Có gì mới?

Hỏi Máy chủ tính tiền + Chơi PUBG như zị được ko ae?

nhloi33

Thành viên
Mình tính đổi máy chủ sẵn chiến PUBG. Các bạn xem hộ giá và cấu hình hợp lý chưa. Thanks

Mainboard GIGABYTE H110M GAMING3 1,65tr
CPU I3 7100 2.8tr
RAM KINGTONS 8GB 1,85tr
VGA GIGABYTE 1050 TI 4GB
4.0tr
NGUỒN ACBEL 470W
0.8tr
LCD BENQ 24’(Cũ) 1.7tr
SSD WES 120GB 1.3 tr
CASE 0.35tr

(chưa có chuột phím)
TỔNG CỘNG 14TR450

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
ên con i 5. với thêm 1 thanh 4g nữa

ước gì máy tính tiền của mình được như vậy để chơi nhỉ , giờ vẫn đang G41 E7400 :(

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Cái máy tính tiền chỉ nên làm đúng chức năng của nó . Chủ nét thì thời gian đâu mà chơi game trừ khi ế dài hạn Cấu hình đó bác đầu tư vào 1 máy trạm đặt gần máy tính tiền nhất cho khách VIP chơi BUBG thu 6->8k/h khi rãnh rỗi có thể tận dụng chơi luôn vừa kinh doanh như thế hiệu quả hơn . Đó là ngu kiến của mình :D

nhloi33

Thành viên
ước gì máy tính tiền của mình được như vậy để chơi nhỉ , giờ vẫn đang G41 E7400 :(
Cái máy tính tiền chỉ nên làm đúng chức năng của nó . Chủ nét thì thời gian đâu mà chơi game trừ khi ế dài hạn Cấu hình đó bác đầu tư vào 1 máy trạm đặt gần máy tính tiền nhất cho khách VIP chơi BUBG thu 6->8k/h khi rãnh rỗi có thể tận dụng chơi luôn vừa kinh doanh như thế hiệu quả hơn . Đó là ngu kiến của mình :D
Mình cũng tính tách ra riêng nhưng ngại cái chạy tới chạy lui híc híc...kệ rảnh h nào chơi h đó..

vinhnhut2404

Thành viên
Đồng ý với Bác. Mình cũng hay chơi game, xuống máy trạm chơi, rồi dùng vnc hay phần mềm nào đó remote lên máy tính tiền. Vừa chơi vừa tính tiền thoải mái. Chút góp ý với Bác top.

anhvu

Năng động
mình cũng hay chơi game trên máy tính tiền. nhưng chơi lol với game cày cuốc nên không cần cao. chỉ có con g4400 vga750 màn 22. ram 8g. đủ chiến. lol thì lúc nào thật sự rảnh mới chơi được đang chơi khách gọi nước thuốc v.vv là thọt ngay. với mình chạy xe tải nên khách gọi lấy hàng là bỏ trận. nên phù hợp với game cày cuốc hơn treo cả ngày lúc nào về ghé thăm tí.

nhloi33

Thành viên
Đồng ý với Bác. Mình cũng hay chơi game, xuống máy trạm chơi, rồi dùng vnc hay phần mềm nào đó remote lên máy tính tiền. Vừa chơi vừa tính tiền thoải mái. Chút góp ý với Bác top.
Máy tính tiền thì cần gì phải cao vậy. Ông này chắc chuyên chơi game rồi.
hì hì.. nói thật là mình rất thích chơi mấy thể loại fps offline.. online thì chủ yếu là PUBG với Gowarz . mà mấy game off mới ra h máy mình chơi ko nổi... nên phải thế...híc híc...

Net Hùng

Năng động
Thích thì nhích thôi bác, ngồi tính tiền cũng phải chơi này nọ, xem phim lướt web, treo game, máy tính tiền tính ra là máy phải hoạt động căng nhất, hai ba chục cái máy con nó kết nối với máy tính tiền, máy yếu quá ngồi coi tiệm ko chơi được cái gì thì chán chết, máy TT của mình cũng i3 6100, 4x2Gb ram, treo cái droid4x với mấy tab chrome đọc báo mà thỉnh thoảng nó còn giật đây.

kisstherain

Thành viên
Địa điểm
Lâm Đồng
Máy chủ nét cỏ vậy có được không các bác ?

Attachments

951,3 KB · Đã xem: 258

vodanhpro

Năng động
Nếu bác chủ pic ham hố chơi những game khủng hiện tại + cả mai sau thì :
CPU : Lên i5 ( chưa có thì i3 7100 cũng được ) có tiền thì nâng tiếp => Khuyến khích cố gắng I5
RAM : Tạm thời 8gb không sao ( nhưng nên set page file 4gb nhé ) . Sau này làm thêm 1 thanh 8Gb = 16Gb là best
VGA : Bằng mọi giá hốt em 1060 chú ý bản 6Gb nhé chứ 3Gb là hối hận đấy ( Vì VGA là thứ dễ mau rớt giá nhất nên phải cân nhắc khi mua ). Lý do vì sao phải mua 1060 thì nên tìm những bài test và so sánh 1060 vs 1050 Ti . Tuy tiền nó mắc hơn gần gấp đôi nhưng hiệu năng nó mang lại rất đáng để bỏ tiền ra để dùng lâu dài
=> Cái cuối cùng muốn nói là màn hình : em chưa hiểu sao chịu bò tiền đầu tư hàng khủng mà lại tiếc tiền đi xài màn cũ ... Trong những thứ linh kiện của máy tính thì màn hình là thứ không nên xài cũ và nhất là với chủ phòng net ngồi máy hầu như cả ngày thì lại càng phải đầu tư cái màn thật tốt để tránh ảnh hưởng tới mắt . Em đang xài màn Dell UltraSharp gần 5 năm nay rồi và hiện vẫn rất hài lòng với chất lượng cũng như hình ảnh, độ sắc net của nó mang lại chứ không như mấy cái màn hình loại khác chỉ được nịnh mắt là giỏi nhìn 1 thời gian là rất mỏi + hại mắt . Tất nhiên là sẽ còn nhiều loại màn hình khác chất lượng cũng không tồi nhưng dòng Dell UltraSharp thì ở VN mình nó được gọi là huyền thoại vì đã rất nhiều A/E đồ họa tin dùng thì không cần phải bàn về chất lượng của em nó nữa :)

Top Bottom