Có gì mới?

Thăm dò Viettel hay CMC !

có nên bỏ Vietel sang CMC không ?

• A. Có

Votes: 4 40,0%
  • B. Không

Votes: 6 60,0%

• Total voters
    10

tran dung quoc

Thành viên
Tình hình là mình điều hành 1 phòng net 35PC + chay bootrom và đang sử dụng dịch vụ của vietel gói 40mb và 1 gói 30mb, dạo này đường truyền k ổn định vào FB thì chậm, mình tính chuyển sang CMC, thăm dò các bác có nên sang CMC không, và sang thì nên sủ dụng gói nào cho phù hợp. ?

daikyminh

Thành viên
sao lại xài 2 đường truyền cùng 1 nha 2mạng , đổi gói 30mb sang vnpt hay nha 2mạng khác đi

tran dung quoc

Thành viên
Tình hình là mình điều hành 1 phòng net 35PC + chay bootrom và đang sử dụng dịch vụ của vietel gói 40mb và 1 gói 30mb, dạo này đường truyền k ổn định vào FB thì chậm, mình tính chuyển sang CMC, thăm dò các bác có nên sang CMC không, và sang thì nên sủ dụng gói nào cho phù hợp. ?
cảm ơn bác, e tính bỏ hết chuyền hệt sang CMC gói 60mb, cũng đang phân vân

vanhocdoan

Thành viên
Vải liều 2 đừng truyền chung 1 nhà mạng chi vậy trời . Hệ thống mạng thì mổi khu vực và mổi thời điểm khác nhau có chất lượng khác nhau khó nói được lắm . Hiện tại bạn đang sử dụng 2 đường truyền của Viettel thì cứ Cắt bớt 1 cái rùi vào CMC . 2 đường truyền của 2 nhà mạng khác nhau sẽ giảm bớt rủi ro và bổ sung cho nhau .

Lê Đức Bắc

Thành viên
ban cho minh hoi??? goi 40mb cua vt gia 330k khuyen mai 255k 1 thang phai ko???
minh tinh mo net 15 may khong biet goi do on ko?? thank truoc
sory ko biet go co dau

Lê Đức Bắc

Thành viên
Gói 770k là gói có IP tĩnh.
ADMIN cho e tham khảo chút. IP tĩnh để làm gì ạ
Với lại chổ e viettel có nhìu loại, gói 45m thì 1 tháng 1tr. Nhưng gói gia đình 40m thì có 330k
Nếu như mở 15 máy dùng gói 330k dc ko ạ.
Vì chổ e ko có tiệm nét. Đi khoảng 10km mới có tiệm nữa ít cạnh tranh. Mong phản hồi ạ thanks

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
ADMIN cho e tham khảo chút. IP tĩnh để làm gì ạ
Với lại chổ e viettel có nhìu loại, gói 45m thì 1 tháng 1tr. Nhưng gói gia đình 40m thì có 330k
Nếu như mở 15 máy dùng gói 330k dc ko ạ.
Vì chổ e ko có tiệm nét. Đi khoảng 10km mới có tiệm nữa ít cạnh tranh. Mong phản hồi ạ thanks
IP tĩnh:
mỗi 1 thuê bao đều được cấp phát 1 IP, nó như là số điện thoại của bạn. IP tĩnh là số đó kg thay đổi. IP động thì mỗi lần tắt/mở modem sẽ được cấp lại IP khác. Nên nhớ là IP wan nhé! - kg phải như các IP bạn đặt cho các máy trạm đâu). Giờ ta ví dụ, bạn alo đến cho tớ, 10 ngày sau tớ xem lại và alo số được cho bạn được, đó là IP tĩnh (số kg đổi) ngược lại là IP động.
Ứng dụng nó rất nhiều, nhất là những người chuyên nghiệp. Các bạn kg chuyên khuyên đừng nên lấy IP tĩnh (dễ bị tấn công)

