Có gì mới?

CSMboot 2.0 mất thanh taskbar phải cài lại ?

phongnetnam

Năng động
tình hình là mình đang dùng csmboot 2.0, lay hoay làm sao bây giờ nó mất thanh taskbar, nhờ hổ trợ KTV VNG bảo chỉ có cách cài lại server. nhưng phóng máy đang chạy ổn định. có thanh taskbar để vào xóa 1 vài image khong dùng. Anh em nào bị trường hợp này chưa, chỉ dùm với.

Chỉnh sửa cuối:

jonnypham

Thành viên
tình hình là mình đang dùng csmboot 2.0, lay hoay làm sao bây giờ nó mất thanh taskbar, nhờ hổ trợ KTV VNG bảo chỉ có cách cài lại server. nhưng phóng máy đang chạy ổn định. có thanh taskbar để vào xóa 1 vài image khong dùng. Anh em nào bị trường hợp này chưa, chỉ sùm với.
Cho mình vài tấm ảnh xem thử, coi có giúp Bác được gì không

Phù Du Kiếp

Guest
Post lỗi thì chủ Topic cho xin 500đ cái ảnh,để anh em có thể hỗ trợ nhanh nhất có thể!

phongnetnam

Năng động
Cho mình vài tấm ảnh xem thử, coi có giúp Bác được gì không
Post lỗi thì chủ Topic cho xin 500đ cái ảnh,để anh em có thể hỗ trợ nhanh nhất có thể!
Mình chụp hình chưa được và nó như thế này, tren máy tính tiền mình cài TightVNC để kết nối vào server, khi kết nối vào server hiện lên màn hình máy server và chỉ có 4 icon còn thanh task bar (giống như trong Windowd) cuối màn hình bị mất.Mình gắn màn hình vào server nó cũng như vậy,cài lại TightVNC cũng vây .

Phù Du Kiếp

Guest
,mất taskbar cũng ko sao,bạn muốn xóa img thì dùng filezila vào thư mục img xóa cũng dc :),ko nhất thiết cài lại,vì đang ổn mà.cái này do bạn vô tình del nó đi,ko sao cả đâu.
Thứ 2: muốn chụp hình thì bạn cứ kết nối vào SV,xong bấm dạng cửa sổ,click chuột ra nền win lại,bấm print Scrn

Vũ Phong

VIP
Mình chụp hình chưa được và nó như thế này, tren máy tính tiền mình cài TightVNC để kết nối vào server, khi kết nối vào server hiện lên màn hình máy server và chỉ có 4 icon còn thanh task bar (giống như trong Windowd) cuối màn hình bị mất.Mình gắn màn hình vào server nó cũng như vậy,cài lại TightVNC cũng vây .
bác cài lại server mất 10p , copy img mất 15 đến 20 nữa thôi mà

phongnetnam

Năng động
,mất taskbar cũng ko sao,bạn muốn xóa img thì dùng filezila vào thư mục img xóa cũng dc :),ko nhất thiết cài lại,vì đang ổn mà.cái này do bạn vô tình del nó đi,ko sao cả đâu.
Thứ 2: muốn chụp hình thì bạn cứ kết nối vào SV,xong bấm dạng cửa sổ,click chuột ra nền win lại,bấm print Scrn
Ừ, để mình tìm và cài filezila xem sao.

jonnypham

Thành viên
Không có thanh Taskbar thì vẫn thao tác bình thường mà bác, muốn xóa IMG thì dùng giao diện dòng lệnh thôi.
Còn không thì làm theo cách này : " nếu bạn nhỡ tay delete rùi thì thanh dưới bạn kích chuột phải vào thanh paner rùi add to paner.. là được mà,nếu trường hợp bị mất cả 2 thì terminal bạn gõ lệnh sudo gnome-panel là lấy lại được cả 2 thanh paner!! " ( sưu tầm )

phongnetnam

Năng động
Không có thanh Taskbar thì vẫn thao tác bình thường mà bác, muốn xóa IMG thì dùng giao diện dòng lệnh thôi.
Còn không thì làm theo cách này : " nếu bạn nhỡ tay delete rùi thì thanh dưới bạn kích chuột phải vào thanh paner rùi add to paner.. là được mà,nếu trường hợp bị mất cả 2 thì terminal bạn gõ lệnh sudo gnome-panel là lấy lại được cả 2 thanh paner!! " ( sưu tầm )
Vẫn ko được bác ơi! nó như thế này nè !
vẫn ko được bác ơi!

Attachments

2,3 MB · Đã xem: 10

Vũ Phong

VIP
cài server thì chưa tới 10 phút, còn image thì chưa có lưu nên có đâu mà copy,có khi minh lay hoay cả đêm nhưng sợ không như củ...
tạo bộ cài csmboot lại , boot lên đến khi chọn phân vùng để cài thì chọn Quit > Báo Restart hay nhận Kernel gì đó > tự động lên Csmboot phiên bản Live USB vào đó ổ bác chỗ nào vô copy về chạy bình thường nhé

phongnetnam

Năng động
tạo bộ cài csmboot lại , boot lên đến khi chọn phân vùng để cài thì chọn Quit > Báo Restart hay nhận Kernel gì đó > tự động lên Csmboot phiên bản Live USB vào đó ổ bác chỗ nào vô copy về chạy bình thường nhé
mình đang tìm giải pháp nào chắc ăn. vì phòng máy đang chạy rất OK. từ khi cài 2. 0 đến nay.

phamthanh

Thành viên
Có phím tắt trên linux cũng giống như windows, ấn phím windows + E hay F gì đó quên mất rồi để mở trình quản lý folder và file lên rồi copy images qua chỗ khác.
Hoặc phải chuột lên màn hình tạo folder xong mở folder lên backup images :D

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom