Có gì mới?

Hỏi Nên chọn H81 + vga hay skylake chạy onboard

internettienthanh

Thành viên
có thể bạn tham khảo cấu hình AMD này:
main msi A68 HM-E33 1200K
CPU X4 840K 3.1GHz ~1320K ( CPU 4 NHÂN XỬ LÝ 65W)
RAM3 4GB KINGMAX ~420K
VGA MSI R7 250 1GD5OC ~1650K ( mạnh hơn gt730)

Chỉnh sửa cuối:

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Đối với khu vực mình thì H81 + G3260 + GTX 750 TI là chuẩn nhất hiện tại rồi . Còn với GT730 chỉ gọi là xài tạm chống cháy

Chuẩn ghê hén vậy 1 LMHT+1 Fifa + 1 tap game web or Youtobe full hd thì xác định nhé mà dân game h thì như vậy đôi khi còn ít đối với nó , chuẩn là i3-750ti mới là chuẩn . {77} thím lun :)

khacminh

Thành viên
Chuẩn ghê hén vậy 1 LMHT+1 Fifa + 1 tap game web or Youtobe full hd thì xác định nhé mà dân game h thì như vậy đôi khi còn ít đối với nó , chuẩn là i3-750ti mới là chuẩn . {77} thím lun :)
Thôi tui lạy thím , G3xxx + GTX 750Ti đã đủ LoL + Fifa + web rồi . Với tui thì 1 là lên i5 còn ko thì xài G , chơi VGA rời mà đi mua con i3 nửa vời thì tui lạy thím

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Thôi tui lạy thím , G3xxx + GTX 750Ti đã đủ LoL + Fifa + web rồi . Với tui thì 1 là lên i5 còn ko thì xài G , chơi VGA rời mà đi mua con i3 nửa vời thì tui lạy thím
1. G3xxx + 750ti mà Lol + fifa + 1 Face + Nhạc nếu bác chạy được như vậy thì e {77} bác 1 {77} nếu bác chứng minh được Lmht mượt khi vào combat nếu đi kèm Fifa+1 Face+ 1 Nhạc, đồng nghĩa vậy thì I3 nó sản xuất ra để bán ve chai và nếu ai bán i3 giá ve chai em bán nhà mua sạch cũng được ạ.

2. Và lí do tại sao bác nói " chơi vga rời mà còn i3 nữa " bác giải thích câu này cho e hộ cái ? tức là chạy i3 là phải onboar à bác ? bác nói ae cpn thấy cười bác thúi đầu đó ạ :)

Kết :
I3 + 750ti cấu hình tương đối chuẩn là vì nó đa nhiệm tốt và đáp ứng đủ " tương đối " và có thể nói là tốt so với nhu cầu game thủ hiện tại .
Kô biết dựa cột mà nghe nhé bác :)

G3260 mà đi với gt750ti bác xài cấu hình như bị thuốc gà =)) gt750ti mà chỉ dùng để LOL+Fifa bác đại gia rồi , trong khi bật 2 game đó + 1 face + youtobe là con 750ti bác vứt =)) bị thuốc thì lên đây học hỏi ae , ngu còn đi khoe =))

Chỉnh sửa cuối:

minh10071

Năng động
1. G3xxx + 750ti mà Lol + fifa + 1 Face + Nhạc nếu bác chạy được như vậy thì e {77} bác 1 {77} nếu bác chứng minh được Lmht mượt khi vào combat nếu đi kèm Fifa+1 Face+ 1 Nhạc, đồng nghĩa vậy thì I3 nó sản xuất ra để bán ve chai và nếu ai bán i3 giá ve chai em bán nhà mua sạch cũng được ạ.

2. Và lí do tại sao bác nói " chơi vga rời mà còn i3 nữa " bác giải thích câu này cho e hộ cái ? tức là chạy i3 là phải onboar à bác ? bác nói ae cpn thấy cười bác thúi đầu đó ạ :)

Kết :
I3 + 750ti cấu hình tương đối chuẩn là vì nó đa nhiệm tốt và đáp ứng đủ " tương đối " và có thể nói là tốt so với nhu cầu game thủ hiện tại .

