Có gì mới?

Hỏi Nên dùng win xp hay win 7 cho phòng nét

Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi chút quán em đang dùng gcafe hòa bình và đang dùng win xp. Em đang định cài sang win 7 để chơi được 1 số game offline mà k biết có nên k. hiện tại quán e chơi cf cứ 1 lúc lại bị lỗi tự di chuyển với k điều khiển được vài giây mà k biết k khắc phục thế nào. với k biết gọi tổng đài nó có cho người hỗi trợ cài cho mình k nhỉ. cấu hình máy nhà e
h81
g3220
ram 4gb
vga gt740

vanhocdoan

Thành viên
Công nhận bác là 1 trong những người cực hiếm giờ này vẩn còn dùng 2 chữ XP . Người ta đã chuẩn bị đưa người lên sao Hỏa rùi bác ơi .

cũng định lên win 7 mấy lần rồi nhưng k biết gọi tổng đài nó có cho người lên cài cho mình k nhỉ. bọn gcafe này chán lắm :(

Đía

Thành viên
zậy e cũng hiếm nữa nè...cái quan trọng ở đây là game chơi mượt ko lỗi lầm gì :D
Còn H81 thì Win7 đi bác

bacninh4

Năng động
Đây i3 4150 + P81 + GT 730 vẫn XP , có image win 7 32-64 đủ cả nhưng ko thèm dùng ( tự làm cả , ko lấy của ai ) vì XP vẫn đủ cho game + boot lên nhanh hơn nhiều
Ai thích sao Hoả , sao Kim thì tuỳ miễn sao boot lên nhanh ( để nhanh được tính xiền ),chơi game ko lỗi , khách ko kêu ji là ok --> với tiêu chí đó thì XP là vô địch
Tốt nhất : ko lỗi , đang ổn định thì cứ để im mà ăn tiền

ktvhoang

Thành viên
Cấu hình đó bác lên Win 7 tốt nếu bác thích.

tuan anh net

Năng động
Đây i3 4150 + P81 + GT 730 vẫn XP , có image win 7 32-64 đủ cả nhưng ko thèm dùng ( tự làm cả , ko lấy của ai ) vì XP vẫn đủ cho game + boot lên nhanh hơn nhiều
Ai thích sao Hoả , sao Kim thì tuỳ miễn sao boot lên nhanh ( để nhanh được tính xiền ),chơi game ko lỗi , khách ko kêu ji là ok --> với tiêu chí đó thì XP là vô địch
cấu hình nhà bác dùng xp thì hới phí đó bác ơi.win 7 nó mượt mà với cấu hình như bác mà

zbiffz

Năng động
vẫn XP. vẫn mượt tốt nên chưa cần làm lại w7 w10 làm gì :)

armytoan

Thành viên
Win XP chạy mượt mà boot nhanh ngon... mà thôi tùy người

gamer49

Thành viên
Thôi đi ông ơi ông bảo thủ thật đấy. Riot người ta sắp không hỗ trợ LOL cho XP nữa rồi cứ giữ XP của bác đi. Còn XP chỉ có chơi CF không lag còn lại thua win 7 hết

bacninh4

Năng động
Thôi đi ông ơi ông bảo thủ thật đấy. Riot người ta sắp không hỗ trợ LOL cho XP nữa rồi cứ giữ XP của bác đi. Còn XP chỉ có chơi CF không lag còn lại thua win 7 hết
Ở đây ko phải bảo thủ hay ko bảo thủ mà là cái gi nhanh , chạy game ko lỗi , ngốn ít tài nguyên , ổn định thì dùng - làm net chứ là cái ji mà ghê gớm . Bọn khách nó vào chơi nó quan tâm ji đến win iếc -> cứ bật lên nhanh , vào game nhanh , ko giật lag là nó thich . Mục đích của chủ net cũng là làm sao phòng máy mình đật được những cái đó và làm sao giảm tiền điện xuống ( tôi nghĩ dùng XP sẽ cần ít điện hơn win 7 -nhìn cái đèn đỏ nó hoạt động là suy ra điều đó ) .Vì thế bây giờ mà win 95 hay 98 mà nó vẫn chạy được game ko gây lỗi thì tôi cũng dùng nó chứ ko thèm win 7.8, 10 làm ji . Trải nghiệm 11 năm làm net những cái đó ko biết có đúng ko
Còn việc Riot ko hỗ trợ LOL cho XP nữa ah ? Ngày đó xa lắm , chắc lúc đó ko ai còn chơi LOL nữa

