Có gì mới?

Có bác nào còn nhớ vụ vay gần tỷ mở net không ạ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

mai huy

Năng động
mừng cho chủ net, gặp thời thì cứ mà cố gắng thôi, thất bại là mẹ thành công mà. Mở ra ko dc thanh lý thì cũng lỗ tầm 2 tháng doanh thu. Yên tâm mà quất đi. Mở net không những có cơ hội có thêm thu nhập mà còn tạo được công ăn việc làm cho mọi người nữa nên tôi hết sức ủng hộ.
Mình có thể lỗ, nhưng giúp được người khác có việc là thì đã là thành công rồi.

Hoang Thu Ha

Thành viên
Tuổi trẻ thì ai cũng từng có một thời như thế mà bác. {21} . Không có gì cả. Nếu bác ý đã xác định vay vốn làm ăn thì chắc chắn đã có đường lui rùi. cùng lắm thì bay cái sổ đỏ . Lấy kinh nghiệm sống thôi. Hiện tại bác ý làm ăn được thì anh em ta chúc mừng bác ý thôi. :)r
CẢm ơn bác,sổ đỏ nhà e thì làm được nhiều cái dàn net này lắm,chủ yếu là e tự mình ra đời thôi chứ chưa động chạm gì đến sổ cả :))

Hoang Thu Ha

Thành viên
lần trước em nhớ bác có nói là phòng bác không có chia phòng hút và không hút thuốc đúng không. Vậy làm sao bác giải quyết được cái vụ khói thuốc thế bác.
Em mất thêm tiền điện điều hòa + hút gió thôi bác, nếu nói là không có mùi thuốc thì không thể nhưng rất ít bác ạ. Em làm trần cao nên nó thoáng + 8 cái quạt hút gió chia đều trần hút khói ra ngoài ( hút cả khí máy lạnh nên tốn điều hòa ) hoạt động 23/24,chỉ nghỉ 1 tiếng buổi sáng khách chơi đêm về hết thôi vì 7h khách về thì hơn 8h lại bắt đầu khách vào rồi.

Hoang Thu Ha

Thành viên
mừng cho chủ net, gặp thời thì cứ mà cố gắng thôi, thất bại là mẹ thành công mà. Mở ra ko dc thanh lý thì cũng lỗ tầm 2 tháng doanh thu. Yên tâm mà quất đi. Mở net không những có cơ hội có thêm thu nhập mà còn tạo được công ăn việc làm cho mọi người nữa nên tôi hết sức ủng hộ.
Mình có thể lỗ, nhưng giúp được người khác có việc là thì đã là thành công rồi.
Em cảm ơn bác.

Hoang Thu Ha

Thành viên
Nói có thể các bác không tin nhưng khu em có 2 thứ không bao giờ chết,1 là hàng ăn + ăn vặt, 2 là quán net :)).

vanhocdoan

Thành viên
Các bác đừng chém bạn Top quá. Chưa làm mới lên kế hoặc thì còn cảng khuyên này no, chứ đã lỡ làm rồi thì đành phải ung hộ trợ giúp trong khả năng thôi. Làm gì cũng có rui ro, biết hạn chế ở mức thấp nhất thì sẽ đỡ hơn. Có gan thì làm giàu, như gan tui nhỏ thì ko giám chơi trò phiên lưu như thế đâu :):)
Lời kết nhắn tới bạn Top là : làm được thì dễ, giữ dc mới khó.

leminhdhsp

Thành viên
Chúc mừng bác top! Một người sống có bao nhiêu người chết. Chuẩn bị nâng cấp máy đi nhé, quán vip bên kia năm sao nâng cấp đấy.

vanminh

Thành viên
47 máy bây giờ giờ cao điểm chỉ có ngần này. doanh thu ngay khoảng 5 - 700k thui

Attachments

46,5 KB · Đã xem: 259

minh10071

Năng động
Chính em đây ạ,đăng đàn post từ tháng 6 hỏi ý kiến cấu hình máy để vay gần tỷ + vốn 400tr mở quán net 65 máy và ai cũng khuyên e không nên làm và đây là kết quả ạ.
Thật sự là đến sát ngày nhận máy e vẫn thấy " mông lung như 1 trò đùa ", cảm giác nó không thật 1 tí nào thì e vứt hơn 1 tỷ tiền để mở quán, tuy là từ đầu đã tính hết các khả năng có thể xảy ra rồi nhưng đúng là khi cầm 1 đống tiền đi vay để trả hàng thì mới thấy mình " chơi hơi lớn ".
Giờ quán cũng đi vào ổn định rồi, máy móc cũng không lỗi lầm gì như lúc mới lắp ( đôi khi dump xanh,đôi khi lại sập 1 dàn hơn chục máy do swich lỗi,rồi xung main.... ) e mới rảnh được chút nên lên đây khoe các bác doanh thu tháng vừa rồi ( quán em 5k/h, đang là 1 trong 2 quán giá cao nhất khu vực, nhưng cũng là 2 quán nhiều máy + vip nhất khu rồi ạ,giờ ai muốn mở ra cạnh tranh với 2 quán em khó lắm ) chưa tính nước ,mà dịch vụ tạm thời cũng chỉ có nước với thẻ game,còn bánh mỳ + mỳ tôm thì mẹ e tự nấu tự thu tiền khách.
À quên còn vụ combo đêm e bật tài khoản admin cho khách chơi nên chưa tính vào kia,1 tháng cũng tầm 18tr tiền combo ( 22h-7h sáng + 1 nước = 30k )
P/S : Để có mặt bằng + dám đầu tư cạnh tranh với nhà e và nhà kia ( 80 máy ) thì rất là khó nên e chưa phải lo vấn đề này, chỉ có nhà kia cạnh tranh về giá với nhà e thui :D
Trước khoe nhiều sau khóc cung nhiều haa

