Có gì mới?

Đầu năm mình khai trương hỏi đáp ae tí

huutinhbt

Năng động
cấu hình PC mình là :
- CPU:g3220
- RAM: Gkill 4GB/1600(ko bàn về nhận bus tối đa của g3220)
-VGA: ôm bô
- Đang dùng HDD
- HDH: Win 7 64bit
- LCD:AOC 20inch 3 cái ASUS 19,5inch
mình có thắc mắc là game CF vào game rất chậm từ khi nhấp mở game đến khi đăng nhập dc là tầm 2-3p,sao đó vào kho chứa đồ đứng khoảng 30s,và vào map thi đấu nó lag tầm 2-3p mới chạy ổn định.
game thì FPS dao động từ 140-200.
ping game tầm: 3-25.
p/s: nhờ các a e trong rum bàn luận và chia sẻ xem có cách nào vào game nhanh hơn không
p/s: nếu cấu hình trên mà tôi gắn card gt 9800 512mb vào nó chạy còn chậm hơn nữa
p/s: mình lưu cái pagefile(ram ảo) trên ổ CACHE 20GB của diskprotection CSM,mà cái CACHE lúc nào cũng 5-7GB và ko bao giờ mất format thì nó mất

Chỉnh sửa cuối:

tuannet

Thành viên
trời lag đương nhiên (ôm bo) mà.
Gắn card để cảm nhận chịu khó đầu tư card giá từ 1.8tr đến 2.5 tr là ok!

vanhocdoan

Thành viên
Nếu phòng máy Bootrom thì kiểm tra lại đường mạng và ổ HDD Game
Máy cùng 1 cấu hình WinXp vô CF nhanh hơn Win7 64bit . Cái này thì đành chiệu thui vì CF là hàng đồ cổ không tương thích hoàn toàn với Win764it. Mà nó chỉ chậm hơn tầm 3-5 giây thui không đến nổi vô CF mà tốn 2-3p như của bác.
Còn về Vga GT 9800 512mb không bít car bác là loại nào Ram mấy nếu là Ram3 128bit hay 256bit thì nó ngon hơn hiều cái Vga Ôm bô G3220 chứ "Vga rời thì đừng quan tâm đến việc ram nó có dung lượng bao nhiêu mà chỉ cần quan tâm đến nó xài Chip nào Ram mấy 64b,128b hay 256bit, còn dung lượng ram 512 ,1G hay 2G cái này ko quan trọng ". Chơi VGA rời thì CPU hoạt động tốt và mát hơn ,hiệu năng cao hơn.
Nếu có điều kiện thì chơi Vga GT730 Ram5 128bit của Giga Vga này tuy không phải là hàng cao cấp nhưng nó chạy khá ổn định và chưa thấy kén Game nào rất thích hơp để chơi Nét giá nó nằm khoảng 1tr4 -1tr6

Chỉnh sửa cuối:

huutinhbt

Năng động
lúc trước nó ko có bác ah,với lại có 1 số a e ombo nhưng nó ko lag(mình chỉ nói CF)và vào game rất nhanh tầm 55s

huutinhbt

Năng động
Nếu phòng máy Bootrom thì kiểm tra lại đường mạng và ổ HDD Game
Máy cùng 1 cấu hình WinXp vô CF nhanh hơn Win7 64bit . Cái này thì đành chiệu thui vì CF là hàng đồ cổ không tương thích hoàn toàn với Win764it. Mà nó chỉ chậm hơn tầm 3-5 giây thui không đến nổi vô CF mà tốn 2-3p như của bác.
Còn về Vga GT 9800 512mb không bít car bác là loại nào Ram mấy nếu là Ram3 128bit hay 256bit thì nó ngon hơn hiều cái Vga Ôm bô G3220 chứ "Vga rời thì đừng quan tâm đến việc ram nó có dung lượng bao nhiêu mà chỉ cần quan tâm đến nó xài Chip nào Ram mấy 64b,128b hay 256bit, còn dung lượng ram 512 ,1G hay 2G cái này ko quan trọng ". Chơi VGA rời thì CPU hoạt động tốt và mát hơn ,hiệu năng cao hơn.
Nếu có điều kiện thì chơi Vga GT730 Ram5 128bit của Giga Vga này tuy không phải là hàng cao cấp nhưng nó chạy khá ổn định và chưa thấy kén Game nào rất thích hơp để chơi Nét giá nó nằm khoảng 1tr4 -1tr6
cái vga 9800gt 256bit bác,cũng đang tính xài tới 730 dr5 đây .thank bác

jonnypham

Thành viên
HDD là nó chậm phải rồi Bác ơi. Tốc độ HDD nó không ổn định đâu. Nhiều khi HDD bị Bad nhẹ không chừng nữa, với lại dùng HDD là phải đóng băng nên nó chạy không được mược mà, nhất là CF nó cần tốc độ đọc cao lắm. Còn Onboard hay VGA rời thì vào chơi Game nó mới ảnh hưởng. Chứ lúc loading thì chẳng cần quan tâm tới vấn đề đó. Riêng Games CF đã ổn định rồi mà.

