Có gì mới?

Hỏi Cần tư vấn mở phòng NET 40 pc

nethalong

Thành viên
Hiện tại mình mới hỏi thuê được mộ mảnh đất biệt thự hình chữ nhật (23x10) hơn 200m2 mặt sàn chưa xây dựng gì
Hợp đồng thuê 5 năm và chủ nhà chốt giá như sau
Giá thuê cụ thể là
-Năm thứ nhất là 5.000.000đ
-Năm thứ hai là 6.000.000đ
-Năm thứ ba là 8.000.000đ
-Năm thứ tư và thứ năm là 8.800.000đ
Tiền nhà bắt đặt trước một năm

Mình dự định xây mới một quán net trên mảnh đất đó
Với số lượng máy khoảng 40pc
Do diện tích mặt sàn khá rộng nên mình định chia quán thành các khu vực như sau
*Một phòng VIP :10pc (phục vụ các gamer đánh team hay thi đấu giải của quán)
*Bên ngoài là một dàn từ 30-40pc ( tùy chi phí )
* nếu diện tích còn quá trống mình định làm thêm một phòng 3-5 máy ps3
Ngoài ra các khu vực như : để xe, vệ sinh, ăn uống ,cafe, nghỉ ngơi mình sẽ thiết kế đầy đủ

Quán mình mở trên khu vực gần hai trường cấp 3 và một trường đại học ,tuy không nằm ở mặt đường nhưng có ngõ lớn đi vào ,có chỗ để ô tô dưới lòng đường khá rộng . Gần quán mình định mở có 2 quán net có quy mô mỗi quán là 30 máy và lúc nào cũng đông khách

Hiện tại số vốn mình cố gắng huy động đầu tư là khoảng 800 triệu

Mỗi máy trạm mình dự định 11 triệu
4 điều hòa 30 triệu
Ngoài ra mình muốn thiết kế không gian cho quán bắt mắt và chuyên nghiệp

Nhờ các cao nhân phòng net tư vấn đường đi,hướng kinh doanh xem với số tiền như thế có đủ để đầu tư không,nếu có thì thơi gian thu hồi vốn là bao lâu với số lượng máy hoạt động trung bình là 40pc/10h/ngay
giá 1h chơi là 5.000đ phòng bình thường và 8.000đ phòng VIP
Ngoàii ra các dịch vụ như nước uống,đồ ăn,thẻ game,đem lại khoảng bao nhiêu phần trăm doanh thu cho quán với lượng khách kể trên
Trong trường hợp xấu nếu mình chỉ thuê được nhà 5 năm thì mục đích kinh doanh Net có khả thi hay không vì số tiền ban đầu còn phải chi trả cho việc xây dựng quán và tiền thuê đất năm đầu ước tính vào khoảng <250tr

Do làm công ăn lương thấy cực quá nên mình và thằng bạn tính mớ quán net để kinh doanh nên có thể
Bài viết còn nhiều thiếu xót nên mong các cao nhân bỏ qua,Mong mọi người góp ý chân thành để em có động lực làm giàu

kenny74can

Thành viên
Bạn nên tính chi phí tối đa, doanh thu tối thiểu. Nếu còn lợi nhuận thì làm.
Nếu vị trí đẹp thì nên mở quán cafe.

kenny74can

Thành viên
Hiện tại mình chưa kinh doanh bất kì thứ gì nên bạn có thể nói rõ hơn giúp mình vấn đề này được không
Chi phí từ A-Z để 40 máy hoạt động ~ 1 tỷ. Do chi phí ban đầu của bạn quá cao vì phải xây dựng. Nếu kinh doanh tốt 1 tháng thu khoảng 60 tr, chi phí tầm 25-30 tr. Doanh thu sẽ giãm dần, chi phí sẽ tăng dần. Sau 5 năm thì bạn có khoảng 1 tỷ. Bạn chỉ lời xác máy, giá khoảng 80-100 tr. Trong khi đó nếu bạn gởi ngân hàng bạn đã có dư tầm 350tr.
Nếu không khả quan trước tiên bạn mất trắng chi phí xây dựng cơ sở hạ tầng ~ 400 - 500 tr. Chưa nói bạn lỗ tiền thanh lý máy.
Nếu vị trí mặt bằng đẹp, bạn đầu tư quán cafe từ A-Z 20 bàn tầm 200-300 tr. Doanh thu ~ phòng net 40 máy. Nếu thất bại thì sang quán cafe ít lỗ hơn có khi còn lời.