G3260 mà đi với gt750ti bác xài cấu hình như bị thuốc gà =)) gt750ti mà chỉ dùng để LOL+Fifa bác đại gia rồi , trong khi bật 2 game đó + 1 face + youtobe là con 750ti bác vứt =)) bị thuốc thì lên đây học hỏi ae , ngu còn đi khoe =))
Bạn này nói đúng rồi .Con VGA mạnh mà dùng CPU yếu sao chạy được. Nếu lên i5 thì phí quá vì phòng net chỉ chơi game đâu có chương trình đồ họa đấu. Chơi i3 là chuẩn rồi l

lekhacnhu

Thành viên

C

người ta lắp cấu hình đó là vì giảm được tiền cpu và xác định không phải nâng cấp lâu dài. nhưng lắp 3260 cũng phí thật, em đang chơi 1840+750

khacminh

Thành viên

Kết :

Thôi đi ông thần , tôi chạy G3460 + GTX 750 Ti vẫn LoL + Fifa + Web nhé , còn tôi ko nói là nó mượt mà hẳn nhé , tôi nói là ĐỦ CHIẾN chứ như ông thần chắc muốn max seting hết rồi mượt như chơi 1 thứ riêng lẻ ấy .
Và tất cả các bài post của tôi đều ghi kèm " VỚI TÔI " tức là với suy nghĩ của tôi chứ đéo phải tôi kêu tất cả mọi người phải như thế nha ông THẦN
Hiệu năng I3 so với G chả hơn bao nhiêu , chủ yếu hơn con igpu kèm theo là chính . Với tôi , xin nhắc lại là VỚI TÔI chứ đéo phải với ông nhé ông thần , thì nếu quán net quan tâm tới đa nhiệm thì tôi chọn I5 trở lên chứ ko phải I3 .
Kết : những phát biểu nào tôi kèm VỚI TÔI thì ông thần ko cần phải bắt bẻ nhé . Đó là cảm nhận của riêng tôi trong quá trình sử dụng , vì thắc mắc giữa H81 + VGA hay Skylake thì tôi sắm luôn 2 bộ về ngồi test để cảm nhận chính xác luôn . Chứ tôi chả cần ông thần như ông phải dạy bảo .
Vớ vẩn

KGA_CầnGiuộc

Thành viên
Thôi đi ông thần , tôi chạy G3460 + GTX 750 Ti vẫn LoL + Fifa + Web nhé , còn tôi ko nói là nó mượt mà hẳn nhé , tôi nói là ĐỦ CHIẾN chứ như ông thần chắc muốn max seting hết rồi mượt như chơi 1 thứ riêng lẻ ấy .
Và tất cả các bài post của tôi đều ghi kèm " VỚI TÔI " tức là với suy nghĩ của tôi chứ đéo phải tôi kêu tất cả mọi người phải như thế nha ông THẦN
Hiệu năng I3 so với G chả hơn bao nhiêu , chủ yếu hơn con igpu kèm theo là chính . Với tôi , xin nhắc lại là VỚI TÔI chứ đéo phải với ông nhé ông thần , thì nếu quán net quan tâm tới đa nhiệm thì tôi chọn I5 trở lên chứ ko phải I3 .
Kết : những phát biểu nào tôi kèm VỚI TÔI thì ông thần ko cần phải bắt bẻ nhé . Đó là cảm nhận của riêng tôi trong quá trình sử dụng , vì thắc mắc giữa H81 + VGA hay Skylake thì tôi sắm luôn 2 bộ về ngồi test để cảm nhận chính xác luôn . Chứ tôi chả cần ông thần như ông phải dạy bảo .
Vớ vẩn

" I3 hơn G chả bao nhiêu " nói nhiêu đây e mới hiểu bác mua con 750ti xài với G rồi ạ =)) đính chính 1 câu nhé , bác xài nhiêu đó Tap cho dù có Low Setting thì vẫn cà khịa chứ đừng nói max cấu hình mỗi game =))
Kết 1 câu bác có ý kiến của bác trên diễn đàn này thì e có ý kiến của e . e đâu dám dạy bảo bác e cũng gà lắm ạ . Mình kết ở đây nhé mắc công loãng pic thớt :v

kenny74can

Thành viên
Căn rồi đây {45}, vấn đề này làm mình nhớ cách đây 2 năm cũng có cuộc chiến AMD vs intel + VGA, AMD 7730 VS Nvida Gt 730 DDR5 cuối cùng cũng không có hồi kết {65} .

