Có gì mới?

Hỏi ace phòng máy cho hỏi game battleground.....!

nghiamaster379

Thành viên
oh,cảm ơn bạn. tại tính cài mà không biết sao cài được, chắc mua
Khách nào yêu cầu bảo mượn tài khoản để tải game là bọn nó cho mượn à. Mua chi tốn tiền. Đâu phải mỗi game này. Nhiều game trên steam khách yêu cầu em đều mượn tk. Mua không củng khối tiền

Hoang Thu Ha

Thành viên
Hơi dài dòng mong các bác thông cảm.
Em thì mới mở 60 máy mới G4600 + 8gb Ram ( cấu hình mạnh top 1 khu vực nhé các bác ). Sát tường là quán 80 máy thì chỉ có 10 máy vip xài core i3-6100 + 8gb ram + card 1050 chơi được battleground nhưng giá máy vip 7k ( 70 máy thường 5k ) mà chỗ em thì toàn sinh viên nên e thấy 10 máy thì chỉ tầm 3,4 máy chúng nó chơi game đó còn lại vẫn chơi ffifa,liên minh thôi.
Em lấy giá 5k = máy thường nhà nó,em dùng 2 dàn 1 dàn 25 máy card 1050 2gb để dự tính nếu chúng nó chơi battleground thì chơi bên đó,dàn kia em chỉ dùng 1030 vì vốn hơi eo ( mặt bằng thuê nhưng phải xây lại tất cả = 400tr + dàn máy 850tr thì em vay mất 800tr ).
Lúc mở ra thì phải 1 nửa là chúng nó chơi battleground,không hiểu từ đâu chui ra luôn,nhưng máy card 1030 vẫn chơi ok,chỉ giật đúng vài giây lúc đầu chúng nó nhảy dù xuống còn đâu chơi ngon lành hết.
Còn về việc tải thì tải + cập nhật free chứ nhỉ,e thấy key đó chỉ để chúng nó kích hoạt vào game thôi,ko có key ko vào được game chứ chả liên quan gì đến tải game cả ( nếu sai đừng gạch đá em )

HienNguyen

Thành viên
Hơi dài dòng mong các bác thông cảm.
Em thì mới mở 60 máy mới G4600 + 8gb Ram ( cấu hình mạnh top 1 khu vực nhé các bác ). Sát tường là quán 80 máy thì chỉ có 10 máy vip xài core i3-6100 + 8gb ram + card 1050 chơi được battleground nhưng giá máy vip 7k ( 70 máy thường 5k ) mà chỗ em thì toàn sinh viên nên e thấy 10 máy thì chỉ tầm 3,4 máy chúng nó chơi game đó còn lại vẫn chơi ffifa,liên minh thôi.
Em lấy giá 5k = máy thường nhà nó,em dùng 2 dàn 1 dàn 25 máy card 1050 2gb để dự tính nếu chúng nó chơi battleground thì chơi bên đó,dàn kia em chỉ dùng 1030 vì vốn hơi eo ( mặt bằng thuê nhưng phải xây lại tất cả = 400tr + dàn máy 850tr thì em vay mất 800tr ).
Lúc mở ra thì phải 1 nửa là chúng nó chơi battleground,không hiểu từ đâu chui ra luôn,nhưng máy card 1030 vẫn chơi ok,chỉ giật đúng vài giây lúc đầu chúng nó nhảy dù xuống còn đâu chơi ngon lành hết.
Còn về việc tải thì tải + cập nhật free chứ nhỉ,e thấy key đó chỉ để chúng nó kích hoạt vào game thôi,ko có key ko vào được game chứ chả liên quan gì đến tải game cả ( nếu sai đừng gạch đá em )

Bác cũng liều thật vay 800tr ah. Doanh thu bjo ổn chưa bác, e cũng tính vay nhưng lại ngại nhiều thứ quá @@

