Có gì mới?

Có bác nào còn nhớ vụ vay gần tỷ mở net không ạ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Hoang Thu Ha

Thành viên
Chính em đây ạ,đăng đàn post từ tháng 6 hỏi ý kiến cấu hình máy để vay gần tỷ + vốn 400tr mở quán net 65 máy và ai cũng khuyên e không nên làm và đây là kết quả ạ.
Thật sự là đến sát ngày nhận máy e vẫn thấy " mông lung như 1 trò đùa ", cảm giác nó không thật 1 tí nào thì e vứt hơn 1 tỷ tiền để mở quán, tuy là từ đầu đã tính hết các khả năng có thể xảy ra rồi nhưng đúng là khi cầm 1 đống tiền đi vay để trả hàng thì mới thấy mình " chơi hơi lớn ".
Giờ quán cũng đi vào ổn định rồi, máy móc cũng không lỗi lầm gì như lúc mới lắp ( đôi khi dump xanh,đôi khi lại sập 1 dàn hơn chục máy do swich lỗi,rồi xung main.... ) e mới rảnh được chút nên lên đây khoe các bác doanh thu tháng vừa rồi ( quán em 5k/h, đang là 1 trong 2 quán giá cao nhất khu vực, nhưng cũng là 2 quán nhiều máy + vip nhất khu rồi ạ,giờ ai muốn mở ra cạnh tranh với 2 quán em khó lắm ) chưa tính nước ,mà dịch vụ tạm thời cũng chỉ có nước với thẻ game,còn bánh mỳ + mỳ tôm thì mẹ e tự nấu tự thu tiền khách.
À quên còn vụ combo đêm e bật tài khoản admin cho khách chơi nên chưa tính vào kia,1 tháng cũng tầm 18tr tiền combo ( 22h-7h sáng + 1 nước = 30k )
P/S : Để có mặt bằng + dám đầu tư cạnh tranh với nhà e và nhà kia ( 80 máy ) thì rất là khó nên e chưa phải lo vấn đề này, chỉ có nhà kia cạnh tranh về giá với nhà e thui :D

Attachments

128,2 KB · Đã xem: 543
Địa điểm
Bình dương
:-* . Chúc mừng bác . like
Em cũng lo cho bác lắm.
Nhưng ai cũng thế phải có trải nghiệm cuộc sống đã.
Đam mê của bác đã giúp bác thành công và em nghĩ bác đã làm được. Với doanh thu như thế này em nghĩ bác sẽ sớm hoàn thành xứ mệnh thôi :D .

duyan33

Thành viên
khi có miếng ngon béo bở nhiều người sẽ nhảy vào , tranh thủ cày kéo đi bạn

Hoang Thu Ha

Thành viên
:-* . Chúc mừng bác . like
Em cũng lo cho bác lắm.
Nhưng ai cũng thế phải có trải nghiệm cuộc sống đã.
Đam mê của bác đã giúp bác thành công và em nghĩ bác đã làm được. Với doanh thu như thế này em nghĩ bác sẽ sớm hoàn thành xứ mệnh thôi :D .
Thật ra như em nói là e đã tính hết các khả năng rồi ạ. Doanh thu như kia đang bị thấp do quán sát nhà và cũng là quán vip thứ 2 sau em người ta giảm giá, nhưng giảm thì giảm khách của e vẫn ổn định do e vẫn đẳng cấp hơn nhiều thứ bác ạ ( thua người ta cái không gian rộng có thể chia phòng hút + không hút nên mới thế chứ e mà chia được thì bên họ có giảm sâu nữa cũng không kéo được tầm 20% khách như bây giờ ).

Hoang Thu Ha

Thành viên
khi có miếng ngon béo bở nhiều người sẽ nhảy vào , tranh thủ cày kéo đi bạn
Vâng,cảm ơn bác. Chính ra trừ hết các thứ thì cũng không phải quá ngon nhưng e thấy vậy là ổn định rồi ạ, còn muốn cạnh tranh với quán e thì hơi khó vì e khảo sát xung quanh hết rồi,mặt bằng mở được >60 máy đã không còn nên tạm thời e chưa lo vụ đó, chỉ phải cạnh tranh với quán bên cạnh là chính thui, họ đang khuyến mãi để kéo khách trong khi e vẫn tính bơ :D

