Có gì mới?

Hỏi Server bootrom nên mấy card lan ????

Tran tam

Thành viên
tình hình là dàn máy nhà em khi chơi gta V từ 3 máy trở lên thì giật nguyên dàn máy ,server cấu hình mới mua ,
Intel® Server Board S1200-V3
Intel® Processor G3250 Ram ECC 16GB 02 lan onboard 1Gb 120Gb intel ssd
1TB WD Black máy con g3250 ram 4gb card gt730
vấn đề chơi gta v ko lag mà chơi từ 3 máy trở lên thì cà giựt nguyên dàn máy ,e 25 máy, em nghi là server ko đủ card lan

bhthu

Thành viên
vậy máy sever của bạn giờ tổng là 2 lan rồi à.
có vốn thì lên 1 car lan rời 2 cổng nữa. để lúc boot cho nhanh

jonnypham

Thành viên
Chạy Bootrom gì ? Server BR nên ít nhất 3 LAN, 1 LAN up game - 2 LAN cân bằng tải, với lại cách chỉnh cache cũng quan trọng không kém

vanhocdoan

Thành viên
Thêm 1 ổ SSD chuyên làm Writeback và tăng Cache game do GataV có dung lượng khá lớn nếu không Cache game thích hợp khi nhiều máy cùng Load Gata V thì cái ổ HDD của bác nó sẽ quá tải gây đột quỵ toàn hệ thống . Server dùng từ 3 Lan trở lên để khai thác hết hiệu năng của SSD .

Tran tam

Thành viên
Thêm 1 ổ SSD chuyên làm Writeback và tăng Cache game do GataV có dung lượng khá lớn nếu không Cache game thích hợp khi nhiều máy cùng Load Gata V thì cái ổ HDD của bác nó sẽ quá tải gây đột quỵ toàn hệ thống . Server dùng từ 3 Lan trở lên để khai thác hết hiệu năng của SSD .
oh cám ơn bạn vậy là phải thêm 1 ổ cứng ssd để làm cache game nửa ,và 1 card lan

Tran tam

Thành viên
Chạy Bootrom gì ? Server BR nên ít nhất 3 LAN, 1 LAN up game - 2 LAN cân bằng tải, với lại cách chỉnh cache cũng quan trọng không kém
ngày xưa mình chạy ben gcafe hòa bình sau đó qua bên gcafe csm ,mình cảm thấy gcafe csm ko bằng lúc trước ko có bị vậy ko bít bên gcafe hòa bình nó chỉnh thông số thế nào mà chạy mượt lắm ,bây giờ dàn máy bên minh chạy fifa 3 lâu lâu đứng khựng lại khoảng 1p rùi lại bình thường ko bít có phải do cache game ko

jonnypham

Thành viên
ngày xưa mình chạy ben gcafe hòa bình sau đó qua bên gcafe csm ,mình cảm thấy gcafe csm ko bằng lúc trước ko có bị vậy ko bít bên gcafe hòa bình nó chỉnh thông số thế nào mà chạy mượt lắm ,bây giờ dàn máy bên minh chạy fifa 3 lâu lâu đứng khựng lại khoảng 1p rùi lại bình thường ko bít có phải do cache game ko
Gcafe thì mình không dùng nên cũng hok biết, chứ mình đang dùng CSM 2.1.5 , Server 3LAN, 1 SSD 240 G + HDD Games 1T thấy chạy mượt, không bị giật lag FF như Bác mô tả. Nói chung xài CSMBoot từ đó giờ thấy rất OK

netmetro

Guest
Không phải LAN ít mà theo tôi thì là do RAM ít. cache game ít quá.
tui làm H81 G3220 2Lan+1Lan 32GB ram . không cần cache image . cache 28GB cho game . csmboot 2.1.5 chạy 5 máy gta V luôn + đám máy khác ngồi chơi im ru

Top Bottom