Lê Đức Bắc

Thành viên
IP tĩnh:
mỗi 1 thuê bao đều được cấp phát 1 IP, nó như là số điện thoại của bạn. IP tĩnh là số đó kg thay đổi. IP động thì mỗi lần tắt/mở modem sẽ được cấp lại IP khác. Nên nhớ là IP wan nhé! - kg phải như các IP bạn đặt cho các máy trạm đâu). Giờ ta ví dụ, bạn alo đến cho tớ, 10 ngày sau tớ xem lại và alo số được cho bạn được, đó là IP tĩnh (số kg đổi) ngược lại là IP động.
Ứng dụng nó rất nhiều, nhất là những người chuyên nghiệp. Các bạn kg chuyên khuyên đừng nên lấy IP tĩnh (dễ bị tấn công)
Vâng như vậy e đã tạm hiểu dc 1 vấn đề. Nhờ ad giải đáp dùm e câu hỏi này luôn đi ạ.
Viettel có gói 45m dành cho đại lí internet giá chổ e là 990k/th , còn gói gia đình nhà e đang dùng 40m 330k/th e có thử speedtest ở tiệm nét dùng gói 45m với nhà e. Thì e thấy ko hơn nhiu. Vậy lí do tại sao gói đại lí lại mắc thế ạ.
Ps. E đang ngu mờ mong a tư vấn

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
2 gói đó hoàn toàn khác nhau, gói 990k là gói dùng công nghệ AON, gói 330k là gói Gpon. Giải thích công nghệ bạn nên Google cho nhanh, tạm hiểu vậy nè:
AON là cái xe riêng của bạn, Gpon là cái xe bus, khi bạn đo thông số thấy bằng nhau (không phải lúc nào cũng vậy) nhưng xe bus giờ tan tầm (nhiều người đi) lúc đó bạn sẽ biết cái xe gia đình và xe bus khác nhau thế nào.

PhuongChamNgoan

Thành viên
Vâng như vậy e đã tạm hiểu dc 1 vấn đề. Nhờ ad giải đáp dùm e câu hỏi này luôn đi ạ.
Viettel có gói 45m dành cho đại lí internet giá chổ e là 990k/th , còn gói gia đình nhà e đang dùng 40m 330k/th e có thử speedtest ở tiệm nét dùng gói 45m với nhà e. Thì e thấy ko hơn nhiu. Vậy lí do tại sao gói đại lí lại mắc thế ạ.
Ps. E đang ngu mờ mong a tư vấn
Mình cũng có thắc mắc như bạn....đang dùng gói 990k

daikyminh

Thành viên
E google toàn chung chung. Chưa dc lời giải đáp vừa ý
Ko biết làm net tầm 15m gói gia đình 40mb đó ổn ko. Nếu ổn sẽ tiết kiệm dc
kinh doanh mà cứ tiết kiệm 200-300k 1 tháng làm gì , làm cho ngon lành vào kca6u khách chứ , xài gói 50 mb vitetel + goi 30 vnpt 1 thang tầm 1300k chạy ngon ^^

Lê Đức Bắc

Thành viên
kinh doanh mà cứ tiết kiệm 200-300k 1 tháng làm gì , làm cho ngon lành vào kca6u khách chứ , xài gói 50 mb vitetel + goi 30 vnpt 1 thang tầm 1300k chạy ngon ^^
Tùy theo khu vực cạnh tranh chứ bác. Chổ e kiểu như trong rừng có 1 tiệm duy nhất. Tính sao cho có lợi chứ

pandaops

Thành viên
E google toàn chung chung. Chưa dc lời giải đáp vừa ý
Ko biết làm net tầm 15m gói gia đình 40mb đó ổn ko. Nếu ổn sẽ tiết kiệm dc
công nghệ gia đình ko dùng được cho phòng net với số lượng máy lớn, nếu cắm nhiều máy vào sẽ bị sụm, nghe mấy anh kt viettel nói vậy :D, viettel thì nghe đâu đến 20 tây mới khắc phục xong, VNPT thì ko thấy ảnh hưởng gì nhiều

Top Bottom