netmetro

Guest
mò tùm lum ra mới biết bệnh. dựa vào bài viết thì có lẽ do :
RAM đọc thả giải phóng chậm, ùn ứ . thay ram theo dõi tiếp
HDD yếu . chạy vật vờ. cần tốc độ cao nó cũng chạy lừ đừ . khi có đọc qua 1 lần cache rồi đột kích chỉ đọc những thứ nó cần cho nên nhanh. không đọc hết mấy GB game chỉ đọc vài chục MB cần trong cache nên nhanh về sau . thay ổ cứng máy ngon đem qua theo dõi tiếp .
- về H81 G thì thừa sức bắn đột kích rồi . lỗi các thứ mò ra mà bắt bệnh

huutinhbt

Năng động
mò tùm lum ra mới biết bệnh. dựa vào bài viết thì có lẽ do :
RAM đọc thả giải phóng chậm, ùn ứ . thay ram theo dõi tiếp
HDD yếu . chạy vật vờ. cần tốc độ cao nó cũng chạy lừ đừ . khi có đọc qua 1 lần cache rồi đột kích chỉ đọc những thứ nó cần cho nên nhanh. không đọc hết mấy GB game chỉ đọc vài chục MB cần trong cache nên nhanh về sau . thay ổ cứng máy ngon đem qua theo dõi tiếp .
- về H81 G thì thừa sức bắn đột kích rồi . lỗi các thứ mò ra mà bắt bệnh
có thể do mình lưu ram ảo trên ổ cache nên nó chồng chất gây chậm nữa ah

netmetro

Guest
máy cài đặt xong cứ để im vậy mà chạy. không cần tinh chỉnh tự chế thêm. nó cũng không có nhanh hơn bao nhiêu . mấy tờ báo tự sướng, viết bài ăn tiền công thì dịch tài liệu rồi nói tăng tốc win.

huutinhbt

Năng động
máy cài đặt xong cứ để im vậy mà chạy. không cần tinh chỉnh tự chế thêm. nó cũng không có nhanh hơn bao nhiêu . mấy tờ báo tự sướng, viết bài ăn tiền công thì dịch tài liệu rồi nói tăng tốc win.
cái này là nhân viên csm làm bác ah

nhim

Thành viên
chuyễn BR đi bác vào nhanh hơn, lúc trước mình cũng gặp tình trạng như bác vào trong chơi thì ok hết nhưng công đoạn khởi động game cho tới vào được bên trong là rất lâu, điều này cũng làm ảnh hưỡng tới doanh thu đấy,

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
trời lag đương nhiên (ôm bo) mà.
Gắn card để cảm nhận chịu khó đầu tư card giá từ 1.8tr đến 2.5 tr là ok!
Bác chủ top ko nói dùng main j chứ nếu dùng H81 mà chơi CF = VGA ôm bô ko có lag nhé FSP vẫn trên dưới 120, em đã thử, với LOL ở mức chấp nhận được cũng tàm tạm, FSP hơi thấp chút thôi khoảng trên dưới 40. CF nó ko nặng như cái dung lượng của nó đâu. Thế nên cái khoản phần cứng máy trạm với game CF bác chủ có thể dẹp qua 1 bên nhé. về ping từ 3-25 thì OK rồi. Bác kiểm tra xem cái ổ Game có nóng ko, có kêu to ko nữa, nếu nóng quá và kêu hơn bình thường thì thay cái mới luôn và ngay nhé bác. Nếu bác có times về khuya vắng khách bác cho chạy chống phân mảnh ổ game hoặc có cái ổ khác chép lần lượt từng game qua, bảo đảm nhanh hơn nhiều. Với cả xem cái SW có nóng quá ko nữa, SW mà nóng quá cũng hạn chế truyền dữ liệu đó. Chúc bác thành công và đắt khách.

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Nhầm nhé bác, bác dám cá ko, 1 cái Win gốc cài xong để vậy chạy với 1 cái Win chỉnh sửa + tinh chỉnh vài thứ khi cài xong, cái nào nhanh và ngọt hơn. Bác cá j em cũng chơi nhé. :D

huutinhbt

Năng động
chuyễn BR đi bác vào nhanh hơn, lúc trước mình cũng gặp tình trạng như bác vào trong chơi thì ok hết nhưng công đoạn khởi động game cho tới vào được bên trong là rất lâu, điều này cũng làm ảnh hưỡng tới doanh thu đấy,
có 12pc từ từ bác

huutinhbt

Năng động
Bác chủ top ko nói dùng main j chứ nếu dùng H81 mà chơi CF = VGA ôm bô ko có lag nhé FSP vẫn trên dưới 120, em đã thử, với LOL ở mức chấp nhận được cũng tàm tạm, FSP hơi thấp chút thôi khoảng trên dưới 40. CF nó ko nặng như cái dung lượng của nó đâu. Thế nên cái khoản phần cứng máy trạm với game CF bác chủ có thể dẹp qua 1 bên nhé. về ping từ 3-25 thì OK rồi. Bác kiểm tra xem cái ổ Game có nóng ko, có kêu to ko nữa, nếu nóng quá và kêu hơn bình thường thì thay cái mới luôn và ngay nhé bác. Nếu bác có times về khuya vắng khách bác cho chạy chống phân mảnh ổ game hoặc có cái ổ khác chép lần lượt từng game qua, bảo đảm nhanh hơn nhiều. Với cả xem cái SW có nóng quá ko nữa, SW mà nóng quá cũng hạn chế truyền dữ liệu đó. Chúc bác thành công và đắt khách.
main mình dùng ASUS h81m-d,có thể mình mua ổ ứng có vấn đề mình mua 250gb 750k bh 2 năm,chắc hàng này fake rồi

huutinhbt

Năng động
Nhầm nhé bác, bác dám cá ko, 1 cái Win gốc cài xong để vậy chạy với 1 cái Win chỉnh sửa + tinh chỉnh vài thứ khi cài xong, cái nào nhanh và ngọt hơn. Bác cá j em cũng chơi nhé. :D
win chỉnh sửa chạy mượt hơn vì tắt và tinh chỉnh nhửng cái ko cần thiết sẽ mượt mà hơn

Top Bottom