Có gì mới?

Nhờ ae tư vấn dùm tình hình tiệm nét hay bị rớt mạng...

cpnph

Thành viên
Số là khoảng vài ngày trước tiệm nét em rớt mạng, gọi VNPT xuống kiểm tra thì nghe nhân viên nói đầu hàn gì đó bị bung ngoài trụ điện, sau khoảng nửa tiếng khắc phục thì mạng trở lại bình thường, nhưng kể từ ngày xảy ra sự cố đó thì ngày nào cũng có hiện tượng rớt mạng khoảng 2,3 lần mỗi lần khoảng 10 giây là có lại, tình hình khá khó chịu , e mới gọi điện lên VNPT nhân viên nói là hiện tượng rớt mạng vài chục giây đó không phải bên họ , họ kêu bên em kiểm tra lại , có anh nào đã từng bị như vậy không, tư vấn cho e với ...cám ơn rất nhiều

camhai

Thành viên
cùng cảnh với Bác thớt em cũng bị hành đủ kiểu với VNPT, thay cả chục cái modem mới full box rồi vẫn không hết, kéo dây cáp quang mới, khai báo lại toàn bộ thông tin acc nhà cung cấp, thay port luôn cũng không hết!
Rớt mạng không ấn định theo thời gian, muốn rớt lúc nào là rớt. Để ý thấy rớt mạng là do cái modem bị tắt kiểu như nhận lệnh reboot lại modem, chạy vào mạng có lại ngay! Nghi ngờ "gián điệp", phần tử phá hoại thì cũng đã shutdown hệ thống mạng inter lẫn nội bộ, cài lại các máy có lưu trữ bộ nhớ => coi như đã setup 1 phòng mới lun! Vẫn còn hành cho đến nay! :(

Kỹ thuật trạm cũng ục mặt ra về không lời kết!

dolphin257

Thành viên
chia buồn cùng vnpt bị bệnh y sì thớt luôn. đang chán định chuyển qua viettel

cpnph

Thành viên
chia buồn cùng vnpt bị bệnh y sì thớt luôn. đang chán định chuyển qua viettel

ko khắc phục được hả a, gần cả năm rồi dùng có sao đâu , hôm bữa bị bung mối hàn ở ngoài cột điện khi khắc phục xong, rồi từ đó bị hiện tượng trên luôn , bên VNPT nói kiểm tra lại điện đóm , mà khi bị rớt đèn vẫn sáng đều , e nghi ko biết có phải tại chỗ 2 mối chấp nối giữa dây mạng với modem không, vì hôm bữa thấy ktv tháo băng keo dán ra kiểm tra 2 lần

dolphin257

Thành viên
sao ko được vnpt có làm hay ko thôi. làm lớn chuyện ko thì chuyển

VNPT đang có vấn đề ... chỗ mình cũng bị nè khách chơi ức chế thôi roài :(

pandaops

Thành viên

VNPT đang có vấn đề ... chỗ mình cũng bị nè khách chơi ức chế thôi roài :(

hôm bửa em test cái tiệm gần chổ em cũng xài VNPT mà ko có bị giống em, em cung đang rầu thấy bác cũng bị như em cũng đở phần nào, mà gần chổ em người ko ko bị ?

truong2523

Thành viên
tinh trang nay minh cung gap qua roi va minh cung nghich = cach
rut rac' tu day cap quang vao o?
la2 day vang ra roi cam vao la dc

cpnph

Thành viên
tinh trang nay minh cung gap qua roi va minh cung nghich = cach
rut rac' tu day cap quang vao o?
la2 day vang ra roi cam vao la dc

ý bạn là sợi dây cáp nối với sợi dây vàng để cấm vào modem, giờ bỏ dây vàng ra à , cũng có thể lỗi là mối chấp ở 2 sợi đây đó ?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Modem, switch cũng là nguyên nhân nhé! Tớ vừa thay con switch ra kìa. Ngày nó bị vài lần. Tắt witch đi bật lại là hết.

vanthung1982

Thành viên
cùng cảnh với Bác thớt em cũng bị hành đủ kiểu với VNPT, thay cả chục cái modem mới full box rồi vẫn không hết, kéo dây cáp quang mới, khai báo lại toàn bộ thông tin acc nhà cung cấp, thay port luôn cũng không hết!
Rớt mạng không ấn định theo thời gian, muốn rớt lúc nào là rớt. Để ý thấy rớt mạng là do cái modem bị tắt kiểu như nhận lệnh reboot lại modem, chạy vào mạng có lại ngay! Nghi ngờ "gián điệp", phần tử phá hoại thì cũng đã shutdown hệ thống mạng inter lẫn nội bộ, cài lại các máy có lưu trữ bộ nhớ => coi như đã setup 1 phòng mới lun! Vẫn còn hành cho đến nay! :(

Kỹ thuật trạm cũng ục mặt ra về không lời kết!
mình bị hành như thế này gần 1 tháng và lam đủ mọi cách vẫn không được cuối cùng chuyển qua viettel thì mọi thứ điều ok không xảy ra tình trạng rớt mạng nữa(trước tiên bác thay thử modem dzaytez 9210 coi sao không được chuyển qua viettel la ok ngay)

xgamenet

Thành viên
không biết switch có vấn đề không , chẳng lẽ mua cái mới về thử hả các a

của mình dạo bị 1 tuần liền thỉnh thoảng mất tí lại có, ko làm gì cũng tự lại có,khi mất để ý thấy đèn hiển thị trên switch nháy đều (tất cả cùng nháy hoặc cùng tắt) là mất mạng, có khi chẳng nháy cũng mất.
-nguyên nhân là do cho hàng xóm cắm nhờ mạng họ để cùng cấu hình mạng lan dẫn đến ko có mạng cả 2
nguyên nhân có thể là switch, modem hoặc chính khi nxd cũng nên( cái này ko rõ nữa ko biết đoán bừa thôi)

Top Bottom