Chỉnh sửa cuối:

nethalong

Thành viên
Chi phí từ A-Z để 40 máy hoạt động ~ 1 tỷ. Do chi phí ban đầu của bạn quá cao vì phải xây dựng. Nếu kinh doanh tốt 1 tháng thu khoảng 60 tr, chi phí tầm 25-30 tr. Doanh thu sẽ giãm dần, chi phí sẽ tăng dần. Sau 5 năm thì bạn có khoảng 1 tỷ. Bạn chỉ lời xác máy, giá khoảng 80-100 tr. Trong khi đó nếu bạn gởi ngân hàng bạn đã có dư tầm 350tr.
Nếu không khả quan trước tiên bạn mất trắng chi phí xây dựng cơ sở hạ tầng ~ 400 - 500 tr. Chưa nói bạn lỗ tiền thanh lý máy.
Nếu vị trí mặt bằng đẹp, bạn đầu tư quán cafe từ A-Z 20 bàn tầm 200-300 tr. Doanh thu ~ phòng net 40 máy. Nếu thất bại thì sang quán cafe ít lỗ hơn có khi còn lời.
cảm ơn bạn nhé

Zen Nguyễn

Thành viên
Đất thuê nên nghĩ tới nhà tiền chế, xây tô, khi hết hợp đồng chỉ mất phần xây tô, sơn nước, gạch nền thích lấy thì nói thợ luôn..
Cafe đầu tư trên mảnh đất đó cũng ko ít đâu..
Xây cafe phải chia làm 2 loại sân vườn & phòng lạnh.. mưa còn có chỗ cho khách vào trú..
Đầu tư cây cảnh, không gian, thiết bị, trang trí nội thất nhiều hơn, chứ ko đơn giản xây phòng pha chế, vệ sinh xong đặt bàn ghế bán được..
Nên đầu tư hãy ưu tiên những gì có thể mang đi được sau này (lỡ chuyển địa điểm kinh doanh).
Nói chung cafe & net bên tám lạng / 1 cân..
Chi phí duy trì là như nhau.. 1 bên tốn tiền điện, tiền mạng, 1 bên tốn nhiều nhân công..
Cafe nếu ko tự quản lý rất dễ nát, cực khó quản lý nguyên liệu..
Bản thân mình đang làm cả 2 tư vấn bác như vậy..

nethalong

Thành viên
Bài viết còn thiếu xót gì
Mng góp ý để mình bổ xung thêm

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Về cơ bản bác cần phải xem xét lượng khách hàng của mình tại khu vực muốn làm. Sau đó tính đến yếu tố cạnh tranh cao hay thấp để đầu tư đúng mức. Sau đấy khi mở ra còn nhiều vấn đề nữa ( các chương trình khuyến mại, hệ thống giải đấu, vấn đề kinh doanh đêm vv.vv ). Nói chung chưa thể nghĩ ra hết được :D. Khi nào rảnh em nghĩ tiếp viết tiếp :)

netmetro

Guest
mặt bằng 5tr/năm tức là 400k/tháng cho 200m2 . gần 1 trường DH và 2 trường cấp 3. có dấu hiệu hoang tưởng ở đây .
Và đọc sâu xuống lướt qua thì không cần tư vấn thêm