Hoang Thu Ha

Thành viên
Thật ra như em nói là e đã tính hết các khả năng rồi ạ. Doanh thu như kia đang bị thấp do quán sát nhà và cũng là quán vip thứ 2 sau em người ta giảm giá, nhưng giảm thì giảm khách của e vẫn ổn định do e vẫn đẳng cấp hơn nhiều thứ bác ạ ( thua người ta cái không gian rộng có thể chia phòng hút + không hút nên mới thế chứ e mà chia được thì bên họ có giảm sâu nữa cũng không kéo được tầm 20% khách như bây giờ ).
Cảm ơn bác.
Em ước gì mặt bằng to thêm tí, mở được 80-90 máy là đẹp chứ buổi chiều cứ nhìn khách vào rồi lại phải sang quán bên cạnh chơi mà vừa lo vừa tiếc bác ạ. Sau 1 tháng thì e có 1350 tài khoản thành viên rồi bác ạ.

monhlinhlx

Thành viên
Cảm ơn bác.
Em ước gì mặt bằng to thêm tí, mở được 80-90 máy là đẹp chứ buổi chiều cứ nhìn khách vào rồi lại phải sang quán bên cạnh chơi mà vừa lo vừa tiếc bác ạ. Sau 1 tháng thì e có 1350 tài khoản thành viên rồi bác ạ.
Cái bác này xạo bà cố, chém gió...

tct824

Thành viên
Chính em đây ạ,đăng đàn post từ tháng 6 hỏi ý kiến cấu hình máy để vay gần tỷ + vốn 400tr mở quán net 65 máy và ai cũng khuyên e không nên làm và đây là kết quả ạ.
Thật sự là đến sát ngày nhận máy e vẫn thấy " mông lung như 1 trò đùa ", cảm giác nó không thật 1 tí nào thì e vứt hơn 1 tỷ tiền để mở quán, tuy là từ đầu đã tính hết các khả năng có thể xảy ra rồi nhưng đúng là khi cầm 1 đống tiền đi vay để trả hàng thì mới thấy mình " chơi hơi lớn ".
Giờ quán cũng đi vào ổn định rồi, máy móc cũng không lỗi lầm gì như lúc mới lắp ( đôi khi dump xanh,đôi khi lại sập 1 dàn hơn chục máy do swich lỗi,rồi xung main.... ) e mới rảnh được chút nên lên đây khoe các bác doanh thu tháng vừa rồi ( quán em 5k/h, đang là 1 trong 2 quán giá cao nhất khu vực, nhưng cũng là 2 quán nhiều máy + vip nhất khu rồi ạ,giờ ai muốn mở ra cạnh tranh với 2 quán em khó lắm ) chưa tính nước ,mà dịch vụ tạm thời cũng chỉ có nước với thẻ game,còn bánh mỳ + mỳ tôm thì mẹ e tự nấu tự thu tiền khách.
À quên còn vụ combo đêm e bật tài khoản admin cho khách chơi nên chưa tính vào kia,1 tháng cũng tầm 18tr tiền combo ( 22h-7h sáng + 1 nước = 30k )
P/S : Để có mặt bằng + dám đầu tư cạnh tranh với nhà e và nhà kia ( 80 máy ) thì rất là khó nên e chưa phải lo vấn đề này, chỉ có nhà kia cạnh tranh về giá với nhà e thui :D
Nhớ nhớ chứ còn nhớ đã chụp lại cái sổ đỏ luôn rồi...khà khà

mrcoibp

Thành viên
e có 41m nên ko được như bác củng đang cố gắng trả nợ đây

Attachments

49,1 KB · Đã xem: 321

geniusvlg

Thành viên
lần trước em nhớ bác có nói là phòng bác không có chia phòng hút và không hút thuốc đúng không. Vậy làm sao bác giải quyết được cái vụ khói thuốc thế bác.

monhlinhlx

Thành viên
Hôm nay thấy mấy bác khoe doanh thu em nôn quá.... ước gì được như mấy bác.

