Có gì mới?

Hỏi Mướn người trông coi quán nét

Hoàng Ân

Thành viên
như tít , e mới mở nét khoảng dc hơn tuần , mà công việc nhiều quá , nên cần mướn 2 người trông quán nét , mấy pro 4rom đang quản lí hoặc nhiều tiệm đã và đang thuê người , xin cho e 1 chút kinh nghiêm như là :
-Khi chọn người cần phải chú ý những gì
-Những quy định mấu chốt cần phải nói với nhân viên xin việc,ngay trong lần gặp đầu tiên và những yêu cầu,quy định khi đã làm việc
-Cần đặc biệt theo dõi,chú ý những gì trong những tháng ngày nhân viên làm việc.
Tiền lương nen trả bao nhiêu , chế độ thưởng như thế nào

*Quan trọng: có nên tuyển người mê game hoặc khách quen trong tiệm mình không?

Cảm ơn tất cả mọi người đã dành thời gian đọc bài này

tienle283

Năng động
Ông bà nhà ta xa xưa cũng đã nói nhiều rồi. Người làm không bằng mình làm, bạn hãy cân nhắc thật kĩ trước khi thuê nhân viên làm. Xem doanh thu thế nào? trả lương cho nhân viên bao nhiêu? Chi phí mạng + điện + linh tinh?
Hư hỏng, Thất thoát như thế nào.? Có nên nhờ anh em trong gia đình hay không? và rất nhiều câu hỏi đặt ra cho bạn nữa.
- Còn về vấn đề kinh nghiệm ở diễn đàn này rất nhiều người có kinh nghiệm về máy móc + thuê nhân viên bạn có thể xin số đt hoặc đặt câu hỏi trực tiếp ở diễn đàn này.
-----------------------------------------------------------
Riêng tôi là tôi cứ tuyển 1 thằng đệ ham chơi game và trung thực. Nói gì nghe đấy. Tiền hàng tháng cho bao nhiêu nó cũng lấy miễn là nó được chơi game.

Hoàng Ân

Thành viên
Ông bà nhà ta xa xưa cũng đã nói nhiều rồi. Người làm không bằng mình làm, bạn hãy cân nhắc thật kĩ trước khi thuê nhân viên làm. Xem doanh thu thế nào? trả lương cho nhân viên bao nhiêu? Chi phí mạng + điện + linh tinh?
Hư hỏng, Thất thoát như thế nào.? Có nên nhờ anh em trong gia đình hay không? và rất nhiều câu hỏi đặt ra cho bạn nữa.
- Còn về vấn đề kinh nghiệm ở diễn đàn này rất nhiều người có kinh nghiệm về máy móc + thuê nhân viên bạn có thể xin số đt hoặc đặt câu hỏi trực tiếp ở diễn đàn này.
-----------------------------------------------------------
Riêng tôi là tôi cứ tuyển 1 thằng đệ ham chơi game và trung thực. Nói gì nghe đấy. Tiền hàng tháng cho bao nhiêu nó cũng lấy miễn là nó được chơi game.
Mình sợ nó lo chơi game bỏ khách

tienle283

Năng động
Mình sợ nó lo chơi game bỏ khách
Vậy thì phải nghĩ đến chuyện, sắm 1 con máy tính tiền ngon hơn các máy trạm. Bàn phím chuột các kiểu ngon lành. Vì máy tính tiền lúc nào cũng phải chạy nên để cho nó chơi game + chăm hàng là bạn có thể yên tâm nhiều thứ.
- Những đứa như thế này thực ra nó rất nghe lời vì nó sợ 1 điều bị thay chân chức trưởng phòng của nó đấy :))

