Có gì mới?

Hỏi Chết 1 lúc 3 cổng USB

hoangtinhqbh

Thành viên
Chào các bác
Các bác ơi cho e hỏi là: một máy trạm của e tối qua còn chơi bình thường, sáng nay bật lên tự dưng lại hỏng cả 3 cổng usb phía sau, chỉ sống có 1 cổng, hai cổng trước vẫn bình thường. Em đã rút phím chuột đổi chỗ, khởi đong lại máy đủ các kiểu. Dàn nét của em trước bị rò điện, e cũng đã làm dây tiếp đia cho tất cả rồi, nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay e kiểm tra thấy ko bị rò nữa, nhưng lại xuất hiện lỗi cổng đó. Không biết có liên quan gì nhau ko.
Các bác dành chút thời gian giúp em
Em cảm ơn!
P/s: Dàn em chạy bootrom gcafe, máy tram main giga h81, hoạt động đã gần 2 năm

netmetro

Guest
chết rồi thì chịu, không có cứu được !
hư usb thì xài phím chuột đầu PS2 vậy

hoangtinhqbh

Thành viên
chết rồi thì chịu, không có cứu được !
hư usb thì xài phím chuột đầu PS2 vậy
Em hỏi để nếu lỡ nó có liên quan gì đến dây tiếp địa hay lí do nào đó ko để em còn có cách mà xử lý phòng ngừa bác ạ' ko lại bị luôn cả dàn thì khổ

bangnguyen

Thành viên
Em hỏi để nếu lỡ nó có liên quan gì đến dây tiếp địa hay lí do nào đó ko để em còn có cách mà xử lý phòng ngừa bác ạ' ko lại bị luôn cả dàn thì khổ
theo mình nó bị do cái main đó thôi chứ ko liên quan tới tiếp đất hay ko. cũng có nhiều người không tiếp max vẫn bình thường mà đâu có sao. mới 2 năm còn bh thì bác gửi bh đi

Địa điểm
Bình dương
Đem bảo hành hoặc có thể mua cổng mở rộng về gắn

thucvanpro

Thành viên
Chào các bác
Các bác ơi cho e hỏi là: một máy trạm của e tối qua còn chơi bình thường, sáng nay bật lên tự dưng lại hỏng cả 3 cổng usb phía sau, chỉ sống có 1 cổng, hai cổng trước vẫn bình thường. Em đã rút phím chuột đổi chỗ, khởi đong lại máy đủ các kiểu. Dàn nét của em trước bị rò điện, e cũng đã làm dây tiếp đia cho tất cả rồi, nhưng ko hiểu sao mấy hôm nay e kiểm tra thấy ko bị rò nữa, nhưng lại xuất hiện lỗi cổng đó. Không biết có liên quan gì nhau ko.
Các bác dành chút thời gian giúp em
Em cảm ơn!
P/s: Dàn em chạy bootrom gcafe, máy tram main giga h81, hoạt động đã gần 2 năm

Bác thử tháo bin bios ra, rút dây nguồn ra, rồi cắm lại dây nguồn, mục đích là để reset bios, bác bật máy lên thử kiểm tra lại các cổng usb.

vanhocdoan

Thành viên
Nếu hư toàn bộ cổng USB chỉ cần mua card USB gắn vào tầm 100k thôi. Còn main của bạn cổng sống cổng chết là do bị chạm nguồn usb rồi. Nay mai nó sẽ hư sạch hết cổng thôi. Hết BH cứ để thế mà chạy hư hết thì gắn card vào khỏi sửa tốn tiền mất thời gian.

hoangtinhqbh

Thành viên
Nếu hư toàn bộ cổng USB chỉ cần mua card USB gắn vào tầm 100k thôi. Còn main của bạn cổng sống cổng chết là do bị chạm nguồn usb rồi. Nay mai nó sẽ hư sạch hết cổng thôi. Hết BH cứ để thế mà chạy hư hết thì gắn card vào khỏi sửa tốn tiền mất thời gian.
Cảm ơn bác

utcgame

Thành viên
bác có dùng tai nghe LED cắm cổng usb ko ?

Riêng dòng giga chuyên bị vậy, mình đã xài b75, b85 đều thấy có 1 điểm chung là cổng usb die trước, sau 1 thời gian thì main sẽ die : tự khởi động hoặc kích nguồn ko được.

hoangtinhqbh

Thành viên
Riêng dòng giga chuyên bị vậy, mình đã xài b75, b85 đều thấy có 1 điểm chung là cổng usb die trước, sau 1 thời gian thì main sẽ die : tự khởi động hoặc kích nguồn ko được.
Đúng rồi bác, dàn e thỉnh thoảng vài cái cứ thi nhau khởi động lại vậy đó

Top Bottom