bacninh4

Năng động
nói như bạn có nghĩa là chơi CF trên win 7 giật lag hơn trên XP ah ? Thế có lẽ bạn ko biết cài win và chỉnh sửa cho máy nhà bạn rồi , hoặc là máy nhà bạn yếu về cấu hình nên win 7 chiếm hết tài nguyên nên còn ít để dùng cho game nên bạn mới nói thế

thucvanpro

Thành viên
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi chút quán em đang dùng gcafe hòa bình và đang dùng win xp. Em đang định cài sang win 7 để chơi được 1 số game offline mà k biết có nên k. hiện tại quán e chơi cf cứ 1 lúc lại bị lỗi tự di chuyển với k điều khiển được vài giây mà k biết k khắc phục thế nào. với k biết gọi tổng đài nó có cho người hỗi trợ cài cho mình k nhỉ. cấu hình máy nhà e
h81
g3220
ram 4gb
vga gt740

thucvanpro

Thành viên
Với cấu hình của bác dùng win xp thì rất lãng phí, bởi vì dòng h81 này hỗ trợ đầy đủ driver của main của cạc đồ họa , bác có thể tải đầy đủ trên trang chủ của nó, bác cứ để ý xem đồ họa trên winxp và win7 khác nhau một trời một vực về màu sắc, cái quan trọng nữa là game sẽ chạy trên nền net famework mà ở win7 nền net famework sẽ cao hơn net famework của win xp, và thời điểm hiện tai win 7 cũng không phải là mới nữa, win 10 thì

Mới cũng ít người sử dụng chưa phổ biến lắm, nên ta chọn win 7.

doanngoc1080

Thành viên
mình cũng xài xp ,giờ chuyển qua win7 thấy chơi games tốt hơn xp. mình thấy win7 32 hoặc 64 bit chơi games online như nhau thôi

tienle283

Năng động
Nếu cấu hình mày có thể chiến được win7 thì tôi khuyên bạn nên dùng win 7.
Giờ người ta cũng chuyển gần hết lên win 7 rồi, 1 vài năm tới hầu như Game online nó cũng chẳng hỗ trợ cho winxp nữa đâu bạn.

nhatquang1024

Năng động
theo em thì nên dùng windows 7 anh ạ vì nó có direct 11 hỗ trợ game và đồ họa. Anh cứ thử chơi lmht trên một máy windows xp và windows 7 cùng cấu hình phần cứng và xem fps, em chắc chắn là windows 7 fps nhỉnh hơn :D

tummybinh

Thành viên
phòng mình thì g41 thì cài xp chơi tất cả game đều mượt . h61 thì phải cài win7 vì cài xp chơi CF ko dc . mà nói chung cài cái nào cũng dc miễn sao ko lag là khách nó thích. còn khách vô chẳng ai quan tâm đến win gì hết

hieutu007

Thành viên
hi các bác,

Muốn chơi được nhiều game thì Win 7 - 64 bit mà chiến. Ko XP ít biết này nọ. Win XP thì tốn ít tài nguyên nên Boot nhanh, nhưng làm Net ở khu vực cạnh tranh thì tiêu chí hàng đầu là "đáp ứng nhu cầu của khách hàng càng nhiều càng tốt" --> phải Win 7 -64 bit mới làm đươc cái này.

Top Bottom