Có gì mới?

Ai Có Bí Quyết Gì Để Kéo Khách . Ngoài Việc Giảm Giá Chia Sẽ Mình Với

tamdenvt

Thành viên
Tình Hình Chỗ Mình Trung Tâm Huyện.. Chủ Yếu Khách Là Học Sinh.. Buổi Sáng Thì Vắng.. Ae Có Chiêu J Khuyến Mãi hay ... hay Chia Sẽ Mình Với

vitboiinternet

Thành viên mới
cái này liên quan nhiều thứ đây là một số ý kiến sau 5 năm làm net và giờ vẫn đông nhất khu : chủ quán phải vui tính đôi khi phải hòa mình vào bọn học sinh chém gió với mức vừa phải không lại đến mức vô duyên thì mất khách, giá thì lấy theo khu vực không nên giảm giá tràn lan người bị thiệt lại là người kinh doanh , có thể lấy 1 ngày nào đó làm mốc giảm 30% hoặc 50% để giữ khách, máy móc không nhất thiết phải mạnh nhưng phải ổn định chơi không giật lag... nước nôi giẻ tý vì hs họ hay quan tâm lắm, cho hs lập tk chơi giá ưu đãi .... nhiều và nhiều thứ lắm

vanhocdoan

Thành viên
LCD27", CPU Xeon E3, Ram 8G, Vga GTX960, Phím cơ, chuột cống^^, tai nghe khủng .Bán nhà đầu tư dàn này 4k/h thì còn sợ ế à :p:p:p

sharetoshare

Thành viên
bây giờ phải là tai nghe giật giật bác vanhocdoan à ;)

dackhiem

Thành viên
Muốn ko giảm giá mà vẫn kéo khách trong giai đoạn này thì chỉ có thủ đoạn trong nghề nghiệp mà thôi.vì bây giờ đã chạy được br thì cấu hình các quán tương đối ổn với các game hiện tại. về mặt tích cực thì chỉ có tăng cường thường xuyên quảng cáo..kéo khách víp có số má để kéo khách. về mặt tiêu cực thì triệt tiêu đối thủ (đòi hỏi phải có chút IT) để đối thủ mất khách thì mình mới có khách được.

tuannet

Thành viên
Tâm lý người chơi: thấy quán Nét mới mở là thích, cở nào khách cũng kéo qua đó chơi còn có quay về không là 1 chuyện.
nói chung làm ăn thì phải có cái duyên làm ăn. thời buổi cạnh tranh nét khóc liệt này bạn có cách người ta cũng có cách....
==> giờ quan trọng là thái độ phục vụ, chịu khó thức khuya dậy sớm, giá = giá ng ta, bán nước, bánh, thuốc, bình dân.

tungtkt

Thành viên
Tóm lại là bạn phải Yêu nghề...còn chiêu trò chỉ tạm thời.Luôn phải đặt câu hỏi vì sao,và tìm phương án giải quyết tối ưu nhất.

Như trường hợp của bạn.. Chủ Yếu Khách Là Học Sinh.. Buổi Sáng Thì Vắng... ở đâu cũng thế thôi sáng thường ít khách vs HS còn đi hoc .muốn hút vào buổi sáng thì rất phiền phụ huynh,rùi thầy cô.
Mình nghĩ time đó bạn làm thêm 1 số nghề như sửa máy...bán ít hàng ăn sáng...

Mình làm NET tính nay là 12 năm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

tamdenvt

Thành viên
mình rất hòa đồng với thành viên. đánh game chung.. không chữi ai bao giờ.. khách làm hư đồ vẫn k nói nặng.. chỉ nói lần sau cẩn thận giúp a .. dạo này nét khác thấy mình dông khách giảm giá kinh quá.. chơi lần 1 tháng :). mình 3 >4 tháng mở 1 giải liên minh.. đầu tháng km50% cho thành viên. .. máy ổn dịnh. mạng tốt... đang tính hỏi ae có cách gì kéo khách buổi sáng k á mà ^^

NetAT

Năng động
3 năm làm nghề này , em có chút kinh nghiệm cho bác đây
- mở net chắc chắn máy đáp ứng được người dùng ( gọi là cấu hình máy đó ạ )
- chuột bàn phím tai nghe luôn phải trong tư thế sẵn sàng chiến đấu
- bàn ghế nhà cửa sạch thoáng mát , nhỏ nhặt nhất là cái gạt tàn thuốc lá cũng phải sạch
- khi mọi thứ bên trên ok rồi , thì người quản lý là thằng quyết định đông khách hay ko
=>mở giải đâu , biết người biết ta , họ khuyến mại mà mình ko => toi rồi còn gì ( họ giảm giá nhưng mình ko giảm kaka chơi đẹp quá còn gì , nhung thay vì giảm giá ta khuyến mại tặng thêm thời gian cho khách hàng ) và cách ăn nói giao tiếp cũng như sự hòa đồng của mình đối với khách , cái này theo em nghĩ người ta gọi là Duyên ( duyên này do mình tao ra , còn duyên nào nữa thì em chưa biết )
- còn vắng khách bác có thể bán thêm nhiều thứ linh tinh như đồ ăn sáng BCS đồ chơi TD để kiếm thêm thu nhập .
còn trong khu vực đông quán net thì có đầu tư thế thế nữa vẫn đói thôi . giải tán đi làm xe ôm , chào bác em đi gọi người thanh lý dàn net của em đây hihi

