Có gì mới?

Hỏi nên chọn vga nào cho phòng net 2016

netletrung

Thành viên
Dc tốt nha bạn.con 7770 mạnh hơn 740 20

lắp mấy con đó vào rồi đem vức luôn.vì không làm dc gì hết..chạy tối đa dc gt740 hoặc hd 7750 thôi nha lên cao nghẻn cổ chai vì con cpu yếu
Sẵn tiện mấy bác cho e hỏi chút. E đang dùng cấu hình máy như sau : main giga h81, ram 4g, cpu 4160 , card gt 730. Nhưng nhiều khi khách nói máy hơi lag, mấy bác cho e hỏi cấu hình như thế có cần phải thay đổi cái gì nữa không cho máy mượt ạ. e xin cảm ơn .

ktvhoang

Thành viên
Khách nói lag thì bác phải kiểm tra xem lag game gì lag như thế nào? Bác ngồi chơi thử coi sao , khách họ muốn nói gì cũng được. Khách chơi nét cỏ hay "chê máy lag như..." còn chơi trong cyber hoành tráng thấy có ông nào chê đâu.

Skynet Đổng Tháp

Thành viên
Sẵn tiện mấy bác cho e hỏi chút. E đang dùng cấu hình máy như sau : main giga h81, ram 4g, cpu 4160 , card gt 730. Nhưng nhiều khi khách nói máy hơi lag, mấy bác cho e hỏi cấu hình như thế có cần phải thay đổi cái gì nữa không cho máy mượt ạ. e xin cảm ơn .
Bác xem lại khách bảo lag game gì.cũng có thể do mạng.cấu hình bác khá tốt đa số chơi mượt dc hầu hết game online hiện nay.cũng có thể do Image không tốt

netletrung

Thành viên
Khách nói lag thì bác phải kiểm tra xem lag game gì lag như thế nào? Bác ngồi chơi thử coi sao , khách họ muốn nói gì cũng được. Khách chơi nét cỏ hay "chê máy lag như..." còn chơi trong cyber hoành tráng thấy có ông nào chê đâu.
Bác xem lại khách bảo lag game gì.cũng có thể do mạng.cấu hình bác khá tốt đa số chơi mượt dc hầu hết game online hiện nay.cũng có thể do Image không tốt
cảm ơn bác.để e kiểm tra lại mạng xem có ổn định không đã.

netletrung

Thành viên
các bác làm net lâu năm có kinh nghiệm cho e hỏi ngu xíu.e làm bàn hộp mà e thấy máy nóng quá,có cần thiết phải làm mấy cái quạt hút cho nó mát không ạ.xin cho e ý kiến với.

Zen Nguyễn

Thành viên
khá là ngon, chiến hết cá game kể cả gta 5
các bác làm net lâu năm có kinh nghiệm cho e hỏi ngu xíu.e làm bàn hộp mà e thấy máy nóng quá,có cần thiết phải làm mấy cái quạt hút cho nó mát không ạ.xin cho e ý kiến với.
hộp kín luôn hả bác? chỉ mặt trên với cửa là kín thôi, sau với dưới bắt = tôn lưới cho mát

netletrung

Thành viên
hộp kín luôn hả bác? chỉ mặt trên với cửa là kín thôi, sau với dưới bắt = tôn lưới cho mát
của e chỉ ỏ dưới là bằng lưới thôi. còn lại kín hết .e đứng gần cảm thấy nóng mà không biết nên làm thế nào cho mát.sợ nóng quá máy no cũng lag phải không bác.

zbiffz

Năng động
yếu vốn thì 7750 .mạnh thì chơi gtx750 hoặc 750ti.
cân sạch sẽ game online với cấu hình maxsetting.
cơ mà chủ thớt mạnh vốn quá. nhắm đến cả R9 :v

zbiffz

Năng động
của e chỉ ỏ dưới là bằng lưới thôi. còn lại kín hết .e đứng gần cảm thấy nóng mà không biết nên làm thế nào cho mát.sợ nóng quá máy no cũng lag phải không bác.
nóng thì cũng giảm hiệu năng cpu. cũng có thể sinh ra lag :).
trước hết bác cứ mở 1 máy nào mà khách hay kêu lag lên. dùng 1 số tool kiểm tra nhiệt độ phần cứng kiểm tra thử.
nhớ chạy vài ứng dụng lên nhé.
để tầm 30p kiểm tra xem nhiệt độ thế nào rồi mới biết được do bàn hộp nóng hay sao :)

netletrung

Thành viên
nóng thì cũng giảm hiệu năng cpu. cũng có thể sinh ra lag :).
trước hết bác cứ mở 1 máy nào mà khách hay kêu lag lên. dùng 1 số tool kiểm tra nhiệt độ phần cứng kiểm tra thử.
nhớ chạy vài ứng dụng lên nhé.
để tầm 30p kiểm tra xem nhiệt độ thế nào rồi mới biết được do bàn hộp nóng hay sao :)
cảm ơn bác. e sẽ làm ngay :D

