Có gì mới?

Hỏi FiFa 3 lag quá mong mọi người giúp đỡ

beutminh

Thành viên mới
Từ hôm fifa 3 update phiên bản mới ko hiểu sao chơi lag quá , trước đó máy ở tiệm mình chơi bình thường rất mượt ,phiên bản mới này cũng ko cho tắt đổ bóng cầu thủ ,chọn cấu hình thấp nhất nó cũng ko cho , nói chung là rất lag , mong mọi người giúp dùm mình , mình xài mang viettel gói 40MB , mình chỉ có 15 máy.

mai huy

Năng động
rõ ràng quá rồi, liên quan tới chỉnh cấu hình nên mới lag, bạn tìm trên web cấu hình bằng tay tắt hết các hiệu ứng nhé.
Card đồ họa bạn đang xài là gì? Chắc là ko tới gt 730 đâu nhỉ?

alo2

Năng động
Tôi cũng bị , chắc do game rùi , thui chờ nó cập nhập phiên bản mới thui bác .

beutminh

Thành viên mới
Mình xài GT 630 2GB , máy 4 nhân AMD nên bít chắc dư sức chiến fifa ở cấu hỉnh trung bình , nhưng để cấu hình thấp nhất để chơi vừa ổn định vừa ko bị chói mắt do đổ bóng cấu thủ ,mà mình chỉnh cấu hinh bằng tay mà ko hiểu sao cái đồ họa nó ko cho xuống thấp cứ giống như là bị khóa , mình chỉ muốn bít mọi người có bị giống mình ko hay thôi vì các game khác đều chơi bình thường , nếu đúng là bị lỗi chung thì mình yên tâm nói với khách hàng nên ko sợ mất khách , cám ơn các bạn đọc bài viết và góp ý cho mình

jonnypham

Thành viên
Mình xài GT 630 2GB , máy 4 nhân AMD nên bít chắc dư sức chiến fifa ở cấu hỉnh trung bình , nhưng để cấu hình thấp nhất để chơi vừa ổn định vừa ko bị chói mắt do đổ bóng cấu thủ ,mà mình chỉnh cấu hinh bằng tay mà ko hiểu sao cái đồ họa nó ko cho xuống thấp cứ giống như là bị khóa , mình chỉ muốn bít mọi người có bị giống mình ko hay thôi vì các game khác đều chơi bình thường , nếu đúng là bị lỗi chung thì mình yên tâm nói với khách hàng nên ko sợ mất khách , cám ơn các bạn đọc bài viết và góp ý cho mình
Fifa mình chưa nghe ai kêu ca, nhưng con GT630 của bạn là DDR3 hay DDR5 ? Theo mình biết hì dòng CPU AMD đã có sẵn chip VGA rời onboard nên khỏi trang bị thêm card VGA nữa vẫn chơi mượt, không biết bạn dùng AMD 4 nhân nhưng cụ thể là dòng nào ? Vì dàn nhà mình H61 + G645 ( 2 nhân ) + RAM 4G ( 2 thanh 2G ) + GT 730 1G DDR5 chơi mượt, không nghe ai than giật cả, mình dùng 2 đường chạy băng thông cộng, xài Virgor 2920FV , 1 đường VT 30M + FTP 45M

beutminh

Thành viên mới
mình xài con VGA GT630 DDR 3 , CPU AM3 + 4 nhân 840 Ram 4GB , 2 năm nay choi fifa chưa bao h lag, chỉ có hôm bữa lên phiên bản mới tháng 8 nó bị lag thôi, , mình còn 1 dàn Xài con CPU 4 nhân A8 6600K AMD A8-6600K + VGa GTX 650 1GB DDR5 ko bi lag nhưng cứ chơi dc 30 giây nó giật cho 1 cái , mình tìm hiểu trên diễn đàn FIFa thì mod trên đó bảo là do đứt cáp quang biển nên ảnh hưởng , mình ở Vĩnh Long ko bít có bạn nào ở tỉnh này ko cho mình xin ý kiến