phutcp

Năng động
Vậy thì phải nghĩ đến chuyện, sắm 1 con máy tính tiền ngon hơn các máy trạm. Bàn phím chuột các kiểu ngon lành. Vì máy tính tiền lúc nào cũng phải chạy nên để cho nó chơi game + chăm hàng là bạn có thể yên tâm nhiều thứ.
- Những đứa như thế này thực ra nó rất nghe lời vì nó sợ 1 điều bị thay chân chức trưởng phòng của nó đấy :))
đang pk lol sao mà alt+tab tính tiền được? mất khách hết. thuê ng ko nghiện game mà là con gái .ngoại hình dễ nhìn xíu là ok

tienle283

Năng động
đang pk lol sao mà alt+tab tính tiền được? mất khách hết. thuê ng ko nghiện game mà là con gái .ngoại hình dễ nhìn xíu là ok
Không phải là thuê, mà là đệ tử. Cho tiền thì lấy không cho thì thôi. Thuê nhân viên là 1 kiểu khác bạn nhé. Tiến trao cháo múc.

tamdenvt

Thành viên
bạn phải nói rõ tiệm bạn bao nhiêu máy . doanh thu như thế nào mới biết được chứ .. mình hiện 50 máy .. đang thuê 1 nhân vien . lương trả 3 tr5 .. ( thị trấn ) .. nhân viên mình tuyen không được chơi game .. dưới mọi hình thức .. vì choi game kiểu j cũng làm khách không hài lòng . nhiều khi mất tiền nữa ..

Hoàng Ân

Thành viên
bạn phải nói rõ tiệm bạn bao nhiêu máy . doanh thu như thế nào mới biết được chứ .. mình hiện 50 máy .. đang thuê 1 nhân vien . lương trả 3 tr5 .. ( thị trấn ) .. nhân viên mình tuyen không được chơi game .. dưới mọi hình thức .. vì choi game kiểu j cũng làm khách không hài lòng . nhiều khi mất tiền nữa ..
Mình có 80 máy , nên xoay xở k kịp , doanh thu 1 ngày khoảng 3tr đến 4tr , mình thì k rành nên cần có điều kiện gì khi làm , hiện tại là bếp thì mình có người roi

dienthoaibt

Thành viên
như tít , e mới mở nét khoảng dc hơn tuần , mà công việc nhiều quá , nên cần mướn 2 người trông quán nét , mấy pro 4rom đang quản lí hoặc nhiều tiệm đã và đang thuê người , xin cho e 1 chút kinh nghiêm như là :
-Khi chọn người cần phải chú ý những gì
-Những quy định mấu chốt cần phải nói với nhân viên xin việc,ngay trong lần gặp đầu tiên và những yêu cầu,quy định khi đã làm việc
-Cần đặc biệt theo dõi,chú ý những gì trong những tháng ngày nhân viên làm việc.
Tiền lương nen trả bao nhiêu , chế độ thưởng như thế nào

*Quan trọng: có nên tuyển người mê game hoặc khách quen trong tiệm mình không?

Cảm ơn tất cả mọi người đã dành thời gian đọc bài này

Lúc trước khi chưa thuê nhân viên thì phòng 40 máy của mình là hơn 1tr 2 1 ngày.
Sau này thuê nhân viên thì còn lại khoảng 500-700 !
Nói để bạn biết.
Nhân viên làm không bao giờ bằng mình làm đâu.
Lương mình trả 6tr 1 tháng đó mà còn vậy !

anhtuanqb

Thành viên
thuê mấy u 40 50 thất nghiệp ấy, chỉ cần bày cách tính tiền, nạp tiền bán thẻ,lắp thêm 1 cái camera ở quày tính tiền nữa. mấy bà u 40 50 siêng, quán net lúc nào cũng sạch sẻ hết

tienle283

Năng động
thuê mấy u 40 50 thất nghiệp ấy, chỉ cần bày cách tính tiền, nạp tiền bán thẻ,lắp thêm 1 cái camera ở quày tính tiền nữa. mấy bà u 40 50 siêng, quán net lúc nào cũng sạch sẻ hết
Bác này bày cách hay nè. Sợ bọn trẻ trâu nó lừa thôi :))