khacminh

Thành viên
" I3 hơn G chả bao nhiêu " nói nhiêu đây e mới hiểu bác mua con 750ti xài với G rồi ạ =)) đính chính 1 câu nhé , bác xài nhiêu đó Tap cho dù có Low Setting thì vẫn cà khịa chứ đừng nói max cấu hình mỗi game =))
Kết 1 câu bác có ý kiến của bác trên diễn đàn này thì e có ý kiến của e . e đâu dám dạy bảo bác e cũng gà lắm ạ . Mình kết ở đây nhé mắc công loãng pic thớt :v
Ờ , next hộ tôi phát . Lần sau ko cần quote comment của tôi là tôi cám ơn rồi .

quythailanle

Thành viên
1. Anh không muốn tranh luận chủ đề H110 đã lâu vì nhiều thánh hỏi quá hại não.
2. Anh dùng đến giờ đã 4 tháng (H110 - G4500 - RAM 8GB). Trình gamer chỗ anh kg phải hạng tồi.
3. Nếu chú lập luận rằng: "anh nói vậy thì người ta làm VGA rời bán cho ai" Vấn đề này anh không tranh luận.
4. SSD nó sẽ truy xuất nhanh chớ không có liên quan nhiều đến hiệu năng đồ họa, CPU và RAM nhé!
bác cho em hỏi em tính lên cấu hình giống bác h11o g4500 ko vga bác thấy thực tế chạy game ổn ko vậy bác .

gaubong1012

Thành viên
đang test 10 con cấu hình
msi b150 pro
CPUCore i3-6100 3.7 GHz
Monitor 24inch
Ram 4x2
và 20 con

main giga h81
vga msi 740
ram 4gb
cpu g3440
monitor 24inch

gần tương đương nhau h81 vga 740 khỏe hơn chút vê nhưng game off nhưng ko đáng kể đa nhiệm con b150 ngon hơn nhiều
chiến tất cả các game online và gta 5 chơi tốt

gaubong1012

Thành viên
Vớ vẩn
g3460 chạy thế nghẽn cổ chai là cái chắc thay con i3 vào mới là chuẩn đã test thực tế nhé ko phai nói mò đâu phân cứng y nhau khác mỗi con cpu g3440 và i3 4150 con g3440 mà chạy lol+f3+4 của sổ cốc cốc thì biết mùi nhau ngay ít mà g3440 lúc cb ko tràn cpu hơi phí

Trần Đăng Khoa

Năng động
g3460 chạy thế nghẽn cổ chai là cái chắc thay con i3 vào mới là chuẩn đã test thực tế nhé ko phai nói mò đâu phân cứng y nhau khác mỗi con cpu g3440 và i3 4150 con g3440 mà chạy lol+f3+4 của sổ cốc cốc thì biết mùi nhau ngay ít mà g3440 lúc cb ko tràn cpu hơi phí
Cái chuyện có nghẽn cổ chai hay không thì ko biết, nhưng nói chung lên cấu hình như thế là không tối ưu.
Thông thường thì G3xxx sẽ đi với GT740 đổ lại, I3 4xxx sẽ đi với GTX750 đổ lên, như vậy là tối ưu về mặt cấu hình.

Trần Đăng Khoa

Năng động
Đối với câu hỏi của chủ thớt, thì hiện tại em lắp net cho khách vẫn ưu tiên G3260 + GT730/D5, đơn giản là cấu hình này đủ chiến game online 3 năm nữa, ko việc gì phải đú skylake, skylake cứ nói là có thể nâng cấp, nhưng đồ linh kiện sau 3 năm thì cũng nên thay mới được rồi. Trừ khi là thợ thuyền thì mới hay dùng đồ cũ.

alo2

Năng động
Ko biết mấy bác tư vấn i3 với G750ti làm bao nhiêu 1 giờ mà làm chi cái cấu hình mạnh dữ nhỉ !

Top Bottom