Có gì mới?

Hỏi Mic bị rè

MtkSang

Thành viên
Hiện tại mình đang sử dụng tai phone Lightning V7.1. Ko biết chỉnh thế nào mà mic vào alo alo nghe rè rè đau tai lắm ak. ( vs Man Giga H61 + Asus H81).
Các bác tư vấn chữa bệnh giúp với. Thanks cả nhà.

tienle283

Năng động
Cái này là do tai nghe người ta làm ẩu nên nó thế, loại tai nghe <150k thường bị vậy.
Cách làm như sau: mở tai nghe ra chỗ mấy cái dây đồng hàn vào tai nghe nó bị dính 2 dây vào với nhau bạn gỡ ra đừng để cho nó dính nữa rồi lắp lại.
>Done

MtkSang

Thành viên
Loại mình mua là Super Lightning v7.1, lúc đó hình như là 295k. mà cái phone nào cũng vậy. xe cộ chạy ngoài đường là nghe hú hú, đau tai lắm. ko lẽ là do dây chuyền sản xuất nó vậy, chứ tháo từng cái sao làm hết được, với lại đã xem qua, tai nghe rất khó tháo ra

danhphi

Thành viên
Loại mình mua là Super Lightning v7.1, lúc đó hình như là 295k. mà cái phone nào cũng vậy. xe cộ chạy ngoài đường là nghe hú hú, đau tai lắm. ko lẽ là do dây chuyền sản xuất nó vậy, chứ tháo từng cái sao làm hết được, với lại đã xem qua, tai nghe rất khó tháo ra
Lightning v7.1 tiệm mình cung có 6 cái mic của nó cực kì dỡ, với hay bị điếc 1 tai.

tienchuphongnet

Thành viên
Hiện tại mình đang sử dụng tai phone Lightning V7.1. Ko biết chỉnh thế nào mà bolero vào alo alo nghe rè rè đau tai lắm ak. ( vs Man Giga H61 + Asus H81).
Các bác tư vấn chữa bệnh giúp với. Thanks cả nhà.
bác xài Realtek hd audio thì vào mitrophone kéo cái thanh playback volume về 0 sẽ hết rè rè và giảm âm tạp trong phòng

Top Bottom