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
mặt bằng 5tr/năm tức là 400k/tháng cho 200m2 . gần 1 trường DH và 2 trường cấp 3. có dấu hiệu hoang tưởng ở đây .
Ý bác ấy là theo hợp đồng năm thứ nhất 5tr/ tháng bác ạ :)

vanhocdoan

Thành viên
Canh bạc lớn quá không dám ý kiến {45} . Khu vực bạn chắc cạnh tranh vô số rùi , Bạn có khảo sát cấu hình máy sung quanh ra sao chưa ? Khách hàng mục tiêu của bạn là thành phần chơi game Trung và Cao cấp . Với phòng thường bạn bạn đầu tư 11tr/máy giá 5k/h cấu hình bạn có ổn không mà thu giá cao hơn với mặt bằng chung cả nước là 4k/h
. Phòng Vip 8k/h ây cha cha bạn định đầu tư như thế nào phòng ấy có Streamer tốt không .
Dự án của bạn không phải nhỏ vì thế bạn cần nhờ một công ty chuyên tư vấn và yêu cầu lập bảng kế hoạch rõ ràng , không thể nói miệng chơi chơi theo kiểu cây nhà lá vườn được .{42}

armytoan

Thành viên
gần trường làm quán cafe kiêm ăn vặt , trà sữa là bá cháy ... sao lại lao vào làm net chứ a

nethalong

Thành viên
Về cơ bản bác cần phải xem xét lượng khách hàng của mình tại khu vực muốn làm. Sau đó tính đến yếu tố cạnh tranh cao hay thấp để đầu tư đúng mức. Sau đấy khi mở ra còn nhiều vấn đề nữa ( các chương trình khuyến mại, hệ thống giải đấu, vấn đề kinh doanh đêm vv.vv ). Nói chung chưa thể nghĩ ra hết được :D. Khi nào rảnh em nghĩ tiếp viết tiếp :)
Bạn nghĩ thêm rồi góp ý thêm hộ m, tks bạn đã cmt nha
Ý mình là 5tr/tháng bạn nhé
Canh bạc lớn quá không dám ý kiến {45} . Khu vực bạn chắc cạnh tranh vô số rùi , Bạn có khảo sát cấu hình máy sung quanh ra sao chưa ? Khách hàng mục tiêu của bạn là thành phần chơi game Trung và Cao cấp . Với phòng thường bạn bạn đầu tư 11tr/máy giá 5k/h cấu hình bạn có ổn không mà thu giá cao hơn với mặt bằng chung cả nước là 4k/h
. Phòng Vip 8k/h ây cha cha bạn định đầu tư như thế nào phòng ấy có Streamer tốt không .
Dự án của bạn không phải nhỏ vì thế bạn cần nhờ một công ty chuyên tư vấn và yêu cầu lập bảng kế hoạch rõ ràng , không thể nói miệng chơi chơi theo kiểu cây nhà lá vườn được .{42}
Quả thật là một canh bạc bác ạ.
Khu vực mình định mở là một khu đất đường bao biển,mới được quy hoạch lại theo kiểu ô bàn cờ,nên đường xá đi lại cũng như hạ tầng xquanh vô cùng thuận lợi,minh chứng là có 2 quán net đang làm ăn khá ổn ở khu vực gần đó
Quán mình định mở nhắm đến khách hàng là trung và cao cấp nên nhờ mng nên build máy theo cấu hình như thế nào để tương xứng vs cái giá 5k/h chơi,tương tự như những quán xq. m xem qua cấu hình quán gần đó đó là Main h81,Ram4Gb bus1600,Vga là 750.chip g3240,màn 23"

kenny74can

Thành viên
Khu vực mình định mở là một khu đất đường bao biển,mới được quy hoạch lại theo kiểu ô bàn cờ,nên đường xá đi lại cũng như hạ tầng xquanh vô cùng thuận lợi,minh chứng là có 2 quán net đang làm ăn khá ổn ở khu vực gần đó.
Nếu khu bạn có khách du lịch nhiều thì miếng đất trên đường bao biển quá đẹp để mở quán cafe sân vườn. Còn nếu không có khách du lịch thì mình không có ý kiến. Nếu muốn đầu tư thì tìm những cái gì khu đó chưa mở, một miếng bánh nhiều người ăn thì ... chắc bạn hiểu. Khi cạnh tranh họ cũng sẽ đấu với bạn, có thể về giá, về chất lượng phục vụ ... Họ lợi thế hơn là đã mở trước, có khách hàng quen ổn định, dù sao cũng lấy lại một ít vốn rồi.

