Có gì mới?

Hỏi Vấn đề mạng hay bị nghẽn....

NetQuynhBD

Thành viên
Tình hình 1 tháng gần đây mạng nhà e luôn chập chờn, có lúc đứng cả giàn máy luôn. Em dùng gói 50m của VNPT, bác nào có cách khắc phục vấn đề này xin giúp e.

Attachments

212,1 KB · Đã xem: 182

Phù Du Kiếp

Guest
1: kiểm tra modem ( mượn modem khác test), 2 : converter,nó nóng cũng mạng man man ( nếu xài quang cắm trực tiếp,kiểm tra SFP ) , 3 : nhờ nhà mạng kiểm tra và thay port + rà soát đường dây )....

rko263

Thành viên
cả tháng nay hết bảo trì cáp quang AAG rùi đến đứt cáp Liên Á thì làm sao maà mạng ngon dc , nhanh nhất thì 24/7 này ổn định lại còn ko thì hết tháng 7(tháng cô hồn)

NetQuynhBD

Thành viên
1: kiểm tra modem ( mượn modem khác test), 2 : converter,nó nóng cũng mạng man man ( nếu xài quang cắm trực tiếp,kiểm tra SFP ) , 3 : nhờ nhà mạng kiểm tra và thay port + rà soát đường dây )....
Mình đã kiểm tra modum rồi, converter cũng không bị gì cả, nhà mạng cầm máy lên để phóng quang kiểm tra đường truyền cũng bình thường.

Phù Du Kiếp

Guest
Mình đã kiểm tra modum rồi, converter cũng không bị gì cả, nhà mạng cầm máy lên để phóng quang kiểm tra đường truyền cũng bình thường.
Có khi nào Bác bị cạnh tranh mà ăn bomb ko ( còn có vụ đang bảo trì cáp quang quốc tế nữa nhé ),nếu chỉ chơi game Lol,FF3,CF và các game tại VN thì ko thể nào lag dc

NetQuynhBD

Thành viên
Có khi nào Bác bị cạnh tranh mà ăn bomb ko ( còn có vụ đang bảo trì cáp quang quốc tế nữa nhé ),nếu chỉ chơi game Lol,FF3,CF và các game tại VN thì ko thể nào lag dc
Mạng chạy không nổi luôn speedtest kiểm tra download chỉ được 1M à. Game đứng luôn chứ đâu

tienle283

Năng động
Thế này nhé. Mình hướng dẫn bạn sửa mạng hết nghẽn trong vòng 1 nốt nhạc.
Chuẩn bị:
+ Kéo
+ Thang
Thực hiện:
Bước1: Lần dây quang từ convert, ra xa tít nhầ tầm 30 - 50 hoặc tìm đoạn nào kín kín.
Bước 2: Dùng thang trèo lên
Bước 3: Dùng kéo cắt 1 nhát vào dây quang/
Bước 4: Alo nhà mạng báo hỏng.

Hôm sau bạn sẽ được đi lại dây quang mới và vấn đề còn lại ở convert mà modem của bạn.
Chúc bạn thành công :D

alo2

Năng động
Tháng trước mình cũng bị tình trạng 1 ngày rớt mạng 5 6 lần , rớt xong có liền , khách đang chơi mà dis giữa chừng rất khó chịu , cao điểm khách đông cũng bị dis @@ , chịu đựng chục ngày báo nhà mạng định thay modem khác , nhưng KT của họ vào modem bật hết chương trình bảo vệ , từ đó mới hết bị @@ . Có khi nào bị phá hoại ko ta !

monhlinhlx

Thành viên
Thế này nhé. Mình hướng dẫn bạn sửa mạng hết nghẽn trong vòng 1 nốt nhạc.
Chuẩn bị:
+ Kéo
+ Thang
Thực hiện:
Bước1: Lần dây quang từ convert, ra xa tít nhầ tầm 30 - 50 hoặc tìm đoạn nào kín kín.
Bước 2: Dùng thang trèo lên
Bước 3: Dùng kéo cắt 1 nhát vào dây quang/
Bước 4: Alo nhà mạng báo hỏng.

Hôm sau bạn sẽ được đi lại dây quang mới và vấn đề còn lại ở convert mà modem của bạn.
Chúc bạn thành công :D
Xúi dại, xong đóng tiệm luôn

Top Bottom