Hoang Thu Ha

Thành viên
Bác cũng liều thật vay 800tr ah. Doanh thu bjo ổn chưa bác, e cũng tính vay nhưng lại ngại nhiều thứ quá @@
Em mở từ 5/9. 5/9 cho khách test máy đến sáng 6/9. khuyến mại 100% tiếp đến hết 7/9.
Doanh thu 2 ngày khuyến mại là 40tr ( chia đôi e cầm 20tr ). Còn doanh thu tổng từ hôm đó đến hết hôm qua 18/9 là 67tr ( 2 ngày đầu khuyến mại 40tr rồi nhé ) bác ạ,chúng nó vẫn còn khoảng 20tr tiền tài khoản nãy em vừa cộng hơn 700 khách :))) Nói chung tiền máy 13 ngày em cầm 47tr. Tiền dịch vụ thì e ko tính là bao nhiêu vì mới mở nên e chưa chốt doanh thu theo ngày các thứ được.
Thời gian tới doanh thu sẽ giảm chút vì quán bên cạnh vừa giảm giá để cạnh tranh với em nên e cũng phải có khuyến mại gì đó :D ( bên đó 80 máy chia phòng hút thuốc với không hút thuốc nên hút khách hơn,bên em 63 máy ko chia còn cấu hình thì bên em nhỉnh hơn chút ).

Hoang Thu Ha

Thành viên
Bác tính vay nếu vay nhiều nhiều thì cần tính nhiều bác ạ,vay ít thì cũng phải tính nhiều :)) cứ lên trên này hỏi han ae sẽ cho kinh nghiệm bác ạ, lúc đầu hỏi thì ai cũng bảo e liều nhưng khu e e biết,chơi game hơn chục năm ở đó nên e tính gần như hết mọi khả năng rồi,chỉ là em lãi được nhiều hay ít thôi chứ 24 tháng mà hồi vốn thì không phải là khó nên e quyết làm. Em thì chắc đến 90% rồi nên lên đây e chỉ hỏi về vấn đề máy móc các thứ thôi,còn ai bảo gì em cũng làm,còn mỗi người mỗi chỗ lại khác nhau nên bác cần tỉnh táo bác ạ.
- Thứ nhất phải xem mật độ chơi ở khu bác, lứa tuổi chơi, thời gian chơi ( cần xem cả đêm khách có chơi nhiều không )
- Thứ 2 là xem dòng game mà chúng nó chơi ở đó chủ yếu là game gì --> để còn xem xét cấu hình dàn của mình bác ạ, chỉ cần dàn cho chúng nó chơi ổn chứ không cần quá cao vì giá thu tiền chúng nó có cao như giá mình đầu tư được đâu.
- Thứ 3 là mật độ quán game khu vực đó + cấu hình các quán ( cái này quan trọng vì nó vừa liên quan đến giá máy của bác ) vừa phải tính đến trường hợp các quán cũ nó đã ăn đủ rồi và giờ nó thấy bác mở nó tăng cấu hình lên, bác phải dự tính vấn đề này,mà cái này lại liên quan đến vấn đề mặt bằng ( thoáng mát, sạch sẽ...) + dịch vụ + phục vụ khách của quán bác,để làm sao dù quán khác có tăng cấu hình ngang mình hay hơn mình 1 chút thì khách vẫn thích ngồi quán mình hơn ( vì đơn giản là cấu hình bác đủ để nó chơi ngon game của nó thì chả tội gì nó phải sang quán khác dù cấu hình ngon hơn mà phục vụ không được như quán của bác ). ( cái này thì bác cứ thân thiết với khách 1 chút là ok, những khách nào bác thấy chơi nhiều thì tiềm năng là khách ruột, lâu lâu free cho chai nước ngọt chẳng hạn,mình mua vào có 3k chả đáng là bao ).
- Thứ 4 là phần mềm quản lí + đường truyền mạng ( quan trọng nhé, phần mềm hay mạng ko ổn định là bác vất đấy,chỉ vài lần mất mạng hay giật lag mà không khắc phục gấp thì khách đã đi là không trở lại đâu ạ )
- Còn 1 vài điều cần lưu ý nữa thì bác cứ từ từ hỏi kinh nghiệm trên này bác nhé.
Chúc bác thành công.

Top Bottom