Có gì mới?

Hỏi Nối Mass Cho Dàn Net(Newbie)

tienchuphongnet

Thành viên
Tình hình là em mới ráp dàn net đi mass như thế này có đúng cách không vậy các bác,mà sao dàn chuột của em bị đơ đơ hết 4,5 con rồi.Em nối từ nguồn xúng bàn sắt,rồi từ bàn đóng 1 cọc xúng đất

Attachments

78,3 KB · Đã xem: 679
    71,3 KB · Đã xem: 788
    176,3 KB · Đã xem: 722

tienchuphongnet

Thành viên
Nối mass thì cần tiếp xúc tốt và cái cọc dưới đất dài chút. Đó là mức cơ bản, chớ tiếp địa là 1 chuyên ngành luôn :D.
Gần 1 tuần nay luôn rồi mà chuyện nối mass này cứ hành em suốt.Lúc chưa nối mass như vậy chuột bị đơ đơ khoảng 1s-2s,khi nối mass thì hiện tượng đơ có giảm mà vẫn còn,em dùng cây ty dài khỏng 30cm cắm xuống đất

nettranlam2

Thành viên
Sao bác không thử đầu tư vài mét dây nối trực tiếp từ nguồn xuống đất, mà phải nguồn qua bàn,rồi bàn xuống đất ??? Mình thấy bàn của bác có lớp sơn, tiếp xúc có tốt không ??? Mình cũng từng bị vấn đề này, và khắc phục được. Chúc bác full nhé :D

tienchuphongnet

Thành viên
Sao bác không thử đầu tư vài mét dây nối trực tiếp từ nguồn xuống đất, mà phải nguồn qua bàn,rồi bàn xuống đất ??? Mình thấy bàn của bác có lớp sơn, tiếp xúc có tốt không ??? Mình cũng từng bị vấn đề này, và khắc phục được. Chúc bác full nhé :D
Phòng mình 30pc đặt 5 dãy,4 dãi đơn và 1 dãi đôi nếu nối trực tiếp từ nguồn xuống đất thì nối như thế nào bác dây điện có rườm rà quá không {22}

nettranlam2

Thành viên
Nghi ngờ thì Bác làm thử 1 máy hay bị, nếu ok thì làm nguyên phòng cũng chưa muộn mà :D

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
mình khuyên chủ thớt bỏ cái sợi dấy nối từ ngườn vào thanh sắt đi. và cách điện làm sao để ko rò điên ra bàn là ok nhất. chứ đừng nối mát làm gì. nếu màn hình treo nhớ cách điện cái màn hình với bàn sắt luôn. sẽ hết bệnh của chủ thớt

tienchuphongnet

Thành viên
mình khuyên chủ thớt bỏ cái sợi dấy nối từ ngườn vào thanh sắt đi. và cách điện làm sao để ko rò điên ra bàn là ok nhất. chứ đừng nối mát làm gì. nếu màn hình treo nhớ cách điện cái màn hình với bàn sắt luôn. sẽ hết bệnh của chủ thớt
Hum bữa em có thử đặt màn hình xuống đế,đã có đế bắt main bỏ dây mass từ nguồn xuống bàn nhưng cái cổng usb nối dài cằm thì bị giật lấy vít thử điện đo thử thì 110v và mấy cổng usb đo thử vẫn 110v,vậy điện đó từ đâu ra vậy bác

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
nói ra thì dài dòng văn tự. và sẽ có nhiều vấn đề bàn cãi mất thời gian. chủ thớt muốn hết bịnh hay là học nguyên lý. nếu hoc guyên lý thì thua. nếu muốn hết bệnh thí cách điện làm sao để cái bàn sắt ko có điện là được rùi. nhớ coi ở dưới cái chân đế màn hình nó có ốc sắt ko đó nha.

tienchuphongnet

Thành viên
Mình ở Đức Hòa-Tỉnh Long An ai rành về vụ này có thể hỗ trợ xư lý dùm mình được không mình trả tiền dịch vụ cho bác đó.SDT mình 0903622100 có gì ep zalo cho dễ nói chuyện

laichongbo

Thành viên
dan e truoc cung bi . e dung day noi vao tung may' . moc vao ngay may con oc . roi cho thang len mai' nha` . het bi den h luon . bac thu cach em di

tienchuphongnet

Thành viên
có bác nào nhận xử lý ca này giúp em với, em không ranh về điện mò mẫm mãi cũng chẳng ra,xử lý triệt để 100% em sẽ hậu tạ.Đi mass thì em đi như vậy đo lại thì ok mass =0v,nhưng em muốn tìm ra nguyên nhân nào gây rò để xử lý triệt để chứ nối mass vậy giống kiểu đối phó quá.Em đã thử tháo 1 dàn ra tháo tất cả nguồn màn hình,nguồn pc ,dây usb,dây phone ,phím chuột ...vậy mà em đó trên dàn sắt vẫn còn điện thế 12-36v.hix.bác nào gần gần giúp em với

mr_baiken

Thành viên
Phòng mình 30pc đặt 5 dãy,4 dãi đơn và 1 dãi đôi nếu nối trực tiếp từ nguồn xuống đất thì nối như thế nào bác dây điện có rườm rà quá không {22}
Làm 1 dây chính nối vào nguồn xa nhất kéo dọc theo bàn rồi cho tiếp đất, các nguồn còn lại dùng đoạn dây ngắn nối vào dây chính. Có gì đâu mà rườm rà bạn. giống như đi điện nguồn cho các máy thôi

mr_baiken

Thành viên
có bác nào nhận xử lý ca này giúp em với, em không ranh về điện mò mẫm mãi cũng chẳng ra,xử lý triệt để 100% em sẽ hậu tạ.Đi mass thì em đi như vậy đo lại thì ok mass =0v,nhưng em muốn tìm ra nguyên nhân nào gây rò để xử lý triệt để chứ nối mass vậy giống kiểu đối phó quá.Em đã thử tháo 1 dàn ra tháo tất cả nguồn màn hình,nguồn pc ,dây usb,dây phone ,phím chuột ...vậy mà em đó trên dàn sắt vẫn còn điện thế 12-36v.hix.bác nào gần gần giúp em với
Bạn cứ làm như mình là hết thôi, dùng dây 2.5 dẫn điện cho tốt. Điện lưới chuẩn là phải 3 dây. 1 nóng 1 nguội và 1 mass tiếp đất, nên bạn để ý dây nguồn zin bao giờ cũng 3 chấu. Về việt nam điện lưới hầu như toàn 2 dây, còn dây nguồn của các thiết bị thì toàn bẻ chân mass đi :)))

laichongbo

Thành viên
dùng Dây điện Chạy hết dàn . cứ 1 dây 1 máy nối ra dây dài . móc vào cái nguồn . Mác thẳng mái nhà là xong :)) . Khỏi cần cây vs chả khoan đục . Nhà đợt bị tình trạng cã 2 tháng . Bỏ 1 ngày nối làm cho thẳng mại nhà hết đến bây h 1 năm rồi . Chúc bác thành công

Dàn e màng hình treo main nguồn chân đế bằng mũ có cần gắn mass ko mội người

Top Bottom