Có gì mới?

Hỏi Boot được Realtek thì ko boot được Atheros và ngược lại.

santo3vong

Thành viên
Các bác cho em hỏi làm sao em tạo image đa cấu hình nhưng ko hiểu sao khi boot thử thì boot trên các máy Realtek thì lại ko boot được trên các máy chạy Atheros. Ngược lại, boot được các máy Atheros thì các máy Realtek lại ko boot được. Các bác có thể chỉ em nên khắc phục như thế nào ko?

nguyenvanngochan

Năng động
Các bác cho em hỏi làm sao em tạo image đa cấu hình nhưng ko hiểu sao khi boot thử thì boot trên các máy Realtek thì lại ko boot được trên các máy chạy Atheros. Ngược lại, boot được các máy Atheros thì các máy Realtek lại ko boot được. Các bác có thể chỉ em nên khắc phục như thế nào ko?
Hỏi ktv csmboot ddi Bác không thì mỗi em 1 image cho lành!

jonnypham

Thành viên
Lỗi cấu hình loại chip LAN Bootrom cho Atheros. Chỉnh lại các máy Atheros thành chip ipxe.pxe là OK.

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Hi bác!
Cắm ổ cứng qua 2 máy đó cài driver lan chuẩn rồi up từ máy lan Atheros lên nhé!
Realtek tự nó nhận được bác ạ!
Em thường làm cách này với PM.
Thân!

santo3vong

Thành viên
Hi bác!
Cắm ổ cứng qua 2 máy đó cài driver lan chuẩn rồi up từ máy lan Atheros lên nhé!
Realtek tự nó nhận được bác ạ!
Em thường làm cách này với PM.
Thân!
Hix! mình đã thử cài trên Atheros rồi up từ Atheros nhưng lại xảy ra trường hợp ngược lại là Atheros boot được còn Realtek thì chỉ chạy ở lá cờ. :(

nguyenvanngochan

Năng động
Hix! mình đã thử cài trên Atheros rồi up từ Atheros nhưng lại xảy ra trường hợp ngược lại là Atheros boot được còn Realtek thì chỉ chạy ở lá cờ. :(
Bác ơi bác cài win từ đầu cho atheros rồi cài driver lan xong up lên sever đặt tên win7atheros, xong rut hdd chỉnh máy đó boot image vừa tạo ok hết rồi bác cài gì cho em nó thì cài, tiếp tục lấy hdd hồi nảy format rồi cài win lại cho realtek rồi cài driver Lan xong up lên sever.
xong bác thử boot cả 2 lên xem main nào thì chạy image đó!
Chúc bác thành công!

jonnypham

Thành viên
Bác ơi bác cài win từ đầu cho atheros rồi cài driver lan xong up lên sever đặt tên win7atheros, xong rut hdd chỉnh máy đó boot image vừa tạo ok hết rồi bác cài gì cho em nó thì cài, tiếp tục lấy hdd hồi nảy format rồi cài win lại cho realtek rồi cài driver Lan xong up lên sever.
xong bác thử boot cả 2 lên xem main nào thì chạy image đó!
Chúc bác thành công!
Sao làm chi cho tốn time và dung lượng SSD vậy Bác. Chỉnh lại cái PXE ho LAN vào từng nhóm máy Realtek và Atheros là OK rồi. CHủ yếu build IMG và gắn HDD lần lượt máy có LAN Realtek và Atheros cho CSMBoot Client nó cập nhật Driver là xong mà.

Top Bottom