thiendt66

Thành viên
Thuê mấy đứa nu làm kế toán đó . vừa rẻ vừa hiệu quả

Hoàng Ân

Thành viên
Mình nên thuê theo ca , tính tiền bằng giờ hay tính bằng tháng lun vậy mấy bác . E định trả 1 tháng 2 triệu 5 + doanh thu cao thì thưởng thêm nhằm giúp tụi nó lo cho khách hơn . Em định tuyển mấy đưa sinh viên nữ làm , mấy bác thấy dc không

alo2

Năng động
Mình có 80 máy , nên xoay xở k kịp , doanh thu 1 ngày khoảng 3tr đến 4tr , mình thì k rành nên cần có điều kiện gì khi làm , hiện tại là bếp thì mình có người roi

Tưởng 20 30 máy , chứ 80 thì dễ rồi , thuê mấy đứa con gái sinh viên ấy , có hồ sơ hẳn hoi . Như kiểu bác là cty này nọ đó .

phutcp

Năng động
Tưởng 20 30 máy , chứ 80 thì dễ rồi , thuê mấy đứa con gái sinh viên ấy , có hồ sơ hẳn hoi . Như kiểu bác là cty này nọ đó .
ý này hay nè. thuê mấy e sinh viên nữ có j làm mai cho mấy ông chủ tiệm net trên diễn đàn luôn. chứ ở trên đây ế nhiều lắm nè

thanhhaiek

Năng động
Thuê sinh viên nữ chuẩn rồi. Làm tốt Tháng thưởng đi du lịch với sếp. Tốt Năm tặng cái Thai kakaka

netmetro

Guest
- Cần phải nói với nhân viên xin việc : em cứ vô làm anh khó tánh lắm . cần phải siêng năng trung thực rõ ràng , làm tới đâu thì anh chỉ bảo em sau
-Cần đặc biệt theo dõi,chú ý : lắp camera
Tiền lương nen trả bao nhiêu 5 triệu/tháng. 2 đứa thì cưa đôi. 1 đứa thì 4tr/tháng .bao cơm. ngủ ở lại
*Quan trọng: có nên tuyển người mê game hoặc khách quen trong tiệm mình:
cấp 0 ghét game , game có gì đâu mà mê mà ghiền
cấp 1 không chấp , game có thì chơi không có thì cũng không chết thằng tây nào, lâu lâu muốn chơi gì thì chơi
cấp 2 biết chơi các game thông dụng . tạo acc làm nhiệm vụ , hướng dẫn đăng ký
cấp 3 mê game ,game gì cũng biết.có khả năng hack cheat , mod ,sửa source, săn lùng game mới hay, trình cao có thể đi thi đấu
cấp 4 ghiền game nặng . chơi không nhớ thời gian, bỏ ăn bỏ ngủ, đang chơi hứng đánh độ ăn tiền, thì ba má tên gì cũng không biết, 1-2 đêm thức trắng không ngủ để chơi game là bình thường !
Vậy có nên tuyển người mê game hoặc khách quen không !

HienNguyen

Thành viên
Khuyên bác làm theo cách này : để nv vừa làm vừa để nó kinh doanh
+ Phần làm : cho nó trông coi tiệm cho mình , 1 tháng trả 2-3 tr ( lương cứng )
+ Cho nó kinh doanh : Phần dịch vụ ( nước , thuốc , ...) bác cứ giao cho nó phần này lun để nó bán, khi nào hết thì nó tự lấy hàng ( ăn % sp mà nó bán dc ). Mình chỉ cần lấy đúng số tiền doanh thu mỗi ngày mà máy báo ( khỏi sợ thất thoát thuốc , nước ...)
Làm theo cách này cứ sáng sang mà lụm tiền , khỏi mất công nghi ngờ ah mà nhớ tạo 1 acc nv cho nó nha, đừng để nó làm admin . Làm theo kiểu này thằng làm thuê nó cũng ham làm hơn là mình trả lương cứng theo tháng :) .

Top Bottom