vanhocdoan

Thành viên
e
ế là ế chứ 10 dàn giống vậy cũng ế :(
Tôi không tin đầu tư giàn đấy, giá 4k/h mà ế , sợ rằng nó xếp hàng để được chơi ấy chứ:) .không tin lắp thử 1 em về thử ;).
Quan trọng là bác có chiệu chi để chơi giàn ấy không thui 4k/h 3 năm chưa thu hồi vốn :p

tuannet

Thành viên
Tôi không tin đầu tư giàn đấy, giá 4k/h mà ế , sợ rằng nó xếp hàng để được chơi ấy chứ:) .không tin lắp thử 1 em về thử ;).
Quan trọng là bác có chiệu chi để chơi giàn ấy không thui 4k/h 3 năm chưa thu hồi vốn :p
không tin cũng phải tin, máy móc là do trình độ của mình config, máy mình G645 vẫn tự hào chạy Ok hơn i3 thằng bên cạnh. cho dù máy mạnh tới đâu rơi vào tay mấy con gà thì cũng ì ạc. tư duy cấu hình khủng để lấy khách là chết tươi vì đầu tư lắm vào.

thienphuong

Thành viên
không tin cũng phải tin, máy móc là do trình độ của mình config, máy mình G645 vẫn tự hào chạy Ok hơn i3 thằng bên cạnh. cho dù máy mạnh tới đâu rơi vào tay mấy con gà thì cũng ì ạc. tư duy cấu hình khủng để lấy khách là chết tươi vì đầu tư lắm vào.
Đụng đến đa nhiệm rùi cấu hình game đòi hỏi cao bác sẽ thấy sự khác biệt chứ game on hiện tại thì em nào chả giống em nào thui

hungnetpro

Thành viên
Tình Hình Chỗ Mình Trung Tâm Huyện.. Chủ Yếu Khách Là Học Sinh.. Buổi Sáng Thì Vắng.. Ae Có Chiêu J Khuyến Mãi hay ... hay Chia Sẽ Mình Với
Muốn đông khách troll quán bên cạnh, Bác làm như sau"chỉnh 1000đ/h" cả ngày, ngày nọ sang ngày kia đông khách

zoitruong

Thành viên
Địa điểm
hỏi chi?
Nên nhớ khách luôn là ông chủ của mình, 1 khi họ đã quay lưng đi thì rất khó trở về.
Mình cứ đóng vai người osin của họ, xem họ muốn gì, cứ thế mà phát huy.

vanhocdoan

Thành viên
Đấy chỉ là commet vui thui, đôi đưa ra cấu hình "LCD27", CPU Xeon E3, Ram 8G, Vga GTX960, Phím cơ, chuột cống^^, tai nghe khủng" trên dưới củng 30 củ/máy 4k/h thu hồi vốn bằng niềm tin à ?
Nếu tôi mà được tài trợ bởi bọn IS hay mafia này nọ để rửa tiền , mở 1000 máy cấu hình vầy ngay trung tâm Tp.HCM giá chỉ 4k/h mấy tiệm sung quanh chắc chắn chết hết .:)

325netkg

Thành viên
Làm nghề net khá lâu, hiện giờ vừa tái đầu tư lại với dàn socket 775 E7500 :D.. vui vẻ, biết chơi game, lâu lâu tặng ca trà đá, của ít lòng nhiều, nhưng bọn nhóc vẫn thích... Cuối tuần tổ chức thi đấu giao lưu, vừa vui, vừa hút khách... 5h chiều đóng cửa đi chơi, 7h về mở cửa là bọn nó chạy ào xuống full máy liền.. hỏi vì sao, bọn nó nói, trên kia headphone hư ko chịu thay, bàn phím thì dẹp lép chơi bàn phím này quen rồi :D chả đứa nào nói vì máy ở đây ko lag... Máy e lâu lâu đá fifa cũng hơi sượng sượng tí, nhưng bọn nó vẫn chơi... :D :D

Theo nhiều năm kinh nghiệm giờ yếu tố hàng đầu không phải máy móc mà là cách phục vụ và Game gear :D... Máy có thể bèo nhưng phím chuột phải đầu tư vào, vì cái đó là cái nó dùng thường xuyên nhất... Nhất là cái headphone, em để ý máy nào headphone điếc 1 bên hay nghe ko được là cạch mặt ngay

Top Bottom