, game siêu hot, quán net toàn chơi game này mà ko quan trọng thì cái gì quan trọng.
Rồi cài Gcafe HB game LMHT luôn được cập nhật sớm hơn 2-4 tiếng khi có bảo trì, cái này cũng rất quan trọng, nhất là buổi trưa về khách thường tranh thủ chơi 1,2 tiếng trước khi về nhà, đợi lâu nó không đợi được.
Cuối cùng là ai bảo bác là việc hỗ trợ online do ktv đảm nhiệm, tổng đài 19001232 hỗ trợ từ 8h-22h nhé. Còn vấn đề có được làm chủ phòng máy hay không thì như sau: Nếu ai ko biết gì về máy tính, đóng hết vào là tốt nhất, nếu ai biết về máy tính, có thể giữ pass sever, tự cài win máy tính tiền và yêu cầu kĩ thuật chỉ cài phần mềm tính tiền, mọi cái khác chủ phòng máy lo.

pass sever xin ko cho nghen. Có đợt máy sever ko nhận dây mạng gọi tổng đài, kỷ thuật khu vực xin đều ko cho. bực hết cả bộ lòng. Giờ phải dùng thủ thuật riêng lấy pass đây.

Unknown08

Thành viên

Báo cáo với các bác là em đã chuyển lại bản diskless rồi ạ. không dám dùng anh Thái lản nữa . boot lúc nhanh lúc chậm. chạy ì ạch như con rùa ấy. có lúc máy trạn boot mất cả 3-4' mới lên. mà lên có vào được màn hình ngay đâu. còn đứng đực ra ở màn hình chờ Client G+ rồi lại tự reset lại @@ hãm kinh. đến khi vào được để sử dụng thì... mạng như dial up . thật là kinh dị báo ktv chỉnh sửa các kiểu vẫn chả có gì tốt hơn. thế là em chuyển về với anh diskless 2.2 lại ngon lành. dùng cảm giác nó an toàn 1 chút chứ thấp thỏm lo âu như đánh trận ấy kinh bỏ xừ.

Quên chưa kể thêm vụ AUTO RESET SƠ VỜ nữa @@. đang dùng cả dàn treo. máy chủ kêu tít tít 1 hồi rồi nghe tiếng... BEEP... ==> thế là chờ máy chủ boot lên rồi lại reset cả dàn để chơi.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Chào các bạn, mình nghĩ rằng ai đang dùng phần mềm nào thì nói tốt cho phần mềm đó thôi, chả lẽ bạn đang dùng VNG lại nói G cafe HB tốt, mình cũng vậy đang dùng G- HB và cảm thấy rất hài lòng mặc dù chưa thử G-VNG . Các bạn nói VNG mượt không bị lỗi nhưng điều quan trọng nhất trong kinh doanh là lợi nhuận thu về, nếu các quán dùng G-HB mà không thu được lợi nhuận cao so với G-VNG thì họ dại gì mà bỏ 7k/máy , chuyển hết về G-VNG cho lành. Bạn là chủ phòng máy bạn thấy G-VNG chạy mượt , ít lỗi nhưng khách hàng họ không cần điều đó, họ cần X2, họ cần chơi LOL không bị mất kết nối mỗi khi G-hb quét key. Mỗi lần Garena update phiên bản mới thì quán mình chật cứng, trong khi quán đối diện dùng G-VNG thì vắng tanh ( đây là thực tế ở địa bàn mình nhé, mình ở Bắc Giang ).
Bạn nào nói nhân viên G-HB trẻ và yếu thì xem xét lại, nên nhớ rằng NV của VNG mới tiếp xúc với G-cafe chưa được 6 tháng đâu nhé, còn G-HB gần 5 năm rồi. Cái này các bạn tự hiểu!
Có một vài khách của nhà mình nói rằng :" Quán đối diện nhà anh chơi các loại webgame rất oke, nhưng LOL thì hay mất kết nối và FFO3 thì lắm lúc không vào được trong khi sang nhà anh vẫn chơi ầm ầm" .Vậy chọn cái nào là tùy bạn, mình không PR cho G-HB cũng chẳng ghet VNG, mới mở quán net được 1 năm 34 máy đã thu hồi đầy đủ vốn, lúc mới mở quán còn nhớ gọi mãi bên G-cafe mới xuống , còn bên VNG thì gọi điện cho mình xin suống cài ( hãy suy nghĩ về điều này trước khi thay đổi bạn nhé ). Chúc bạn kinh doanh tốt , full khách !
Mình đang Gcafe CSM đây, chuyện không có X2 thì rõ ràng rồi, nhưng nói ff3, lol chơi không tốt, không mượt thì mình phản đối, của mình chạy rất tốt. Chỉ 1 nhắc nhở nhỏ FF3 và LoL đừng bao giờ dùng update từ CSM click.
That all

maiminhtam225

Thành viên
tôi xài gcafe từ hồi năm 2013 tới bây giờ. bây giờ là h81 rồi. còn lại máy chủ tính tiền là g31 e5200. mới vừa được cài lại win thấy ổn

zamaha2907

Thành viên
không riêng Hải Phòng đâu. Đăk lăk cũng vậy. kỹ thuật xuống làm cũng xin pass mấy lần không cho.

nguyenngocha

Thành viên
mình cài gcafe vng mà muốn x2 ip liên mình fifa thì làm thế nào vậy! có ai biết chỉ mình với. thanks all

atulas1989

Thành viên
Về support CSM thì oke...Vì nó đang muốn lấy khách hàng nên nó supporrt hơi bị đẹp mặc dù bạn có chửi bới nói chuyện thô lỗ với nó nó cũng chấp nhận..
Về gcave thì support hơi kiêu ngạo..nhưng gặp nhân viên khu vực tốt bụng thì oke...còn gặp mấy thắng moi tiền mà suport kém thì nên out hoặc gọi đổi người support
còn về hệ thống thì lúc trước gcave bị vng mua bản quyền nên bị lag và dump xanh..giờ nó mới up lên bản mới nên không còn bị nữa...nhưng sever hơi tốn ram và ssd
còn cmboot thì oke lắm trước thì còn kém giờ lên 2.1 cũng oke lắm
Gcave thì có x2 bản quyền
còn csm thì phải xài lậu..lúc có lúc không
Game thì gcave đang làm trùm LOL,FIFA
Csm thì lúc trước hút máu game thủ nhiều quá nên giờ game VNG hình như rất rất ít và đa số là không ngươi chơi nữa ùi
(VTC thì đang hot nhất vẫn là đột kich)
Còn hệ thống load game và config game thì game của garena do gcave làm thì chơi mượt hơn csm rất nhiều
nếu bạn đang xài csm thì nên lên trang chủ garena up trược tiếp về không nên thông qua thằng click vì nó config kém lắm
Hêt..^^

gcafe nvg sắp thu phí đó nha vì vng mua bản quyền ,csmboot thì miễn phí ,nhân viên vng xuống cài phòng nét mình nói
Hoang đường. Đó chẳng qua là do họ đoán mò mà thôi, thấy bỏ tiền ra mua bản quyền xong đoán trước sau giề cững thu phí. Đó không phải bản chất của CSM

Top Bottom