Có gì mới?

Hỏi Có a e nào lắp cấu hình skylake g4500, vga onboar chưa

Ngô Bảo Quốc

Thành viên
đa số các bác chỉ đễ ý đến cấu hình máy tính mà ko ai nghĩ rằng cái image nó quan trọng như thế nào, tại sao có bác nói cũng 1 cấu hình mà chơi mượt, bác kia thì nói giật tung chảo =]], cấu hình mạnh thì ko nói, cấu hình yếu mà choi max setting như cấu hình mạnh mới hay =]] các bác pít tạo sao k ?. 1 đống thuốc trong image đó, thủ thuật tinh chỉnh, cache, server ,driver, hệ thống mạng, thằng kỹ thuật hay dỡ,...., mỗi cái 1 chút + lại sẽ ảnh hưỡng đến cái máy rất nhiều. E đã gặp trường họp này rồi, máy ngon mà đưa cho thằng tay nghề yếu thì cũng như shjt thôi !

Tran tam

Thành viên
đa số các bác chỉ đễ ý đến cấu hình máy tính mà ko ai nghĩ rằng cái image nó quan trọng như thế nào, tại sao có bác nói cũng 1 cấu hình mà chơi mượt, bác kia thì nói giật tung chảo =]], cấu hình mạnh thì ko nói, cấu hình yếu mà choi max setting như cấu hình mạnh mới hay =]] các bác pít tạo sao k ?. 1 đống thuốc trong image đó, thủ thuật tinh chỉnh, cache, server ,driver, hệ thống mạng, thằng kỹ thuật hay dỡ,...., mỗi cái 1 chút + lại sẽ ảnh hưỡng đến cái máy rất nhiều. E đã gặp trường họp này rồi, máy ngon mà đưa cho thằng tay nghề yếu thì cũng như shjt thôi !
Bác này nói đúng nhiều lúc củng trình nửa image ngon dở nửa lúc trước cứ tưởng bản win nào củng như nhau bây giờ mới bít image rất quan trọng ảnh hưởng toàn hệ thống và kt của người cài nửa

vuduclongvt

Thành viên
e build thử rồi, dàn H110M + i3 6100 + DDR4 8GB, lúc combat LMHT vẫn có giật lag khách thấy rõ. E xài GCafe diskless, mạng lan 4Gbps, server 3 ssd 240gb cache/wb/win+img. Phải quất cái vga card vào mới hết.
cho maxsetting nhưng tắt bóng nhân vật đi đảm bảo ko lag tý nào luôn

Van Thuong

Năng động
Đã theo dõi bài viêt này từ lúc em chưa ráp phòng máy giờ đã ráp xong 2 tháng rùi. Khẳng định là ngon nhé! treo fb, youtube, nhạc + bluetrack vẫn chiến được lol trung bình nhé. Còn mở ít tí thì max lol. Cấu hình nhà em G4500 +8Gb ram (dual 2x4). Mà các bác sao phân vân thế em khẳng định 99% game thủ không biết cấu hình máy là gì nhé ^^!

Dong Nguyen

Thành viên
Đã theo dõi bài viêt này từ lúc em chưa ráp phòng máy giờ đã ráp xong 2 tháng rùi. Khẳng định là ngon nhé! treo fb, youtube, nhạc + bluetrack vẫn chiến được lol trung bình nhé. Còn mở ít tí thì max lol. Cấu hình nhà em G4500 +8Gb ram (dual 2x4). Mà các bác sao phân vân thế em khẳng định 99% game thủ không biết cấu hình máy là gì nhé ^^!

Khách bên e toàn blade and soul max settings, the devision, black desert, vào toàn check cấu hình đầu tiên... đến nản

ngobaolong

Thành viên
khách bác cò vẻ khác.. khách đô thị tp... tụi biết chơi .. toàn kéo max cột cho đồ hoạ đẹp... ko biết mạnh hay yếu... kéo lên chơi lggg là máy cùi :D ... không cần giải thích giải dòng... qua hàng xóm kéo max chơi mượt là rủ nhau đi hết :D

minhchien84

Thành viên
ý kiến chút cho vui ý của riêng tui,(của riêng tui đó nghen), test thực tế con "g4500 , 8g ram 2x4, main h110 asus vga onboard"
và cấu hình "g3260, ram 4g, main h81 asus, vga zotac gt730 g2 r5 64bt, win7 64bit" mặc dù 2 con điều căn lol max setting được, nhưng cảm giác con h81 có vga rời chơi rất là sướng hình ảnh nó rất thực máy chạy cám giác nó cũng rất là nhẹ, khi chơi fifaonline thì hình ảnh nó lại rất khác nhau, con h81 có vga nhìn hình cầu thủ nó như thật còn còn h110 no vga thì cầu thủ chạy cứ nhu bị xi cà que vậy hê hê mấy thằng khách chơi fifa máy ko có vga nó bảo hình nhìn nó hơi kỳ, còn ráp mới thì tui vẩn muốn ráp con sk 1151

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom