Có gì mới?

Hỏi Các pro vào đây giúp em với ạ!!!

Mạnh Thắng

Thành viên
Địa điểm
Yên Tiến- Ý Yên - Nam Định
Tình hình là phòng máy của e có 44 máy. Mới đây tầm nửa tháng máy nhà em có triệu chứng bật nguồn không lên. mà phải sấy 1 lúc mới lên ạ. Có máy thì n tự reboot 4 5 lần là nó tự lên. Tại đợt này e không cho khách đánh đêm. Nên trc khi ngủ e rút toàn bộ điện ra, tắt cả máy sever.
Có ai bị như em không ạ? Cho e xin cách khắc phục với ạ! Chứ không ngày nào cũng phải sấy. Phát ốm ạ. Tks Các bác đã ghé bài của e...

hatan9009

Thành viên
không cho khách chơi đêm vẫn cứ để điện đi. 1 2 ngày xem có bị lại không

neski

zero.theworkpc.com
Em nghĩ k liên quan đến tắt server đâu! Do máy dùng lâu nó thế. Em có 2 dàn 1 mới 1 cũ, dàn cũ bị mãi mak dàn mới chả sao! có ng bảo bị xung tụ điện nên em rút điện vệ sinh để đó 3-5p cắm điện lại là nó lên.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Giúp cái nỗi gì, chia buồn với bạn, MAIN CÙI, ông kia nói đúng đó, cứ để điện sẽ ít bị hơn.

Mạnh Thắng

Thành viên
Địa điểm
Em nghĩ k liên quan đến tắt server đâu! Do máy dùng lâu nó thế. Em có 2 dàn 1 mới 1 cũ, dàn cũ bị mãi mak dàn mới chả sao! có ng bảo bị xung tụ điện nên em rút điện vệ sinh để đó 3-5p cắm điện lại là nó lên.
E cũng đang tính vệ sinh lại đây ạ :(

Mạnh Thắng

Thành viên
Địa điểm
Giúp cái nỗi gì, chia buồn với bạn, MAIN CÙI, ông kia nói đúng đó, cứ để điện sẽ ít bị hơn.
Main cùi dùng cũng được hơn 2 năm rồi bác ạ. Ms đây n sm dính hiện tg như vậy thôi ạ. :(. Dàn này ông già e bị chúng n tư vấn đểu nên đâm ra giừo khổ e :(

Địa điểm
Bình dương
Main cùi dùng cũng được hơn 2 năm rồi bác ạ. Ms đây n sm dính hiện tg như vậy thôi ạ. :(. Dàn này ông già e bị chúng n tư vấn đểu nên đâm ra giừo khổ e :(
Sao máy móc lại để ông già đi mua ?
Cơ mà thật lòng không muốn đâu anh ơi. Vì main của anh đã già rồi :))

Mạnh Thắng

Thành viên
Địa điểm
Sao máy móc lại để ông già đi mua ?
Cơ mà thật lòng không muốn đâu anh ơi. Vì main của anh đã già rồi :))
Trc ông ý mở cho. Góp ý ông ấy có nghe đâu. Mang tiếng là đi tham khảo :(. Cả cái quán net ông ý tự làm. E góp ý ông ấy lại ns. Chán chả muốn nói nên giờ phải chịu. Main của e BH những 3 năm nên vẫn BH được. Nhưng giờ phải nói vs bọn bán máy lsao để nó BH cho mình bác nhể @@

Net Hùng

Năng động
Main của bạn hiệu gì ? nguồn gì ? xài hơn 2 năm đã vệ sinh lần nào chưa, xài case hay là bàn hộp âm dưới mặt bàn ?? cho xin thêm nhiều thông tin chút.

Mạnh Thắng

Thành viên
Địa điểm
Main của bạn hiệu gì ? nguồn gì ? xài hơn 2 năm đã vệ sinh lần nào chưa, xài case hay là bàn hộp âm dưới mặt bàn ?? cho xin thêm nhiều thông tin chút.
Main giga h61. e ít vệ sinh lắm ạ :D. Chỉ có máy nào lỏng card thì e tiện tháo ra vệ sinh luôn ạ. E dùng nguồn Huntkey ạ. E lắp main vào miếng nhựa theo bộ lắp main. Đơn giản lắm bác. nay e tháo 1 main cho bọn kia n kiểm tra rồi ạ. Chờ xem n bị lsao thì e tháo hết ra rồi bảo chúng n làm :D. CÒn nốt năm nay BH. hí hí

Địa điểm
Bình dương
Main giga h61. e ít vệ sinh lắm ạ :D. Chỉ có máy nào lỏng card thì e tiện tháo ra vệ sinh luôn ạ. E dùng nguồn Huntkey ạ. E lắp main vào miếng nhựa theo bộ lắp main. Đơn giản lắm bác. nay e tháo 1 main cho bọn kia n kiểm tra rồi ạ. Chờ xem n bị lsao thì e tháo hết ra rồi bảo chúng n làm :D. CÒn nốt năm nay BH. hí hí
Bác nên chụp lại seri main và tình trạng main nhé. Trước khi bảo hành thì vệ sinh kỹ và chụp hình lại. Không có nó trả ho main khác và k nhận bảo hành thì bác toi nhé

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Triệu chứng lâu ngày không vệ sinh bụi bẩn không xài đêm là ẩm linh kiện nên nó khùng :
Giải pháp : Tháo hết ra thổi bụi vệ sinh sạch sẽ lựa ngày "mưa gió" đem ra tắm nắng 1 ngày hoặc có máy thì cho vào lò nướng vặn thang 100 độ để tầm 5 phút lấy ra (cả ram , main và vga luôn ) . Gắn vô chạy xem sao con nào vẫn bị thì mang đi bảo hành !

truyenmobile

Thành viên
Triệu chứng lâu ngày không vệ sinh bụi bẩn không xài đêm là ẩm linh kiện nên nó khùng :
Giải pháp : Tháo hết ra thổi bụi vệ sinh sạch sẽ lựa ngày "mưa gió" đem ra tắm nắng 1 ngày hoặc có máy thì cho vào lò nướng vặn thang 100 độ để tầm 5 phút lấy ra (cả ram , main và vga luôn ) . Gắn vô chạy xem sao con nào vẫn bị thì mang đi bảo hành !
Mang đi bảo hành chắc tụi nó đưa cho củ hành mang về xào luôn á

Net Hùng

Năng động
bệnh ở dơ muôn thuở của nét :))
Uhm, cái này do xài bàn hộp mà ko vệ sinh thường xuyên, găp dạo này mưa nhiều, không khí ẩm + bụi bám đầy quá nên nó khùng khùng, chắc phải nghỉ 1 ngày vệ sinh toàn bộ máy móc, phòng ốc cho nó sạch sẽ là ok lại ngay, sau đó máy nào còn bị thì đem bảo hành.

Top Bottom