Có gì mới?

Hỏi Đen màn hình khi vào LMHT

phuocn

Thành viên
Trước tết có một vài máy bị đen màn hình khi vào trận LMHT, sau vài ngày thì hết. Nay những máy đó lại bị. Tôi đã cài riêng hai thư mục LMHT (Một cập nhật từ CSM Click, một tải trực tiếp từ trang LMHT về cài), nhưng chơi cái nào cũng vẫn bị đen màn hình. Độ phân giải của màn hình các máy để giống nhau, nhưng máy bị đen có nhiều mức chỉnh độ phân giải hơn.

credibleforyou

Thành viên
Trước tết có một vài máy bị đen màn hình khi vào trận LMHT, sau vài ngày thì hết. Nay những máy đó lại bị. Tôi đã cài riêng hai thư mục LMHT (Một cập nhật từ CSM Click, một tải trực tiếp từ trang LMHT về cài), nhưng chơi cái nào cũng vẫn bị đen màn hình. Độ phân giải của màn hình các máy để giống nhau, nhưng máy bị đen có nhiều mức chỉnh độ phân giải hơn.

Nhiều mức độ phân giải là do từng loại VGA rời. Điều chỉnh độ phân giải desktop = độ phân giải trong file game.cfg xem sao.

minhnhat117641

Thành viên
nếu dùng csmclick thỳ cho nó chạy file game tên là LOLLauncher.exe nó sẽ tự set độ phân giải theo từng máy

chiengame

Thành viên
trước mình cũng có 1 máy vào trận bị đen màn hình và nó báo quá độ phân giải mình reset lại máy giờ thỉnh thoảng màn hiện thị màu trắng thỉnh thoảng màu tím hoặc màu xanh

Mr.Bin

Thành viên
bác dùng br gì? hôm qua em cũng bị đó bác ạ. em chỉnh độ phân giản màn hình là hết. vào trận ko bị sao nữa :)

phutcp

Năng động
bác mở băng ổ game . chon 1 máy bất kỳ vào lol , vô trong lol vào cài đặt hình ảnh chọn chế độ cửa sổ/ đóng băng ổ game vào lol lại xem còn bị ko. 100% là hết, hehehe

xuantu3189

Thành viên
trong file game.cfg bác chỉnh windowmode=2 thì sẽ giải quyết dc vấn đề

Top Bottom