Có gì mới?

Hỏi 1 máy trạm download chơi game, fb bị lag? cách khắc phục

lamnhatgiang

Thành viên
tình hình là em dùng modem tplink TL-WR1043ND cho phòng 30 máy, chỉ có 1 máy trạm tải 1 bộ phim 2gb mà chơi game, fb lag kinh khủng, Mạng gói 60Mb.
các bác chủ phòng cho mình hướng giải quyết vs ạ, mình dùng Gcafe vng. chẳng hạn như chặn băng thông, hay thay modem dratek.....
em cám ơn ạ.

Vũ Phong

VIP
Bác dùng mạng gì ?
Với trường hợp nhà bác có thể sử dụng modem khác để hạn chế băng thông hoặc dùng 2 wan , mỗi wan 30mb khoảng đó
Mấy con modem nhà mạng cấp chạy thời gian là ngáo đá ấy mà khuyrn bác nên thay chạy cho ổn định
wan 1 : định tuyến theo port , ip, domain của game , nhà phát hành game
wan 2 : định tuyến theo port , ip web, domain cho web từ trong nước và web nước ngoài : fb, youtube .v...v

bác có thể dùng draytek cho dễ , còn bác có kiến thức sâu rộng có thể dùng pfsense ..v...v

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
tình hình là em dùng modem tplink TL-WR1043ND cho phòng 30 máy, chỉ có 1 máy trạm tải 1 bộ phim 2gb mà chơi game, fb lag kinh khủng, Mạng gói 60Mb.
các bác chủ phòng cho mình hướng giải quyết vs ạ, mình dùng Gcafe vng. chẳng hạn như chặn băng thông, hay thay modem dratek.....
em cám ơn ạ.
bác nên dùng pcmoderm sẽ giải quyết vấn đề mạng cho bác ổn định. nó là ông nội của mấy con moderm của bác. sức chịu tải cao.
cần gì bác liện hệ face mình xem cho bác. có hướng khác phục cho bác Net Co | Facebook

thanh1984

Năng động
Địa điểm
Khánh Bình An Phú An Giang
Bác dùng mạng gì ?
Với trường hợp nhà bác có thể sử dụng modem khác để hạn chế băng thông hoặc dùng 2 wan , mỗi wan 30mb khoảng đó
Mấy con modem nhà mạng cấp chạy thời gian là ngáo đá ấy mà khuyrn bác nên thay chạy cho ổn định
wan 2 : định tuyến theo port , ip web, domain cho web từ trong nước và web nước ngoài : fb, youtube .v...v

bác có thể dùng draytek cho dễ , còn bác có kiến thức sâu rộng có thể dùng pfsense ..v...v
draytek 2920 và 2925 có làm dc 2 nhiệm vụ này ko anh

Tran tam

Thành viên
CÁCH KHẮC PHỤC ĐỢI 1 THÁNG NỬA CÁP QUANG SỬA XONG HẾT LAG

Top Bottom