vanhocdoan

Thành viên
Bạn nghĩ thêm rồi góp ý thêm hộ m, tks bạn đã cmt nha

Ý mình là 5tr/tháng bạn nhé

Quả thật là một canh bạc bác ạ.
Khu vực mình định mở là một khu đất đường bao biển,mới được quy hoạch lại theo kiểu ô bàn cờ,nên đường xá đi lại cũng như hạ tầng xquanh vô cùng thuận lợi,minh chứng là có 2 quán net đang làm ăn khá ổn ở khu vực gần đó
Quán mình định mở nhắm đến khách hàng là trung và cao cấp nên nhờ mng nên build máy theo cấu hình như thế nào để tương xứng vs cái giá 5k/h chơi,tương tự như những quán xq. m xem qua cấu hình quán gần đó đó là Main h81,Ram4Gb bus1600,Vga là 750.chip g3240,màn 23"
Cấu hình như thế chỉ có thể nằm ở mức phổ thông thui , chưa nói lên điều gì cả . Một khi bạn đã đánh vào khánh hàng trung và cao cấp thì ngoài cấu hình hoàn toàn khác biệt so với phổ thông ra còn nhiều yếu tố khác như không gian , dịch vụ kèm theo, cung cách phục vụ ... bạn nên tham quan mô hình kinh doanh của các Cyber Game lớn sẽ hiểu . Hiện nay các Cyber Game của Tp.HCM máy phổ thông không dưới 20 tr và dàn Vip thi đấu từ 50tr đổ lên thậm chí có phòng chơi GTX 1080 I7 6700 Ram 16G chưa kể chuột phím tai nghe nó đã bằng 1 cái giàn máy phổ thông rùi dùng để Streamer LOL, như thế người ta mới gọi là Vip mới có thể thu tiền gấp 2-3 lần mặt bằng chung .

dienthoaibt

Thành viên
Thích ý kiến này của bạn ! Bạn nên xem mở mô hình khác ngoài net. Với số tiền như thế, mở net là 1 sai lầm. Nên đầu tư sang hướng khác. Làm những gì mà người khác chưa làm, ko nên bu vào cùng ăn 1 miếng bánh !

tct824

Thành viên
đ
Thích ý kiến này của bạn ! Bạn nên xem mở mô hình khác ngoài net. Với số tiền như thế, mở net là 1 sai lầm. Nên đầu tư sang hướng khác. Làm những gì mà người khác chưa làm, ko nên bu vào cùng ăn 1 miếng bánh !
Ở đời không như là mơ.nên đời thường giết chết mộng mơ.Nghề net chính là đời thường

kenny74can

Thành viên
đ
Ở đời không như là mơ.nên đời thường giết chết mộng mơ.Nghề net chính là đời thường
Like mạnh cho bạn, thường kinh nghiệm sống không thể học bằng xương máu của người khác. Ai cũng nghĩ rằng "nó" không làm được là ... tại... vì ... nó thế này, thế kia. "Ta" sẽ làm thế này... thế nọ sẽ không thất bại giống "nó". Mình dám đảm bảo rằng nhiều người sau khi đọc topic này vẫn đâm đầu vào làm net.... kakaka ... vậy mới gọi là đời.

anhnghivt

Thành viên
- bạn nên tính chi phí xây dựng, lắp dàn máy, và các khoản phụ. 40 máy mak cả xây dựng t ngĩ nếu b đầu tư cấu hình tốt thì sẽ ko đủ?
- Tính lợi nhuận thử xem 1 ngày b thu được bnhiu $$$? và bao lâu b hòa vốn.
- Đất đi thuê người ta chịu tiền xây dựng hay b bỏ ra, nếu b bỏ ra thì 150tr tiền xây dựng coi như b đã mất.
- Cổng cả tiền xây dựng vào nếu lượng khách b đều thì 2 năm có hòa vốn ko?

Thuốc Lào

Tư vấn net dạo
Bác có mail hay facebook gửi inbox em, khi nào rảnh chat chơi, em tư vấn "phờ ri" ạ :D. Em tính post nhưng nghĩ không ra nên bác hỏi gì em trả lời nấy thì có khi lại nhớ ra :)

Top Bottom