Có gì mới?

Hỏi Hiện tượng ping cao + lag khi chơi game liên minh huyền thoại mạng CMC

Bùi Hùng Phi

Thành viên mới
dạo này quán mình thường xuyên xảy ra tình trạng ping cao >>200 khi chơi game , mà có máy bị máy không . Có bác nào cũng bị hiện tượng này không . Hiện tại em dùng mạng CMC .

Bùi Hùng Phi

Thành viên mới
lag lắm bác ơi , không hiểu có bác nào bị giống em không . Em đang nghi do bị phá bởi tình trạng này xảy ra đến gần 2 tuần rồi mà chưa có bác nào than phiền. Hiện tại đã không thể chơi được nữa r ..

tycoon

Thành viên
Nếu máy bị máy ko thì ko hẳn do đường truyền. Để kiểm tra đường truyền bạn vào chức năng ping của modem, ping thử ip game server. Nếu cao thì do đường truyền. Nếu ko có thể do hệ thống mạng nghẽn cục bộ, xem lại cách đi dây mạng. Hoặc do có người download, bật giới hạn băng thông lên. Còn kiểm tra bạn có thể theo dõi data flow monitor, bật log, bật firewall trong modem, cài anti netcut. Vẫn ko hết thì thử thay modem, switch, dây nhảy từ modem ra switch.

ntg87

Điều hành chính
LMHT đặt ở VT, bác chạy CMC xa qua, lag hehe

nhà e cung vậy cứ tối đến lại bị em đang dùng vnpt và phần mềm vina game ma ko hiểu lý do gì .ban ngày thì chạy tẹt bô tối đến thì lại bị ạ.các bác xem co giải pháp nào hay giúp e kái

mình cũng bi như thế.ngay cả viettel cũng bi các bác ơi

anhnghivt

Thành viên
dạo này quán mình thường xuyên xảy ra tình trạng ping cao >>200 khi chơi game , mà có máy bị máy không . Có bác nào cũng bị hiện tượng này không . Hiện tại em dùng mạng CMC .
e dùng VNPT khách LOL kêu ping 200 /. Có cách nào khắc phục không các bác/./

mr_baiken

Thành viên
Lỗi này do LMHT thì phải. lâu lâu có hiện tượng ping 500 chẵn ko lên ko xuống. Nhưng test thì thấy ping ~30 bình thường, chỉ có LMHT bị ping cao. 1 Lát sau mới hết. Mạng VNPT 50Mp

anhnghivt

Thành viên
Lỗi này do LMHT thì phải. lâu lâu có hiện tượng ping 500 chẵn ko lên ko xuống. Nhưng test thì thấy ping ~30 bình thường, chỉ có LMHT bị ping cao. 1 Lát sau mới hết. Mạng VNPT 50Mp
Sáng khách kêu e lạ . không hiểu do mạng hay chưa cập nhật máy?

mr_baiken

Thành viên
Mạng mình test ngay tại thời điểm đó ping bt. Mình nghĩ do server LMHT quá tải, vì sau khi tắt rồi mở lại đều bị vào hàng chờ 9000 @@~

Top Bottom