Có gì mới?

Hỏi Anh em nào dùng mạng Viettel gói 45Mb vào giúp em với

jonnypham

Thành viên
Nói trước là em kg PR cho bất kỳ nhà mạng nào nhé , và thật sự thì em chỉ muốn biết tình trạng em bị là tình trạng chung của nhà mạng Viettel hay chỉ mỗi mình em bị .

TÌnh hình là em ping thì bình thưởng nhưng vừa ping mà tải phim hd thì bị request time out , tầm 10 gói thì rớt 1 hoặc 2 gói liên tiếp . nếu anh em nào đang xài gói mạng viettel 45Mb thì vui lòng test giúp dùm em như trong hình trong bài viết này .

Hình ảnh trong bài viết này em đang dùng line VNPT nên nó kg hề rớt gói nhé , mong nhận được sự giúp đỡ từ anh em . xin các anh chụp luôn hình rồi úp lên dùm em nhé . Cám ơn nhiều .
Nói luôn : :D KTV nhà mạng cắm laptop trực tiếp vào converter để tesst nhưng vẫn rớt gói
còn em dùng drayteck 2920FV và pfsense để test nhưng đều rớtt như thường .

Xem file đính kèm: 1393
Viettel hay bóp băng thông lắm, trước cũng dùng gói 45M của Viettel, nhưng khi phát hiện nó bóp băng thông chỉ còn 28M mình đã hạ gói cước xuống 30M, vừa tiết kiệm được hơn 500k/ tháng, vừa đỡ tức, mà gói 30M thấy chạy vẫn rất OK nha Bác. Bác xem xét lại xem.

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
Viettel hay bóp băng thông lắm, trước cũng dùng gói 45M của Viettel, nhưng khi phát hiện nó bóp băng thông chỉ còn 28M mình đã hạ gói cước xuống 30M, vừa tiết kiệm được hơn 500k/ tháng, vừa đỡ tức, mà gói 30M thấy chạy vẫn rất OK nha Bác. Bác xem xét lại xem.
chỗ em kg bóp băng thông nhưng nó đang trong quá trình quá tải do hạ tầng của nó kg đủ cung ứng , dùng speedtest gói 45Mb ,lúc nào đo cũng đạt 49 đến 50Mb , nghĩa là em làm phiền nó nhiều quá nên nó nâng băng thông cho em , vậy mà vẫn bị rớt gói và ping nhảy loạn xạ ...

nhim

Thành viên
dạo này viettel thế nào ấy, dùng speedtest kiểm tra thì up lúc 40 lúc 19 nói chung chạy loạn xạ và mạng thì cứ đơ đơ, buồn vãi

Sơn Nguyệt

Thành viên
Viettel chỗ mình xài cực ổn định luôn ko bị Time Out. Tớ xài gói 50Mbps lúc nào test cũng được 53 đến 55Mbps :D

Top Bottom