Có gì mới?

Lỗi LoL ae chỉ giúp

các bác chỉ giúp e. nhà e cả dàn máy có đúng 1 máy chơi lol giật. toàn bộ các máy còn lại thì bt. mà mỗi khi máy đó giật e nhìn FPS bị giảm. e đã thử đảo car với Ram từ máy khác sang. mà vẫn bị giật. các biết chỉ giúp e. để e khắc phục ạ. e cảm ơn ạ

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
bác coi rút cái dây LAN ra cắm lại coi thử nhận đủ G chưa? sẵng tháo cái fan tản nhiệt CPU ra thổi bụi sạch sẽ vệ sinh socket luôn ,bôi keo tản nhiệt vào rồi test lại thử giùm em

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
nhận đủ gb rồi bác ơi. lúc đầu chơi thì bt. chơi được 1 lúc thì giật ạ
tháo cái fan tản nhiệt CPU ra lấy tay xoay nhẹ xem quay có nhẹ nhàn không ,thổi bụi sạch sẽ vệ sinh socket luôn ,bôi keo tản nhiệt vào rồi test lại thử giùm em,Mà bác tháo CPU ra cẩn thận cái socket kẻo cong chân là xong cái main,nếu bị nữa thì thay main bao hết bệnh

Chỉnh sửa cuối:
tháo cái fan tản nhiệt CPU ra lấy tay xoay nhẹ xem quay có nhẹ nhàn không ,thổi bụi sạch sẽ vệ sinh socket luôn ,bôi keo tản nhiệt vào rồi test lại thử giùm em,Mà bác tháo CPU ra cẩn thận cái socket kẻo cong chân là xong cái main,nếu bị nữa thì thay main bao hết bệnh
e thử cái cách như bác nói. và cho khách test thử vẫn giật bác ạ. còn cách nào khác ngoài thay main không :))

dcpn

Thành viên
Có bị đứt kết nối k? tắt máy đó rồi ping ip gán vs máy đó. Xem thử có trùng nhau k? :D

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
main còn bảo hành thì gởi bảo hành đi bác chứ đổi ram, vga qua rồi thì chỉ còn cái main thôi.Cách cuối cùng bác lấy cpu, fan,ram,vga của máy bị lỗi thay qua cái máy đang ok xem có bị không và ngược lại đối với cái main của máy đang bị lỗi

rko263

Thành viên
main còn bảo hành thì gởi bảo hành đi bác chứ đổi ram, vga qua rồi thì chỉ còn cái main thôi.Cách cuối cùng bác lấy cpu, fan,ram,vga của máy bị lỗi thay qua cái máy đang ok xem có bị không và ngược lại đối với cái main của máy đang bị lỗi
cái này bảo hành hơi bị mệt ah` nha, thà main bị chết hẳn hay hư cổng Lan hay hư chip gì gì đó thì bảo hành con dễ chứ cầm main đi bảo hành mà nói với nó là main này chơi LOL giật lag thì nó cười thầm trong bụng chắc ông này dân tay mơ, còn cách khác là bác lấy máy đang chạy ok để qua máy đang bị lag cấm dây mạng vào coi có giật lag nữa ko, nếu giật lag nữa thì coi lại dây mạng và cái cổng trên Switch

bác cho e hỏi ngu tí. fan là gì vậy ạ.để e thử test luôn. chứ máy cứ giật khách chơi họ khó chịu

cái này bảo hành hơi bị mệt ah` nha, thà main bị chết hẳn hay hư cổng Lan hay hư chip gì gì đó thì bảo hành con dễ chứ cầm main đi bảo hành mà nói với nó là main này chơi LOL giật lag thì nó cười thầm trong bụng chắc ông này dân tay mơ
e cũng nghĩ như bác. các bác còn cách nào không. mách e. e test thử hết luôn ạ.

cái này bảo hành hơi bị mệt ah` nha, thà main bị chết hẳn hay hư cổng Lan hay hư chip gì gì đó thì bảo hành con dễ chứ cầm main đi bảo hành mà nói với nó là main này chơi LOL giật lag thì nó cười thầm trong bụng chắc ông này dân tay mơ, còn cách khác là bác lấy máy đang chạy ok để qua máy đang bị lag cấm dây mạng vào coi có giật lag nữa ko, nếu giật lag nữa thì coi lại dây mạng và cái cổng trên Switch
thank bác. e sẽ test thử cách bác nói

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Fan là cái quạt ngay con CPU đó bác , mà em hỏi thật bác đạ tháo cái quạt , lấy con cpu ra và vệ sinh cái socket cpu chưa? Đúng là nếu main bị bệnh thật thì lỗi này cũng rất khó bảo hành ,còn vấn đề trùng Ip thì bác dùng phần mềm Scan IP để kiểm tra thử (Mà dàn máy của bác ngoài máy nét có xài wifi hoặc camera không ? )

Fan là cái quạt ngay con CPU đó bác , mà em hỏi thật bác đạ tháo cái quạt , lấy con cpu ra và vệ sinh cái socket cpu chưa? Đúng là nếu main bị bệnh thật thì lỗi này cũng rất khó bảo hành ,còn vấn đề trùng Ip thì bác dùng phần mềm Scan IP để kiểm tra thử (Mà dàn máy của bác ngoài máy nét có xài wifi hoặc camera không ? )
e tháo toàn bộ ra vệ sinh socket cpu tất tần tật.đúng bị bệnh như e miêu tả. nhà e có xài wifi nhưng wifi riêng e không dùng camera.còn vấn đề trùng Ip e chưa test.

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
chốt, đổi main máy đang ok qua==>vẫn bị==>Mian còn bảo hành==>Đi bảo hành, hết BH mua cái khác, Còn vấn đề bảo hành tuy hơi khó nhưng vẫn bảo hành được mà bác cứ nói rõ là phóng nét bác có mấy chục cái chơi không sao nhưng cái main này bị đổi cpu,main,ram, test thử hết rồi cứ kiên trì đi 1,2 lần là người ta đổi cho bác cái khác à.À quên bác thử đổi cái nguồn khác thử luôn coi nhiều khi bị nguồn xài nóng nó sụt áp thì cũng bị lắc FPS.

chốt, đổi main máy đang ok qua==>vẫn bị==>Mian còn bảo hành==>Đi bảo hành, hết BH mua cái khác, Còn vấn đề bảo hành tuy hơi khó nhưng vẫn bảo hành được mà bác cứ nói rõ là phóng nét bác có mấy chục cái chơi không sao nhưng cái main này bị đổi cpu,main,ram, test thử hết rồi .À quên bác thử đổi cái nguồn khác thử luôn coi nhiều khi bị nguồn xài nóng nó sụt áp thì cũng bị lắc FPS
thank bác. e làm luôn. rất khó chịu vì con máy này. thà tất cả các máy đều giật. đằng này chỉ mình nó giật. đen

Top Bottom