netmetro

Guest
tháng 9-2017 . tui. tui đi vô cửa hàng xe hơi hỏi chiếc toyota innova rẻ nhất . toyota vios cũng giá cỡ cỡ xem xem .
chổ bán nói giờ cho trả góp . 1 tháng 10 triệu cho tới khi dứt nợ. lãi là 3 triệu/tháng . cho nên 1 tháng phải trả 13trieu cho tới khi hết nợ ! nhưng nó cộng cái gì nói nghe cũng có lý như đóng thuế, giấy tờ xe , kiểm tra xe, lưu hành đường bộ, bảo vệ môi trường v.v...giá xác xe là 6xx triệu. cộng tá lả âm binh cho tới khi xách xe chạy được ra đường thành ra 8xx triệu .01 tháng trả 14,5 triệu . thôi, đi về suy nghĩ lại rồi đi luôn !
tui suy ra thớt (trên cá) 1 tháng cũng phải trả 14,5 triệu/tháng cho 65 máy ! tui đoán bừa phán đại chứ tui không chơi với ngân hàng nên tui không biết **** gì hết

Có sửa bởi điều hành viên:

anhvu

Năng động
1 năm đầu thì đúng là chưa nói lên điều gì. lên nét mới thì tâm lí người chơi ai chẳng thích đến. cứ năm 2 năm 3 về sau mới thấy .. như e đây ngày xưa chạy H61 được 4 năm mới mở đông như kiến. khoái lên thêm máy. về sau bê bết 1 ngày mấy chục nghàn. quyết định làm lại phòng bán hết mua máy mới. giờ đông như kiến nhưng với suy nghĩ của e thì vài năm nữa quán e lại cũng ít đi. đó là quy luật. bạn bè a e bên nhà e mở nét nhiều e biết mà. ai mở năm đầu cũng đông rồi khoái. về sau nản than ế. đầu tư lần này cho vợ nó coi nét coi con. nhiều thì cảm ơn trời ít thì cũng không sao vì đất nhà. con mình ôm vô lăng kiếm cơm qua ngày. bài trước bạn đang mình cũng có đọc và đến giờ bạn đã lao vào nghề nét làm chủ quản lý. dù sao cũng chúc bạn thành công kiếm lại được vốn càng nhanh càng tốt. vì cuộc sống là phải trải nghiệm. mới lớn mới khôn đươc.

zbiffz

Năng động
đọc cứ thấy có mùi Sales trà trộn thế nào ấy =)))
chúc bác cứ đều đều =)))

zbiffz

Năng động
mình net cỏ 25pc. vốn 1pc chưa đến 4tr .
mở 5 6 năm rồi. lúc đầu g31 g41 e66xx ram 1gb 2gb. gs8400. ngày 600-800 ( t7 cn 1tr+ )
hiện tại.. h61 h81 lung tung =))
phà phà 1 ngày 300-500k là vui rồi. chả ý kiến với các đại gia bỏ bạc tỉ gom bạc cắc đâu :p

mr.hoàng phong

Năng động
Dù gì thì cũng xin chúc mừng chủ quán nhé.
- Đọc hết bài e thấy nhiều bác trên nói đúng đấy bác đừng giận, những bác góp ý trên là những người cũng khá thâm niên nghề net rồi. Đúng là câu trả lời nó sẽ ở đoạn sau, em cũng vậy nhiều thứ ko thể lường trước được :v

thucvanpro

Thành viên
-Làm net có lúc thăng lúc trầm, như em 20 máy, nhà mặt bằng có, vốn có, mọi việc quán tự lo hết, cũng sắp tròn 3 năm, có những thời điểm buổi tối đến 20h có đúng một khách quen, nhìn thấy nó mừng lắm, doanh thu cả tối được có 10 nghìn.
Dù gì em cũng chúc mừng bác.

phamtuan007

Thành viên
Theo bài này e thấy 2 vấn đề của bác: 1 là lãi ngân hàng của 1 tỷ cũng ngót 8-10 triệu/thg, 2 là sơ sơ 1,4 tỷ của bác với doanh thu như thế cho dù có chưa trừ chi phí cũng tầm 10-12 tháng mới hoàn vốn nếu là doanh thu ổn định 1 năm đầu, còn nếu trừ các loại chi phí thì chắc chắn thời gian kéo dài hơn. Đương nhiên làm to ăn to, loanh quanh lại cũng cứ phải 1-1,5 năm mới hoàn vốn. Còn phụ thuộc nhiều yếu tố, nên bác đang vui thì hãy cứ vui đi, e làm 6 năm từ mới tới cũ nó cứ loanh quanh ngưỡng xe đạp mini thôi, mãi vẫn không khá lên con tay ga cho vợ được ! P/S: Từ khi 16-25pc nhà e ngày trung bình 600k ko làm đêm.

Địa điểm
Bình dương
EM thấy vụ này bàn bạc tới đây thôi các bác ạ. :D. Dông dài thành ra lắm chuyện.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom