Có gì mới?

Chia sẻ Esale có phải bị hack

dvp456

Thành viên
Chào anh chị em trên diễn đàn, có ai bị như mình không?
Là như thế này: mình đăng kí đại lý bán thẻ Esale và bán trên web: esale.zing.vn được gần 2 năm rồi.
Hôm qua mình không có bán bất cứ thẻ nào, nghĩa là Esale sẽ không gửi mã ODP vào điện thoại mình.
Hôm nay mình bán thẻ cho khách thì tài khoản còn có mấy chục ngàn. Mình kiểm tra báo cáo giao dịch thì thấy có bán thẻ, nhưng như mình đã nói là ngày hôm đó mình không có bất kì giao dịch nào, ko có mã xác nhận ODP thì làm sao bán được thẻ. Trước giờ chỉ giao dịch trên web thôi không dùng esale client. Vậy mà tài khoản bị mất hết tiền. Gọi hỗ trợ thì họ nói mình có dùng Esale Client không, thì mình đã nói là chưa cài và trước giờ chỉ giao dịch trên web thôi. họ nói sẽ nói bộ phận xem xét.
Mình thông báo xem có ai bị giống mình và phòng tránh.

nettungthang

Thành viên
Ghê vậy, mà nó hack chi mấy chục ngàn, sao nó ko đợi ông nạp 5 hay 10tr rùi hack luôn 1 lần ))

mình toàn bán thẻ cào. hồi trước cũng bị mất tiền như bạn cuối cùng ko bán dạng đó nữa chuyển sang bán thẻ cao cho chắc ăn.

thanhtrieu1206

Năng động
trước mình cũng như bạn, nhưng chỉ mất có 100 200k gì thôi. giờ mình bỏ bên esale chuyển qua cyberpay rồi

doanngoc1080

Thành viên
mình chẳng bao giờ bị như bạn, mặc dù mình sai esale 4 năm rồi, mình chỉ bị lỗi nạp nhầm tiền cho khách thôi

dvp456

Thành viên
mình toàn bán thẻ cào. hồi trước cũng bị mất tiền như bạn cuối cùng ko bán dạng đó nữa chuyển sang bán thẻ cao cho chắc ăn.
mấy thẻ zing, vtc... đâu có thẻ cào đâu
trước mình cũng như bạn, nhưng chỉ mất có 100 200k gì thôi. giờ mình bỏ bên esale chuyển qua cyberpay rồi

Hình như bên cyberpay đâu bán thẻ zing đâu nhỉ.

Top Bottom