Có gì mới?

Hỏi Các bác có kinh nghiệm cho e hỏi tí ạ

antin

Thành viên
tình trạng quán e có vài máy bị tình trạng như thế này
bật nguồn lên CPU vẫn chạy tình trạng máy sẵn sàng vẫn hiện trên máy tính tiền. nhưng màn hình thì tối đen ko lên gì cả . tắt nguồn bật lại thì mới bình thường trở lại như vậy có phải là do car màn hình bị lỗi ko ạ
e thanks các bác CPN {113}

Dấu hiệu của card màn hình đó bạn, phải theo dõi vài lần là biết ngay kết quả, khi nó bị đen ko hiện hình mà máy vẫn khởi động lên bạn vào máy tình tiền đăng nhập admin và kiểm tra xem nó có nhận card rời ko hay là đang nhận card on .

rko263

Thành viên
tháo ra vệ sinh card màn hình đi bác, tôi lâu lâu cũng bị ne`

antin

Thành viên
Dấu hiệu của card màn hình đó bạn, phải theo dõi vài lần là biết ngay kết quả, khi nó bị đen ko hiện hình mà máy vẫn khởi động lên bạn vào máy tình tiền đăng nhập admin và kiểm tra xem nó có nhận card rời ko hay là đang nhận card on .
thanks bác

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Tối đen nhưng bác xem đèn báo tín hiệu trên màn hình có nhận tín hiệu không, nếu hoàn toán không có tín hiệu xuất ra màn hình (đèn báo màn hình ở trạng thái chơ ) thì nhấp nhấp cái phím NUMlock ,nếu sáng tắt ==> Vga. Còn nếu có tín hiệu xuất hình , màn hình ko ở trang thái chờ mà màn hình vẫn tối==>Nếu xài bootroom thì nên cài lại Image trước nếu vẫn bị thì mới xem lại card đừng vội kết luận bị phần cứng , cái nào dễ làm trước.thân! .Còn lười nữa bác lấy cái máy nào hay bị nhất gắn ổ cứng vào ghost win vô chạy thử máy đó có bị không là biết liến

makiem05

Thành viên
màn hình đen mà máy tt vẫn nhận, trc tôi cũng hay bị, lỗi này có thể là do nguồn yếu ko đủ cho vga, tôi xử lý bằng cách rút nguồn ra 1 lúc rồi cắm lại nếu vẫn ko được thì thay nguồn khác là lên bt

antin

Thành viên
Tối đen nhưng bác xem đèn báo tín hiệu trên màn hình có nhận tín hiệu không, nếu hoàn toán không có tín hiệu xuất ra màn hình (đèn báo màn hình ở trạng thái chơ ) thì nhấp nhấp cái phím NUMlock ,nếu sáng tắt ==> Vga. Còn nếu có tín hiệu xuất hình , màn hình ko ở trang thái chờ mà màn hình vẫn tối==>Nếu xài bootroom thì nên cài lại Image trước nếu vẫn bị thì mới xem lại card đừng vội kết luận bị phần cứng , cái nào dễ làm trước.thân! .Còn lười nữa bác lấy cái máy nào hay bị nhất gắn ổ cứng vào ghost win vô chạy thử máy đó có bị không là biết liến
màn hình ko có tín hiệu vẫn trong cái đèn chờ bác ạ. và đã có kết quả rồi :D . tình trạng thế này cách vài ngày sau là đi . đã đi 1 cái sau khi tình trạng này tới rồi :D thanks các bác CPN đã vào cmt giúp e nhiệt tình nhá

Top Bottom