Có gì mới?

Hỏi CSM Sever mỗi lần mở máy kêu bắt đăng nhập tài khoản!!!

phongpro1991

Thành viên
Địa điểm
Tây Ninh
Cao nhân nào chỉ e fix dùm với .. hã đăng nhập có khi bị lỗi nhận có 3 or 4 máy trạm . Có khi hành e phải cái lại CSM Sever lun ..

daikyminh

Thành viên
tắt tường lửa đi , chạy cái repair trong thư mục csm server là hết , ko hết cài lại csm chọn update

Phúc Lê

Năng động
đăng ký thông tin đầy đủ đi bác là hết à

vanhocdoan

Thành viên
Nó ghi tiếng Việt rành rành đó rùi còn gì có phải tiếng Anh tiếng Tào gì đâu trời :rolleyes:
Cài lại máy tính tiền thì dùng tài khoảng Zing phòng máy củ ai bảo nhập ID mới vào chi .

Minh Quyền

Thành viên
Lỗi thay phần cứng bất kì nó cũng yêu cầu login. Nhìn hình ko biết bác có cài x2 lậu ko?

phongpro1991

Thành viên
Địa điểm
Tây Ninh
Nó ghi tiếng Việt rành rành đó rùi còn gì có phải tiếng Anh tiếng Tào gì đâu trời :rolleyes:
Cài lại máy tính tiền thì dùng tài khoảng Zing phòng máy củ ai bảo nhập ID mới vào chi .
tài khoàn củ của đăng nhập nhìu lần quá '' nên nó báo quá hạng rùi bác ơi " e dt lên vng xóa rùi nên mớii đăng kí mới đó bác mà nó cũng bị
Lỗi thay phần cứng bất kì nó cũng yêu cầu login. Nhìn hình ko biết bác có cài x2 lậu ko?
e có xài x2 lậu .. bác chỉ e fix với . hay gỏ bỏ x2 hã bác

vanhocdoan

Thành viên
tài khoàn củ của đăng nhập nhìu lần quá '' nên nó báo quá hạng rùi bác ơi " e dt lên vng xóa rùi nên mớii đăng kí mới đó bác mà nó cũng bị

e có xài x2 lậu .. bác chỉ e fix với . hay gỏ bỏ x2 hã bác
Xàm vừa thui cha nội ơi.
Cứ đăng nhập tài khoảng dùng thử hoặc bất cứ tài khoảng zing bất kỳ vào vào CSM server .
Giúp đỡ/Thông tin CSM/Đăng ký/ đang nhập mật khẩu 1 lần nửa/ Đền các thông tin cần thiết vào/Lưu / cái quan trọng nè Tổng số máy trạm nhấn đúng số máy trạm còn không nhấn 100-200 củng được / Lưu/ Chúc mừng đang ký thành công thế là song ./.
Lần sau có cài máy tính tiền lại thì nhớ ID củ mà điền vào .

phongpro1991

Thành viên
Địa điểm
Tây Ninh
Xàm vừa thui cha nội ơi.
Cứ đăng nhập tài khoảng dùng thử hoặc bất cứ tài khoảng zing bất kỳ vào vào CSM server .
Giúp đỡ/Thông tin CSM/Đăng ký/ đang nhập mật khẩu 1 lần nửa/ Đền các thông tin cần thiết vào/Lưu / cái quan trọng nè Tổng số máy trạm nhấn đúng số máy trạm còn không nhấn 100-200 củng được / Lưu/ Chúc mừng đang ký thành công thế là song ./.
Lần sau có cài máy tính tiền lại thì nhớ ID củ mà điền vào .
e làm rùi mà cứ Restart thì vẫn bị bác ak .. chứ cái đó làm e làm được . tại hòi đó xài không có bị . rùi cài win lại là bị

Vi Tính Đức Dũng

Năng động
Thành viên BQT
gọi lên tổng đài giải quyết nhanh thôi ,mà hình như lỗi này do đổi ổ cứng

vanhocdoan

Thành viên
e làm rùi mà cứ Restart thì vẫn bị bác ak .. chứ cái đó làm e làm được . tại hòi đó xài không có bị . rùi cài win lại là bị
Có thể CSDL SQL đã bị lổi ghi hoặc bản thân Win có vấn đề .
-Vào nơi lưu CSDL SQL/Data/ Coppy thư mục ddm vào USB hay trên mail gì đó .
-Format định dang toàn bộ ổ đỉa chia phân vùng máy tính tiền lại từ đầu . Ghost hay cài mới Win7 thui .
-Tắt tường lửa / cài SQL / Coppy thư mục ddm vào nơi lưu SQL data / Cài CSM server/ Đăng nhập ID củ hoặc tạo ID Zing mới điền đầy đủ thông tin vào .
* Trường hợp bị chặn từ server CSM thì thay đổi linh kiện như Ram hoặc HDD " cái này ngày xưa có gặp 1 lần ".

Minh Quyền

Thành viên
Cái này em bị hoài, lỗi thứ nhất do dùng 2 hdd, nói chung là thay đổi phần cứng. Lỗi thứ 2 là do cài x2 lậu, nó tự động change MAC nên mỗi lần mở máy là 1 địa chỉ MAC khác nên csm sv nó ko nhận. Nếu dùng 2 HDD thì em đăng nhập 1 lần là được. còn x2 bắt buộc phải gỡ.

bhthu

Thành viên
cái này mình biết nhé. do bạn lắp hdd khác vào đúng ko. nêu bạn gắn mới hay lắp thêm hdd thì nó bắt bạn phải đăng nhập , nếu ko nó sẽ hiển thị được 3 máy thôi, mà 3 máy đó hên xui nữa, 3 máy mỗi lần khởi động lại thì hiện 3 máy khác. bác bỏ 1 hdd ra là ok

hankhach

Trồng Hành Vũng Sình
Thành viên BQT
Địa điểm
BRVT
Cao nhân nào chỉ e fix dùm với .. hã đăng nhập có khi bị lỗi nhận có 3 or 4 máy trạm . Có khi hành e phải cái lại CSM Sever lun ..

Lỗi này hôm trước có dính 1 lần , do dùng 2hdd nên nó kg nhận diện chính xác để đăng ký , sau đó phải bỏ bớt 1 hdd , sau khi đăng ký xong gắn cái hdd kia vào lại , nhưng xài 1 thời gian thì bị lại , cuối cùng chọn giải pháp xài 1 hdd .

phongpro1991

Thành viên
Địa điểm
Tây Ninh
tks mấy bác để tối e làm thử coi sao .. e cũng đang xài 2 hhd lun .. e cũng đã gờ bỏ x2 lun rùi

Thanh Sang

Thành viên
máy bàn hay laptop v bác! e cũng bị khi xài laptop tắt 1 đường mạng đi là hết, csm nó lấy theo cổng mạng, nếu bác xài 1 cái thì tắt 1 cái đi là hết

netmykimtg

Thành viên
Cái này em bị hoài, lỗi thứ nhất do dùng 2 hdd, nói chung là thay đổi phần cứng. Lỗi thứ 2 là do cài x2 lậu, nó tự động change MAC nên mỗi lần mở máy là 1 địa chỉ MAC khác nên csm sv nó ko nhận. Nếu dùng 2 HDD thì em đăng nhập 1 lần là được. còn x2 bắt buộc phải gỡ.
nguyên nhân chính là do X2 đổi MAC đa phần là thế

Top Bottom