Có gì mới?

Hỏi Chủ quán net có kinh nghiệm xin chỉ dẫn giúp

tunglv3

Thành viên
Có cho hàng xóm dùng chung mạng không ? Rồi là router để gần nguồn điện không?
Server cấp DHCP hay là router cấp, Đã thử cắm lan trực tiếp vào router để dowload và ping router chưa.? ( nếu ok thì thay swtich khác xem ) Nói chung nhiều nguyên nhân lắm.
chụp ảnh tình trạng router coi. Khéo lúc load CPU lên 90% trở lên ý.

kynguyen

Năng động
cái quang trọng là xài modem gì , lúc down có bao nhiu máy ocn đang chơi hay chỉ down lúc vắng khách ^^

kimtung

Thành viên
em nghĩ, bác rút hết day lan trên Modern chính ra, rồi cắm cái dây Lan từ máy tính trực tiếp xuống 1 máy như máy tính tiền, test ping từ máy đó lên moderm xem. nếu ping từ máy Tính tiền lên modern vẫn như thế thì do con moderm rồi. còn nhảy đều < 1 thì cắm dây lan vào SW test tiếp, phải kiểm tra tuần tự thì mới biết được, còn về liên quan đến Sever thì em chịu

Hoàng Toản

Thành viên
Địa điểm
Tam Thanh
Cái này bạn nên xem lại hợp đồng với nhà mạng đi. Gói mạng kinh doanh mà ping kia không ổn rồi. Ping cáp quang gói 60 Mb nó phải là 4-7 mới đúng hoặc nhỏ hơn. Trước mình có xài gói mạng 880 ngàn của vnpt cộng thêm 3 cái cam vdtech lúc đông khách nó giật lag. Gọi kỹ thuật xuống nó đổ do thằng camera. gọi kỹ thuật camera nó đổ do thằng mạng. kêu chuyển qua đường chuyền aon là hết. Mình đã thử và quán mình đã ổn định.

Địa điểm
Bình dương
Cái này bạn nên xem lại hợp đồng với nhà mạng đi. Gói mạng kinh doanh mà ping kia không ổn rồi. Ping cáp quang gói 60 Mb nó phải là 4-7 mới đúng hoặc nhỏ hơn. Trước mình có xài gói mạng 880 ngàn của vnpt cộng thêm 3 cái cam vdtech lúc đông khách nó giật lag. Gọi kỹ thuật xuống nó đổ do thằng camera. gọi kỹ thuật camera nó đổ do thằng mạng. kêu chuyển qua đường chuyền aon là hết. Mình đã thử và quán mình đã ổn định.
Đúng rồi anh :D

zbiffz

Năng động
mạng nào cũng chết nếu có thằng dùng IDM hoặc torrent kéo :v
nhắc nhẹ nó kéo nhẹ nhẹ lại thôi :v

yanztran

Thành viên
Em cũng từng bị như bác. Bác gọi kêu mấy thằng viettel xuống coi lại cái hộp mạng ngoài trụ điện. E kêu nó ra trụ điện coi thì bị sự cố ngoài đó. nó hàn lại là ngon lành tới bây giờ.

MinhDang

Thành viên
Tui là tui cho dùng luôn, giới hạn băng thông thì tao cho mày ở đó mà tonrent với IDM.

Tr.Điệp

Năng động
Em cũng từng bị như bác. Bác gọi kêu mấy thằng viettel xuống coi lại cái hộp mạng ngoài trụ điện. E kêu nó ra trụ điện coi thì bị sự cố ngoài đó. nó hàn lại là ngon lành tới bây giờ.
Lão nói chuẩn cái nguyên nhân. còn về cách làm thì nói thực không chỉ có ra ODF và Măng Xông là hết lão nhé :D còn cái nguyên nhân chính của nhà bạn này là suy hao hoặc lỗi thiết bị nhà cung cấp còn thiết bị đầu cuối có thể bỏ vì bạn ấy thay mấy cái routr rồi mà vẫn cùng chung tình trạng thì có thể bỏ qua lỗi thiết bị đầu cuối.

Tr.Điệp

Năng động
:D tư duy gọn quá {30} AON nó chỉ là một loại công nghệ và ở bất cứ 1 công nghệ nào thì trước sau đều có sự cố. mà riêng Aon là dễ gặp sự cố hơn vì :
  • Thông qua bộ chuyển tín hiệu từ quang sang điện rồi mới từ nhà cung cấp chính truyển xuống cho khách hàng
  • Xử lí đồng thời nhiều điểm truy cập mạng tốc độ cao cùng lúc đến thiết bị chuyển mạng dẫn đến nhiều rủi ro về đường truyền..
  • Vẫn còn hạn chế về thiết bị chuyển mạch.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Toản

Thành viên
Địa điểm
Tam Thanh
:D tư duy gọn quá {30} AON nó chỉ là một loại công nghệ và ở bất cứ 1 công nghệ nào thì trước sau đều có sự cố. mà riêng Aon là dễ gặp sự cố hơn vì :
  • Thông qua bộ chuyển tín hiệu từ quang sang điện rồi mới từ nhà cung cấp chính truyển xuống cho khách hàng
  • Xử lí đồng thời nhiều điểm truy cập mạng tốc độ cao cùng lúc đến thiết bị chuyển mạng dẫn đến nhiều rủi ro về đường truyền..
  • Vẫn còn hạn chế về thiết bị chuyển mạch.
Mình cũng không tìm hiểu kỹ cho lắm nó bảo cái nào tốt mình làm k tốt thì gọi chúng nó rồi cho ăn hành. :)

trinh nguyen phuc

Thành viên
bạn xài mode của nhà mạng đúng không.bạn mua 1 kon mode khác.kêu tụi ktv bên mạng vào cài đặt cho mình.giới hạn băng thông của từng máy.

ntg87

Điều hành chính
Quán nhà mình bị như thé này khá lâu rồi mà không tìm được nguyên nhân em pos lên bác nào có kinh nghiệm giúp em với. Mà mạng nhà em gói 60m mà cứ vào download là ping lại lên giật không chơi được. Bác nào biết bệnh này nguyên nhân ở đâu chỉ giúp em em xin cảm tạ

Xem file đính kèm: 7883 Xem file đính kèm: 7884
thay moderm draytek 2912 là ổn thôi, do moderm cùi, nó quá tải CPU khi down nên nó rớt gói á mà, giới hạn băng thông lại, gặp hoài!

TranLong

Có chứng nhận TW2
Thành viên BQT
draytek 2925 . chỉnh QOS là xong nhé . không lo lắng gì thêm , còn QOS như thế nào cứ gọi trực tiếp bên An Phát sẽ có hỗ trợ nhé . hoặc lên Google qos cho phòng net . sẽ có video hướng dẫn tự chỉnh => xong :))

do tue nhi

Thành viên
Địa điểm
thai nguyen
draytek 2925 . chỉnh QOS là xong nhé . không lo lắng gì thêm , còn QOS như thế nào cứ gọi trực tiếp bên An Phát sẽ có hỗ trợ nhé . hoặc lên Google qos cho phòng net . sẽ có video hướng dẫn tự chỉnh => xong :))
AN PHÁT là ji vậy ? bạn cho mình số dt với mạng nhà mình nó toan thế này nè

Attachments

265,5 KB · Đã xem: 177
    261,4 KB · Đã xem: 178
    257 KB · Đã xem: 180
    258,3 KB · Đã xem: 182
    251,9 KB · Đã xem: 167
    261,5 KB · Đã xem: 176
    276,4 KB · Đã xem: 177

Top Bottom