Có gì mới?

main H81 Giga ko nhận Ram 8gb

TranLong

Có chứng nhận TW2
Thành viên BQT
như tiêu đề mình mua thêm 1 thanh ram 4gb cho main của máy trạm mình , lắp dc vài máy thì thấy ok . nhưng 2 máy mình đang lắp thì ko nhận thêm 1 thanh ram nữa . mình tháo ra và để 1 thanh thì vẫn chạy . ko biết là vấn đề gì nữa mong mọi người giúp đỡ .

cấu hình máy trạm của mình giống nhau toàn bộ , ram xài Gskill Ripjaw và thanh mới là Aegis .

mong mọi người giúp !!

thanhtripgd

Thành viên
như tiêu đề mình mua thêm 1 thanh ram 4gb cho main của máy trạm mình , lắp dc vài máy thì thấy ok . nhưng 2 máy mình đang lắp thì ko nhận thêm 1 thanh ram nữa . mình tháo ra và để 1 thanh thì vẫn chạy . ko biết là vấn đề gì nữa mong mọi người giúp đỡ .

cấu hình máy trạm của mình giống nhau toàn bộ , ram xài Gskill Ripjaw và thanh mới là Aegis .

mong mọi người giúp !!
Bạn nên xài cùng nhãn hàng nó mới nhận, 1 cài này + 1 cái kia là không nhận. Nó chỉ nhận 1 thanh thôi.

Đía

Thành viên
Bản win bác đang dùng là 32bit hay là 64bit...từ 4GB trở lên chỉ 64bit mới nhận hết bác nhé. :D

TranLong

Có chứng nhận TW2
Thành viên BQT
cũng hãng gskill hết , còn win mình xài 64 bit . lọ mọ nãy giờ lôi ra lôi vào chùi ra chùi vào giờ mới dc :(

zlvuabiplz

Thành viên
của mình gắn 1 cây 8Gb là bị dump liền nè
chả hiểu tai sao

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo

mong mọi người giúp !!
Lôi 2 cây Ripjaw lại 1 cặp và 2 cây Aegis làm cặp khác, nhớ lau chân cho sạch sẽ xem nó còn ko nhận nữa ko, nó mà ko nhận nữa cho ăn búa :D

trucemnguyen

Thành viên
Mình cũng xài H81 làm server 12G Ram, 1 cây 8G + 1 cây 4G
chạy vô tư​

vanhocdoan

Thành viên
Cái chân cắm Ram của Main lâu ngày không dùng đến có thể bị rì sét không tiếp xúc tốt bạn nên dùng 1 cây bàn chảy đánh răng xịt một ít RP7 và vệ sinh chân ram đó . Nếu mua ram củ thì cần dùng cục tẩy bít chì để vệ sinh . Còn về gắn ram thì bạn nên gôm các thanh củ chung với nhau đừng gắn tứ tung khó kiểm tra , mà chắc gì bạn đã mua thanh ram có cùng bus =)) .

zlvuabiplz

Thành viên
Main giga H81 mình làm server CSM, gắn 1 cây 8Gb là bị dump liền nè, 1 cây 4Gb thì chạy ngon ơ
chạy vào tới màn hình nhập mật khẩu Root là dump liền, chả hiểu tại sao
thử clear cmos rồi vẩn ko được
có ai gặp tình trạng này rồi thì xin cho ý kiến
Cảm ơn mọi người

phutcp

Năng động
Main giga H81 mình làm server CSM, gắn 1 cây 8Gb là bị dump liền nè, 1 cây 4Gb thì chạy ngon ơ
chạy vào tới màn hình nhập mật khẩu Root là dump liền, chả hiểu tại sao
thử clear cmos rồi vẩn ko được
có ai gặp tình trạng này rồi thì xin cho ý kiến
Cảm ơn mọi người
chắc ram của bác bị lỗi rồi. kiếm cây khác cắm thử xem

zlvuabiplz

Thành viên
úp bios hãng là nó nhận ram 8G thui
up bios rồi vẩn bị
mà mình thấy lạ 1 điều là gắn 2 cây 4Gb thì ko sao,cứ 1 cây 8Gb là dump
mà cây 8Gb đó đưa qua máy con chạy (củng H81) thì ko sao, cứ đưa làm máy server là bị dump ở màn hình nhập mật khẩu Root của CSM
ko bít bị sao luôn

Top Bottom