Zen Nguyễn

Thành viên
vãi.. bác ko cho nó đối lưu không khí để trao đổi nhiệt lại chả nóng =))
nguyên lý là hơi nóng bốc lên cao.. tiếp theo đó là hơi mát sẽ tràn vào từ dưới.. nên phía dưới bác để lưới mà trên bác ko cho khí nóng thoát thì cũng vô dụng..

hoiquannet

Năng động
nguyên lý là hơi nóng bốc lên cao.. tiếp theo đó là hơi mát sẽ tràn vào từ dưới.. nên phía dưới bác để lưới mà trên bác ko cho khí nóng thoát thì cũng vô dụng..
case tuy nó xấu nhưng vẫn khả quan nhất.mát mẻ sạch sẻ dể lau chùi

thienphuong

Thành viên
note cái khoản dễ vệ sinh.. đợt tiếp theo e sẽ làm bàn có chốt chặn ván bắt main có thể gỡ hết dây ra xong lôi từng tấm ra ngoài xịt :))
Thiết kế thêm mỗi hộc 1 pc 4 quạt hút ra, 1 quạt hút vào. Nối 4 quạt hút ra vào 1 ống thông đưa lên mái nhà để đảm bảo ko khí trong hộc ko lọt ra bên ngoài ko gian phòng net. Đảm bảo sao cho phòng ko quá nóng do hơi nóng của pc phát ra. Hạn chế được hơi nóng trong phòng cũng đảm được nhiệt độ lý tưởng cho pc.

Zen Nguyễn

Thành viên
Thiết kế thêm mỗi hộc 1 pc 4 quạt hút ra, 1 quạt hút vào. Nối 4 quạt hút ra vào 1 ống thông đưa lên mái nhà để đảm bảo ko khí trong hộc ko lọt ra bên ngoài ko gian phòng net. Đảm bảo sao cho phòng ko quá nóng do hơi nóng của pc phát ra. Hạn chế được hơi nóng trong phòng cũng đảm được nhiệt độ lý tưởng cho pc.
cái này khó :D
làm kì công & tốn kém..
muốn đạt được 80% cần nhiều quạt trải đều và bảo ôn đường ống + thùng..
Còn không thì chỉ được 50% là cao..
Phòng yêu càu máy lạnh, kín nếu ko thì rất nhanh đóng bụi..
1 vài người chơi cũng phải chạy hết các quạt, nếu chỉ chạy theo máy chơi thì nhiệt sẽ thoát ra ở các vị trí quạt có máy không hoạt động..

thienphuong

Thành viên
cái này khó :D
làm kì công & tốn kém..
muốn đạt được 80% cần nhiều quạt trải đều và bảo ôn đường ống + thùng..
Còn không thì chỉ được 50% là cao..
Phòng yêu càu máy lạnh, kín nếu ko thì rất nhanh đóng bụi..
1 vài người chơi cũng phải chạy hết các quạt, nếu chỉ chạy theo máy chơi thì nhiệt sẽ thoát ra ở các vị trí quạt có máy không hoạt động..
Mỗi main nối 4 quạt khi nào bật thì quạt tự chạy, pc nào hoạt động thì tản nhiệt pc ấy thui bác. Còn chuyện ống nối thì nối 1 ống thông lên trên trần hoặc mái nhà thui còn những thùng còn lại thì làm hút ra 1 khoảng trống nhưng đảm bảo khoảng trống đó phải tuyệt đối kín để ko cho ko khí thoát ra rùi thông với 1 ống thông lên trần hoặc mái nhà để ko khí lưu thông. Còn nếu phòng máy lạnh thì ko cần quạt hút vào chỉ cần 4 quạt hút ko khí từ hộc ra ngoài thui còn hộc máy thì làm kín tuyệt đối ko cho không khí loạt vào hạn chế bụi, còn hút ra thì hạn chế nhiệt độ trong thùng. Muốn nhiệt độ đảm bảo cho pc thì phải làm kì công tí.

Chỉnh sửa cuối:

netletrung

Thành viên
Tại e gà mờ mới vào nghề bác ạ, để e khoan mấy cái lỗ ở trên xem có ổn không, e sợ bụi nó vào nên chưa dám làm. thấy nóng quá sợ tèo mất. :D

Top Bottom