vodanhpro

Năng động
Đúng là cạn lời ... chưa rõ câu chuyện là thế nào nhưng mới đọc em tưởng bác chủ làm được 2 năm rồi và quay lại đây để cho A/E kết quả chứ mới làm 1 vài tháng thì đúng thật như bác trên là chưa nói lên được điều gì . Đã thế lại còn nguyên cái câu em tính hết các khả năng xảy ra rồi này nọ các kiểu như kiểu nhắc ăn như bắp . rồi máy vip này nọ nhất nhất các kiểu . Nói chung là bác chủ pic này chắc chắn vẫn còn quá trẻ để có thể lường trước được tất cả sự việc + kiểu hơi ngông ngênh nữa .
1. Với số tiền mua 65 máy của bác thì chưa phải là vip so với bây giờ đâu , chỉ là hơn net cỏ 1 chút chứ với cyper thì ...
2. Chưa có kinh nghiệm làm net + xử lý máy móc mà 1 nhát vay vốn + mở ra mấy chục máy thì quả nguy hiểm ( lại còn trước mắt thấy đông quá ước gì mở được thêm ) , Trong này ai đã từng làm net thì đều hiểu trong 1 năm đầu nó như thế nào nhưng đến năm thứ 2 thứ 3 thì nó lại như thế nào cho nên em ko muốn bàn nhiều nữa
3. Với cấu hình máy tầm trung như vậy mà thu 5k/h thì quả là tài tình . Và chắc chắn là phải ở thành phố hay đại loại chỗ nào đó dân cư cũng thuộc loại cao rồi chứ không phải nông thôn . Mà ở thành phố bây giờ thì biết rồi đấy , đừng mong và đừng mơ giá net cao được ( trừ khi là cyber vip )
======> Và cuối cùng khoan tạm nói đến mấy cái trên đi :
- cứ cho là bác chủ pic làm ăn phát đạt thì hàng xóm quanh đấy cũng a dua mở ra ( người ta có vốn ko phải vay + mặt bằng ) là sẽ hơn hơn rất rất rất là nhiều mình rồi ==> xác định mình chết
- Người ta biết xử lý máy móc + kinh nghiệm hơn mình, buil máy chuẩn ==> cũng chết
- Cái cuối cùng là cái nguy hiểm nhất và nhức nhối nhất hiện nay khiến cho các chủ phòng net chân chính cũng phải bó tay đó là tình trạng hạ giá chèn ép tự dìm nhau vào chỗ chết ( Giờ thử hình dung mình giá 5k/h mà nó chơi giá 3k/h cấu hình cũng gần tương đương máy mình thì mình sống hay chết thì tư hiểu nhé ) . Nó hạ giá thấp hơn cũng được nữa vì nó có vốn + cơ sở hạ tầng nó chỉ cần dìm mình 1 vài tháng không cần lãi thì khỏi nói ai cũng biết kết quả .
Còn chưa tính đền tiền thuê nhân viên + lót tay cán bộ + vòng đời máy được tầm 3 năm là phải nâng cấp . Nói chung ai đã làm được 3 năm với nghề trở lên thì sẽ rất hiểu , vậy thôi

kenny74can

Thành viên
Chúc mừng bác, cảm giác của bác cũng giống như những người khác trên 4rum này thôi. Sau hai, ba năm sẽ có kinh nghiệm thôi mà.

Địa điểm
Bình dương
Đúng là cạn lời ... chưa rõ câu chuyện là thế nào nhưng mới đọc em tưởng bác chủ làm được 2 năm rồi và quay lại đây để cho A/E kết quả chứ mới làm 1 vài tháng thì đúng thật như bác trên là chưa nói lên được điều gì . Đã thế lại còn nguyên cái câu em tính hết các khả năng xảy ra rồi này nọ các kiểu như kiểu nhắc ăn như bắp . rồi máy vip này nọ nhất nhất các kiểu . Nói chung là bác chủ pic này chắc chắn vẫn còn quá trẻ để có thể lường trước được tất cả sự việc + kiểu hơi ngông ngênh nữa .
1. Với số tiền mua 65 máy của bác thì chưa phải là vip so với bây giờ đâu , chỉ là hơn net cỏ 1 chút chứ với cyper thì ...
..................i
Tuổi trẻ thì ai cũng từng có một thời như thế mà bác. {21} . Không có gì cả. Nếu bác ý đã xác định vay vốn làm ăn thì chắc chắn đã có đường lui rùi. cùng lắm thì bay cái sổ đỏ . Lấy kinh nghiệm sống thôi. Hiện tại bác ý làm ăn được thì anh em ta chúc mừng bác ý thôi. :)r

Lê Hoàng Vũ

Thành viên
=)) Em 25 máy. Gía NET chỉ 3k. 5 tháng đầu mở ra cũng được cỡ 1tr5/ngày (ko làm đêm). Phê - đã - sướng - nghĩ chắc gom góp tiền mở thêm. Nhưng khựng lại ko mở. 1 năm trôi qua, rồi đến 2 năm.Vẫn 25 máy. giá net 5k. 1 ngày ko tới 700k =)) . Thời huy hoàng e cũng nghĩ "sẽ thế này thế kia, nào là kế hoạch v.v.v.v. ". Nhưng giờ em nát bương chỉ vì vài điều này :
- Quán khu vực mọc như nấm
- Quán cũ update khủng
- Khô cmn máu, có hẳn cả vụ FREE 1 tháng vì nó mặt bằng nhà.

Chỉ chốt cho chủ thớt là =)) vài tháng hay kể cả 1 năm . chỉ khoảng thời gian đó chẳng NÓILÊN ĐƯỢC ĐIỀU GÌ . ;)) đừng VUI MỪNG VỘI . CHẾT DÍ NHƯ E ĐẤY.

P/S : Chúc bác cứ đều đều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom