Có gì mới?

Máy khởi động lâu

SơnGame

Thành viên
nhà mình mới mở phòng sv 30 may ,dùng gcafe mình thấy máy mình khi bật khởi động rất lâu mới lên dc có bạn nào chi dùm mình với , cảm ơn chước ạ

Có sửa bởi điều hành viên:

netmetro

Guest
Chưa rõ lắm !
máy server mở lâu ? máy con mở lâu ? mở máy mất bao nhiêu mà cảm giác lâu ? bộ đồ lòng mạnh hay yếu mà lâu

huutinhbt

Năng động
xem lại IMG mở super lên tắt hết mấy cái service ko cần thiết khi boot . mà cấu hình server của bạn ra sao

Quan

Thành viên
Mình chỉ bác nè! 100 % giải quyết được...Nếu bác ko rành, kêu thằng kt Gcafe xuống làm lại bản image khác cho bác. lý do là do thằng gcafe nó mới chuyển qua gcafe thái xài gcafeboot ko phải disslesk ngay xưa nữa. Mỗi cấu hình nó sẽ chạy 1 image riêng do đó máy bác khởi động rất lâu...Cách tốt nhất là kêu nó gom image lại , cài driver bác sẽ ok liền! thân

zamaha2907

Thành viên
kiểm tra thêm dây lan chạy đủ 1G ko. chứ 100mb thì bấm lại or đổi dây

Attachments

31,1 KB · Đã xem: 135

SơnGame

Thành viên
a xem như nay là sao nhỉ

Attachments

1,2 MB · Đã xem: 173
    1,2 MB · Đã xem: 166

Quan

Thành viên
trời đất ơi..ông chủ thớt chụp cái ảnh của máy tính tiền mà hỏi sao ko 100mb...Ae ko thấy cái icon shutdown server ah!...vãi thật...Tới đây là tui hiểu rồi nha!

SơnGame

Thành viên
Mình chỉ bác nè! 100 % giải quyết được...Nếu bác ko rành, kêu thằng kt Gcafe xuống làm lại bản image khác cho bác. lý do là do thằng gcafe nó mới chuyển qua gcafe thái xài gcafeboot ko phải disslesk ngay xưa nữa. Mỗi cấu hình nó sẽ chạy 1 image riêng do đó máy bác khởi động rất lâu...Cách tốt nhất là kêu nó gom image lại , cài driver bác sẽ ok liền! thân
cảm ơn bác rất nhiều

SơnGame

Thành viên
trời đất ơi..ông chủ thớt chụp cái ảnh của máy tính tiền mà hỏi sao ko 100mb...Ae ko thấy cái icon shutdown server ah!...vãi thật...Tới đây là tui hiểu rồi nha!
em hơi gà về máy tính lên không biết mong các bác chỉ giúp

Quan

Thành viên
em hơi gà về máy tính lên không biết mong các bác chỉ giúp
h bác đừng tự làm gì cả....Cứ kêu thằng kt gcafe xuống làm như y tui chỉ bác ở trên bảo đảm ok liền...bác ko rành đụng vô cực chẵng đã nửa.thân!

SơnGame

Thành viên
em kiểm tra máy con thì được 1gb ngon giờ kiểm tra gì nưa ạ

Top Bottom