Có gì mới?

Hỏi Bệnh lag nguyên dàn máy

hoaiphongbt

Năng động
2 ngày nay tiệm em bi trình trạng, máy khởi động 5 phúc vào win vào load game rất chậm, em điện KTV xuống cài lại sever xong nhưng giở chạy tốt mà chơi game giật giật, game thử chê lag, em dùng gcafe chin hãng, ai biết bệnh này do đâu không, không lẽ mua server mới, huhu

nguyengameabc

Thành viên
Bác báo kỹ thuật kiểm tra lại ổ cứng trên server xem có bị lỗi không, bác bị lag cả ngày hay chỉ buổi tối, bác dùng mạng gì ?

zbiffz

Năng động
gọi KTV đến. chửi cho nó 1 trận. xong :))

netloctien

Năng động
tự buộc mình với người khác, mà nằm kèo dưới khổ thân nhỉ :(

Chỉnh sửa cuối:

hoaiphongbt

Năng động
2 ngày nay tiệm em bi trình trạng, máy khởi động 5 phúc vào win vào load game rất chậm, em điện KTV xuống cài lại sever xong nhưng giở chạy tốt mà chơi game giật giật, game thử chê lag, em dùng gcafe chin hãng, ai biết bệnh này do đâu không, không lẽ mua server mới, huhu
lag nguyên ngày luôn, giờ vẫn còn lag

lấy ổ cứng ra kiểm tra xem có lổi không.
kiểm tra lại Swirt mạng
2 nguyên nhân chính dẫn đến lag cả dàn đó bạn.

hoaiphongbt

Năng động
lấy ổ cứng ra kiểm tra xem có lổi không.
kiểm tra lại Swirt mạng
2 nguyên nhân chính dẫn đến lag cả dàn đó bạn.
ổ cứng em nhờ mấy anh kỹ thuật dùng phần mềm kiểm tra, báo tốt, swich thì dàn máy em dùng 3 swicht 24por, em cũng đổi swich với nhau rồi cũng bị, giờ còn kiểm tra mạng, nhưng làm cách nào kiểm tra mạng ??

hatan9009

Thành viên
lag thì có nhiều nguyên nhân lắm. theo như ở trên nói thì bây giờ bạn đọc cấu hình máy trạm lên xem.
theo ý kiến cá nhân.
1 là do cấu hình máy trạm.
2 là do bản image
3 là do đường truyền mạng
thân

hoaiphongbt

Năng động
lag thì có nhiều nguyên nhân lắm. theo như ở trên nói thì bây giờ bạn đọc cấu hình máy trạm lên xem.
theo ý kiến cá nhân.
1 là do cấu hình máy trạm.
2 là do bản image
3 là do đường truyền mạng
thân
cấu hình và image dùng nào giờ ko lag, chỉ mới lag 2 ngày, vậy em có thể suy ra là do đường truyền, thank anh

hongquantn

Thành viên
bác cho cái sơ đồ đi dây mạng phòng net bác . để coi thế nào cái đã

hongquantn

Thành viên
ko phải đứt cáp ảnh hưởng đâu . sao các phòng nét khác ko bị ..

Luân Liều Lĩnh

Guest
Muốn hết lag ko a Phong, e cài lại hết cho a, phone cho e đi, phần mềm hiện đại và mượt mà :D

Top Bottom