NetDotPha

Thành viên
mình xài con VGA GT630 DDR 3 , CPU AM3 + 4 nhân 840 Ram 4GB , 2 năm nay choi fifa chưa bao h lag, chỉ có hôm bữa lên phiên bản mới tháng 8 nó bị lag thôi, , mình còn 1 dàn Xài con CPU 4 nhân A8 6600K AMD A8-6600K + VGa GTX 650 1GB DDR5 ko bi lag nhưng cứ chơi dc 30 giây nó giật cho 1 cái , mình tìm hiểu trên diễn đàn FIFa thì mod trên đó bảo là do đứt cáp quang biển nên ảnh hưởng , mình ở Vĩnh Long ko bít có bạn nào ở tỉnh này ko cho mình xin ý kiến
Tình trạng này gây ức chế nhỉ. Của mình bị giật giống như bạn cũng dc 1 thời gian rồi, thử nhiều cái không hết, gọi ktv phản ảnh cũng không sửa dc. thậm chí có máy I3-4150 card gt 740 1g d5 cũng y chang. Hiện tại thì có đỡ hơn chút nhưng chưa dứt điểm dc

Tran tam

Thành viên
Từ hôm fifa 3 update phiên bản mới ko hiểu sao chơi lag quá , trước đó máy ở tiệm mình chơi bình thường rất mượt ,phiên bản mới này cũng ko cho tắt đổ bóng cầu thủ ,chọn cấu hình thấp nhất nó cũng ko cho , nói chung là rất lag , mong mọi người giúp dùm mình , mình xài mang viettel gói 40MB , mình chỉ có 15 máy.
nếu xài CSM là đúng rùi

truong01694826113

Thành viên
Tình trạng này gây ức chế nhỉ. Của mình bị giật giống như bạn cũng dc 1 thời gian rồi, thử nhiều cái không hết, gọi ktv phản ảnh cũng không sửa dc. thậm chí có máy I3-4150 card gt 740 1g d5 cũng y chang. Hiện tại thì có đỡ hơn chút nhưng chưa dứt điểm dc
ko có nhé bác em pentium 3250 ,4gb ram ,vga 650 ddr5 chạy vy vu max seting game online nhé nhé {3}{3}{3} nhà em hai line 1 vt 20mb ,1 vnpt 60m

netmetro

Guest
do bộ phận nhóm lập trình trình độ kém. làm ra engine mới cùi bắp nên lag . không phải tãi cơ sở hạ tầng phòng máy

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Về việc này trên diễn đàn fifa3 online có topic nhé, không phải do máy hay do mạng đâu, các bác đừng cố tìm ra lỗi kẻo hành ngập chân răng.

zbiffz

Năng động
em e8400 4gb ram + gt240 2 năm nay chưa lag game gì :v
ahihi

xdaatom21

Thành viên
chỉnh lại màn hình ngoài desktop 1280x720 la hết muốn thấp thì 1024x768 vì fifa phiên bản này ko cấu hinh graphics.ini trên máy chủ ko dc ,mạc dù chỉnh thấp nó cư theo độ phân giải màn hình ai chỉnh độ phân giải màn hình desktop càng cao thi độ phân giải game fifa cang cao theo

truong01694826113

Thành viên
Fifa mình chưa nghe ai kêu ca, nhưng con GT630 của bạn là DDR3 hay DDR5 ? Theo mình biết hì dòng CPU AMD đã có sẵn chip VGA rời onboard nên khỏi trang bị thêm card VGA nữa vẫn chơi mượt, không biết bạn dùng AMD 4 nhân nhưng cụ thể là dòng nào ? Vì dàn nhà mình H61 + G645 ( 2 nhân ) + RAM 4G ( 2 thanh 2G ) + GT 730 1G DDR5 chơi mượt, không nghe ai than giật cả, mình dùng 2 đường chạy băng thông cộng, xài Virgor 2920FV , 1 đường VT 30M + FTP 45M
mình chỉ dùng boot rom của gcafe cỏn quản lý vẩn là csm vớ lại mình dùng mạng gộp băng thông nên khá hơn tý

chiengame

Thành viên
quán mình cũng bị tình trạng giật lag fifa có bác nào fix được lỗi ko vậy

kynguyen

Năng động
quán mình cũng bị tình trạng giật lag fifa có bác nào fix được lỗi ko vậy
cái quán ko lag còn ko biết vì sao quán mình lại ko lag ^^, quán lag th2i ko bik vì sao no 1lai5 lag thì lấy gì fix ^^, tui cũng bị hành tỏi fifa 3 này h treo lun tấm bảng , fifa quán đang bị lỗi lag chơi th2i chơi ko th2i thui cấm đập phím chuột , nếu cố tình thì chủ tiệm bonus cho cái ghế ^^

Top Bottom