Có gì mới?

Ai bị lỗi này chưa chỉ em với.

jonnypham

Thành viên
Vậy thì mình nghĩ Bác nên update cái BIOS cho nó 1 phát là khỏi bệnh

cuongquy63

Thành viên
vào bios-chipset-enable lan rom là hết(cái này do mất nguồn đột ngột nó bị bios defaults) Nếu vẫn kop bôt được reset lần nữa vào bios-boot -first boot đạt là Network.Hết 100% ok.Nếu ko được nữa thì nhờ KT làm thôi

Chỉnh sửa cuối:

net618

Thành viên
Có phải sử dụng CSM Boot không ? Nếu đúng thì mình chỉ cách cho

vanhocdoan

Thành viên
Ở các dòng main H6 trở lên nếu 1 trong các thành phần ngoại vi như Vga hay Lan rời, Ram có kết nối không tốt có thể do nguồn yếu, car hư, hay đơn giản các chân kết nối với main bị dơ thì khi khởi động main nó tự vào Bios . Cách giải quyết trường hợp trên là ta dùng "cục tẩy" vệ sinh chân Vga ,Ram,Lan rời nếu có , nếu vẩn bị thì nên thử thay nguồn tốn hơn vào, trường hơp vẩn không khỏi bệnh thì bạn nên thay đổi tuần tự các thiết bị sẽ phát hiện ra thiết bị nào lỗi ./.

cuongquy63

Thành viên
Vụ này chắc chắn là Lan Room bị disable bạn chỉ cần enable là được.còn các thiết bị khác mà dơ bẩn thì màn hinh sẽ đen,nếu không tìm được để enable lan room thì nên nhờ người tìm hộ

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Tình hình là hay bị ngẫu nhiên 1 máy trạm khởi động vào thẳng màn hình bios. Ko bít có bác bào bị chưa và đã khắc phục được rồi thì chỉ em với. E đau đầu với tình trạng này quá. Tks các bác đã đọc tin
Bác chụp cho cái hình lúc nó khởi động thì dễ bit bệnh hơn, mà bác dùng Bootrom hả?

Top Bottom